Hạng C
18/10/14
591
607
93
Trên diễn đàn không dưới 5 bài có tiêu đề tương tự bác chủ.. nhưng.. đâu lại vào đó và ngày bọn chúng 1 mạnh thêm!
ủa, có rồi hả bác.
Em ko search lại nên không biết.
Chẳng lẽ đành ngoảnh mặt làm ngơ, ai xui thì ráng chịu.
Vậy thì một ngày nào đó các bác hoặc bà con, anh chị em các bác gặp tình huống như các bác chủ kia đã gặp thì làm thế nào ?!!

Hạng B2
10/3/08
434
422
63
Tại sao chúng ta không lập 1 facebook về qcbx rồi mọi người lên chia sẽ.
E hoàn toàn đồng ý với bác. Sẽ là nơi ae nắm rõ luật, nghị định, thông tư, điều lệ ngành cũng và cũng nơi để ae tập trung rèn luyện........thể lực, thể hình, võ thuật chiến đấu với qcbx nếu cần thiết =))

E bị người nhà bảo là: chuyện ai nấy làm, tụi xxx không đụng mình thì mình đụng nó làm gì.
Nhưng ai cũng như vậy thì xã hội này ntn?! Khi người dân không còn được pháp luật bảo vệ thông qua lực lượng hành pháp thì người dân như các OSer phải đứng ra trước là tự bảo vệ cho mình, sau là bảo vệ pháp luật.

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Em nghĩ bác chủ lập 1 topic chat trên facebook, rồi ai tham gia thì để link face cho bác chủ add vô, or PM group của diễn đàn.

Trong này đen - trắng có đủ hết, public nên này, tụi quần xì cũng có plan đối phó thì phí công mọi người.

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
Không biết mấy anh chị CSGT vào diễn đàn đọc thì cảm giác thế nào ? Tức tối thù ghét hay nhục nhã. Một danh hiệu cao quý dành cho người chịu trách nhiệm về vấn đề giao thông được mọi người trông đợi mà hình ảnh đó đến thời điểm hiện tại lại là một XXX hèn hạ và khinh bỉ như thế. Nguyên nhân là gì, chẵng nhẽ những CSGT đã mất hết nhân tính khi tuyên thệ vào Đảng để phục vụ đất nước và nhân dân !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Con cái, người thân trong gia đình họ thì thế nào, cậy quyền cậy thế để ức hiếp người khác hay xấu hổ với hàng xóm láng giềng vì có người thân là một CSGT. Lợi ích nhóm đã và đang dần phá tan những gì Bác dạy và niềm tin của người dân.

Hỡi những người được gọi là CSGT, các anh chị vì tình làng nghĩa xóm, vì tình người, vì con em mình, tôi tha thiết xin các anh chị làm đúng trách nhiệm của một CSGT đừng vì muốn giàu sang phú quý hơn người mà bán tình người.

Bác đừng mong xxx cảm thấy nhục nhã hay thù ghét gì hết. Cơ bản là những gì xxx nghĩ khác những gì chúng ta nghĩ. Và nó đã ăn sâu vào não, vào máu của bọn nó rồi.

Em đã từng ngồi nhậu với xxx Phan Rang (do xxx là anh họ của bạn em). Cũng tranh luận này kia nhưng em kết luận là không thể tranh luận một cách informal với xxx được. Vì đơn giản là giống như đánh nhau trên 2 võ đài khác nhau vậy.

Và đối với xxx, cũng như phần lớn các quan chức của xứ thiên đường ta, chuyện ăn hối lộ là một phần của công việc và điều đó ko có gì đáng xấu hổ cả. Thậm chí họ rất tự hào về điều đó. Trong trường hợp này nhân cách hay đạo đức là một thứ gì đó xa xỉ và không có trong từ điển :(