Với 499 triệu đồng (chưa bao gồm chi phí ra biển) các bác sẽ chọn mẫu xe sedan nào?

• Kia Cerato SMT

Bình chọn: 61 63,5%
  • Hyundai Accent 1.4 AT

Bình chọn: 35 36,5%

• Total voters
    96
Hạng B2
13/12/16
139
86
33
Đồng Nai
Với 499 triệu đồng để mua một chiếc sedan (chưa bao gồm chi phí ra biển) các bác sẽ có nhiều sự lựa chọn khác nhau. Nhưng khi cân nhắc 2 mẫu xe sedan đang có cùng giá bán 499 triệu đồng gồm: hạng C - Kia Cerato SMT và hạng B - Hyundai Accent 1.4 AT 2018, các bác sẽ chọn xe nào?
Trong khuôn khổ bài viết. Em thấy người dùng Việt Nam cũng rất quan tâm đến giá cả. Nên đồng giá như vầy mà lựa chọn để chạy dịch vụ thì e nghĩ các bác tài sẽ ưu tiên Cerato hơn (vì rộng rãi hơn) . Còn sử dụng gia đình thì ưu tiên Accent hơn (vì AT).

• Like
Reactions: PhiKimTuan
Hạng C
16/2/16
613
776
93
Độ MT lên AT luôn. Mua hộp số AT về gắn vô. gara nào làm dc thì giá xe sẽ rớt thê thảm, mở ra kỷ nguyên mới cho ô tô VN.

• Like
Reactions: Danhpm
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Mình mà như anh chủ thớt làm luôn cái pool lựa chonj giữa Xê Da Tô MT 499tr và Mo Ning AT 379tr cho nó hoành...
AT dù dì cũng ăn đứt MT, cho dù MT có là Su Ba Ru Impreza nũa cũng không bằng, thật!
Hơn gì nói rõ ra với.

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Được này mất kia. Quan trọng là mình muốn được cái nào, mất cái nào. At, mt hay rộng, chật... Thường thì họ sẽ cố chút để không mất quá nhiều. Em sẽ chọn cerato 1.6 at :)

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Chỉ vì AT thì thôi chốt mịa con I10 AT cho rẻ. Mua đi rồi sẽ phải ân hận vì sao không chọn con xe rộng hơn tí
Chuẩn, 2 đứa nhóc nhà e nó ngồi i10 khóc nức nở than mắc ói. Ít tiền mà phải kiếm đồ thơm hít, trước giờ kiêm ko ra, giờ có để hít thì chê lên chê xuốg.
Cerato này quá ngon, quá bổ, quá rẻ, lại đẹp nữa. 1 vài trang bị còn ngon hơn cả con Altis đắt hơn gần 200 củ (ghế da, điều hoà tự động, cruise control, cửa gió sau):)
Nghĩ anh Toy đúng bựa nhân. Con xe 800tr mà ko nỡ cho cái DVd. Ờ thì ko cần CC, ko cần điều hoà tự độg, ko cần ghế da đi, nhưng cái màn dvd thì khá cần vì có nó gắn camera de dễ hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Mâm con cerato SMT KHÔNG KHÁC GÌ CERATO 2.0 NHỈ. NHÌN QUÁ NGON NHẤT SO VỚI VIOS VÀ MẤY THẰNG HẠNG B

Hạng B2
11/2/09
107
61
28
Lúc trước chưa quen chạy Mt thì khoái AT , nhưng giờ chạy quen Mt rồi thì không quan trọng lắm MT hay At , với lại mình cũng ít chạy trong tp , khi nào đi xa mới lấy xe nên ưu tiên khoản rộng rãi hơn ..... Nếu là em thì chọn CERATO rồi .... Nhìn khoái quá nhưng chắc còn lắm mới có dịp đổi xe ...... Tạm chấp nhận với chiếc Hạng A MT thôi ...hihi...

Hạng B2
3/8/16
425
791
93
Em nghĩ quan trọng ai là người cầm lái chính nữa. Nếu em mà cầm lái chính thì đập ngay con Cerato bản nhà Sàn Mái Tranh (SMT - em nói vui nha các bác).
Còn nếu có các mẹ, các chị cầm tài nữa thì lấy Accent AT cho khỏe cho mấy chị em phụ nữ. Em chạy xe số sàn từ 2 bánh đến 4 bánh, hơi mỏi chân mỏi tay tý mà cảm giác nó phê hẳn các bác ạ.

• Like
Reactions: Già Lắm