Tập Lái
29/5/08
2
0
0
Kinh gửi các Bác
Em là người say mê vào box để đọc bài và sau nhiều lần suy nghĩ, hỏi tư vấn em đi đến quyết định là mua Santa Fe. Vấn đề đặt ra là chọn xe nào vì em phân vân giữa xe 2.2 tiêu chuẩn 1 của Huyndai Viet Nam và xe Full option SLX bản 2.0 nhập khẩu trục tiếp bên ngoài. Hai xe này giá 2.2 nhỉnh hơn, về máy móc và 2 cầu, 4 cầu.., Em xin các Bác lời khuyên giúp em. Cám ơn các Bác

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40
RE: Cũng là FE - Các Bác tư vấn cho em chọn xe nào?

Giá các bên này bây giờ là bao nhiêu nhỉ?

Hạng B2
8/11/07
203
3
18
Melbourne

Em vote cho SF 2.2 tiêu chuẩn 1 của HMV,em thấy đi 2 cầu nó sướng hơn bác ạ,cảm gíac lái thì như nhau cả,mà đi 2 cầu ở đừng lầy lội thì sướng hơn bác ạ:D:D

Hạng C
17/1/08
664
141
43
53
Tp. Hồ Chí Minh

Với điều kiện giao thông ở Việt nam, 1 hay 2 cầu kg có hiệu ứng rõ rệt.Dung tích máy 2.0 và 2.2 cũng kg cách biệt bao nhiêu, ăn thua là ở công suất máy bao nhiêu Hp và trang bị cũng như tiện nghi sử dụng. Bác nên chọn SLX full opt. có thể mắc thêm tí nhưng sướng lắm, mua xong cứ thế chạy khỏi lăn tăn thêm bớt đồ chơi sau này.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Nếu bác thực sự cần 2 cầu để chạy đường xấu thì lấy của HMV, nếu không thì bác cứ chọn em SLX 2.0. Bác đã thích thì múc ngay đi, kẻo thuế nhập khẩu+ trước bạ... đang chuẩn bị tăng đới:D

Tập Lái
29/5/08
2
0
0

Em đọc chỉ số thì thấy công suất thằng 2.0 bản nội địa bằng thằng 2.2 bản nhập qua HMV - Tại sao thế ạ. Vì lý do này mà em cân nhắc "đong " em 2.0. Tuy nhiên em hơi băn khoan về: Kích cỡ, chất lượng động cơ, và nội thất, em thấy là dù là SLX nhưng bản 2.0 sợ khác nhiều bản 2.2 SLX các Bác ạ
Cám ơn các Bác đảeply cho em

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Cái này phụ thuộc vào tính chất sử dụng của bác
1. Bác đi đồi núi nhiều , c tác ngoại tỉnh , offroad ... thì nên lấy 2.2 CGT - 4WD. Ưu điểm máy khỏe hơn , phù hợp với địa hình ko bằng phẳng . Nhược điểm , option cắt gần hết ..:D:D
2. Nếu chỉ quanh quẩn trong TP , thỉnh thoảng mới dã ngoại bác nên book ngay em 2.0 full option . Máy yếu hơn chút và chỉ 1 cầu nhưng tiện nghi thì ..
, em từng lái thử em Luxe Edition 2.0 thì tăng tốc ko kém 2.2 vì là 168hp , nội thất thì quá đỉnh nhất là quả ghế da và vô lăng ..
Nên xem kĩ bản 2.0 của bác có những option gì là ổn .

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Em chọn 2.0 full option, nếu còn băn khoăn hôm tới bác đi off cùng anh em thì rõ ngay.

Hạng D
21/12/06
1.117
617
113

Nếu bác đủ khả năng "đong" em 2.2L thì làm nuôn đi bác, chênh lệch không nhiều nhưng có dịp ọp ẹp thì bác theo đoàn SFC nhàng hơn là em 2.0L bác phải "đeo, bám" hơi nhọc tí:D ( do cùng công suất với 2.2L nhưng 2.0L phải làm việc ở chế độ vòng tua cao hơn và bác xem hình như em nó bị cắt ESP hay sao í?!)

Hạng C
20/11/07
529
0
16

trong hội SFC có một số AE đi SLX 2WD full offroad nhiều lần, cảm nhận cũng không khác mấy với 4WD. Đề nghị Bác hunguyen123 Hội phó cho thêm ý kiến đi....:D