Với 499 triệu đồng (chưa bao gồm chi phí ra biển) các bác sẽ chọn mẫu xe sedan nào?

• Kia Cerato SMT

Bình chọn: 61 63,5%
  • Hyundai Accent 1.4 AT

Bình chọn: 35 36,5%

• Total voters
    96
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Bây giờ em mà leo lên xe chạy mà không có những thứ sau đây là em thấy khó chịu: (01) số tự động, (02) ghế da, (03) camera lùi và cảm biến lùi.
Về 3 khoản này thì:
- Accent có (01) và (03)
- Cerato chỉ có (02)
Nhưng về độ rộng rãi và đẹp thì Cerato hơn Accent. Thật sự rất khó chọn; nhưng nếu mua chạy dịch vụ thì em mua Cerato, còn mua sử dụng cho gia đình thì em mua Accent và ráng thêm 41tr nữa mua Accent bản đặc biệt để có ghế da, 6 túi khí và các tính năng khác nữa.
Em rất sợ ghế nỉ vì nó nóng và dính dơ rất khó vệ sinh, gần như là ko vệ sinh được. Xe của bạn em là Vios MT với ghế nỉ; nó để con nó (3 tuổi) chơi trên xe và tè ra xe luôn. Cái ghế nhìn dơ kinh khủng, em nhìn mà không dám ngồi lên luôn.
Còn số tự động thì chạy quá sướng, trong quá trình chạy thì chân trái và tay phải rất thoải mái và thật sự bây giờ em rất ngán chạy số sàn ạ.

Hạng B2
6/3/12
136
168
43
bài viết không chất lượng , so sánh khập khiển , đi so 2 cái xe khác nhau công nghệ (AT-MT) ,nhưng bằng giá ..
- giống như đi so Pepsi với nước Suối
đó là suy nghĩ của bác, riêng em thấy bài viết này hay, trúng tâm lý người Việt. đa số mua xe ưu tiên phần giá trước (trừ xe tàu và một số người tiền ko thành vấn đề).
Bác hình tượng pepsi và nước suối rất hay nhưng ko ai chỉ uống 1 thứ cả, và quan trọng nữa là 2 thứ này ko cùng giá :D

Hạng D
9/1/15
2.584
3.878
113
40
Chỉ vì AT thì thôi chốt mịa con I10 AT cho rẻ. Mua đi rồi sẽ phải ân hận vì sao không chọn con xe rộng hơn tí

Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
Có bác nào chạy xe, ngồi tí bị nhức đầu căng não giống e ko? Đợt đi học lấy bằng B2, ngồi có 2 tiếng trên xe mà xuống nhức nổ quả đầu. Lần nào về cũng phải uống viên panadol :( Giờ e ko dám xuống tiền mua con xe luôn vì sợ lên lái lại gặp tình trạng đó :(
Không biết có phải do chiếc xe làm ảnh hưởng không hay tại do e không chịu được nhĩ!? Tại e thấy mấy thầy ngồi chung chẳng bị nhức đầu gì.

Do căng thẳng qua thôi Bác ơi. Có cái xe rồi hết ngay, lúc học thì lo nên vậy. Xe mình chay quen rồi thi ok hết, vấn đề là mình phải thích xe và thích chạy xe. có cái xe rồi thấy khoẻ re liền. Hãy thử 1 lần rồi xem "bạn sẽ thích ngay mà"

• Like
Reactions: Già Lắm
Hạng B1
31/12/17
55
31
18
33
giữa at và mt chưa bao giờ phải là lựa chọn của người dùng cả.
Vì trước khi mua xe, họ đã biết phải mua AT hay MT rồi

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Mình thì thêm ít vô quất xerazo AT là chuẩn cmnr khỏi lăn tăn dòm ngó xe khác . Cày thêm chút bù vô . Đi chơi chạy dvu gì cũng ok

• Like
Reactions: Munchen
Hạng D
7/3/07
2.225
53.807
113
Mình thì thêm ít vô quất xerazo AT là chuẩn cmnr khỏi lăn tăn dòm ngó xe khác . Cày thêm chút bù vô . Đi chơi chạy dvu gì cũng ok
Chút của bác là 90 chai rồi, đó là 1.6 đó, 2.0 thêm 50 chai nữa :D

Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
So sánh vậy thì thằng accent ê dài cổ, vì ông dịch vụ chọn MT ,còn cá nhân sẽ lấy Vios AT or City AT chẳng ai chọn em kia cả.

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Anh Hải ảnh chờ Anh Công công bố giá xong ảnh mới cho giá là hiểu rồi, đúng lá làm khó nhau các Bác nhỉ??