Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Cuộc đọ sưc Veracruz VS RX350???

Trích đoạn: maranelo

Trích đoạn: npt

Thế theo bác matheoken thì RX hơn Veracruz phải không ạ? Giống như Hàn Quốc lúc nào cũng đá bóng hay hơn Vn í mà, nhưng không phải đá trận nào cũng thắng nhe bác. Bác nói chủ quan theo ý bác là không ổn đâu ;)

Mà em đề nghị bác đừng nói nhà báo là thằng nhé, nghe nó phản cảm và thiếu tôn trọng lắm ;)

em ko đủ trình độ để bênh VR hay RX nhưng em hoan nghênh thái độ của bác npt. :D

:D:D:D
Cái chính là một số bác trên OS cũng có thể xem là làm báo tức là trở thành nhà báo rồi đấy:D Ví dụ bác Lơ nhà ta sau một buổi test xe có bài cảm nhận, sau một lần xe mới ra mắt đến tận nơi chụp ảnh, cảm nhận đánh giá... cho anh em thưởng lãm thì cũng đang hoạt động với tư cách nhà báo chứ còn gì (mỗi tội chưa có lương và chưa xin được thẻ nhà báo).
Khái niệm nhà báo bây giờ mở rộng lắm các bác à. Ví dụ, ở Mỹ tại các phiên tòa thậm chí các blogger cũng được xếp chung chỗ ngồi cùng các nhà báo đấy! Khi khái niệm nhà báo được mở rộng như vậy thì không chỉ các bác điều hành mà bản thân mỗi một thành viên ít nhiều cũng là nhà báo-> cẩn thận là chúng ta đang "chửi" chúng ta đấy các bác ợ

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

Một số bác đánh giá thấp Hyundai giống như Mỹ, Tây Âu đánh giá thấp xe Nhật trứoc đây. Nhưng mà sáng nay đọc tạp chí báo thấy Sedan loại lớn của Hyundai đang dẫn đầu, không phải Cam quýt gì cả, còn xe cỡ trung thì CIVIC ( không biết tạp chí gọi như vậy có đúng không nhưng theo miình biết Hyundai chưa có xe cỡ lớn như S class, Bim 7 mà chỉ có dòng tuơng đuơng Cam.

Ngoài ra, phiên bản Veracruz đuợc so sánh (xếp cao hơn RX 350 ) là phiên bản cao nhất. Còn lại các phiên bản khác thì option ít hơn. Đây là cách Hyundai làm cho giá thành rẻ hơn. Veracruz đuợc chế tạo trên cơ sở nguyên cứu và copy các tính năng đặc biệt là của RX350. Trong quá trình thiết kế & chế tạo, Hyundai mua 6 chiếc RX để kiểm tra các tính năng, và lại chế tạo sau, nên việc có thể có các tính năng ngang bằng với mức giá rẻ hơn là hoàn toàn có thể làm đựoc.

Nói chung nhiều người mù quáng nên bị ông TO đưa vào vòng luẩn quẩn: xe chất lựong làng nhàng + Gía cao.

Các bác xem công thức tính duới đây để biết TO đang lãi bao nhiêu cho một chiếc xe Cam 2.4 tại VN:

-Thuế linh kiện nhập vào VN thuế suất trung bình 20% ( chưa kể nếu có một số hạng mục nội địa hóa)
-Gía xe Cam Mỹ nguyên chíêc 19k ( đã bao gồm tiên công Mỹ + Tiền lời của TO), cứ coi như chưa lắp và tiền Vận chuyển thêm 1k.

Gía thành cao nhất có thể: 20k x 1.2 (thue nk) x 1.5 (thue TTDB) x 1.1 (VAT) = 39.6k ----Vietnam bán 50k9 + không đủ hàng - VÔ LÝ!!!!!

Vậy nên tôi rất ủng hộ các bác có trình độ, nghiên cứu tìm hiểu và mua đuợc xe tốt giá phải chăng như Santafe, Veracruz. Còn múôn sang hẳn thì chơi BI, MEC dòng trung và dòng lớn.

Hạng B2
17/2/06
156
9
20

Không biết hơn kém thế nào nhưng em thấy cái Vera xấu hơn RX (bên ngòai), ở trong e chưa được mặc Vera bao giờ:D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Đối với em, Veracruz đang là 1 giấc mơ các bác ah, chất lượng Huyndai bây giờ khác hẳn lúc trước rồi ! Hiện nay, nếu chọn mua xe sử dụng thì em sẻ cân nhắc chọn Veracruz trước tiên

Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI

Trích đoạn: NEWDRIVER

Một số bác đánh giá thấp Hyundai giống như Mỹ, Tây Âu đánh giá thấp xe Nhật trứoc đây. Nhưng mà sáng nay đọc tạp chí báo thấy Sedan loại lớn của Hyundai đang dẫn đầu, không phải Cam quýt gì cả, còn xe cỡ trung thì CIVIC ( không biết tạp chí gọi như vậy có đúng không nhưng theo miình biết Hyundai chưa có xe cỡ lớn như S class, Bim 7 mà chỉ có dòng tuơng đuơng Cam.

Ngoài ra, phiên bản Veracruz đuợc so sánh (xếp cao hơn RX 350 ) là phiên bản cao nhất. Còn lại các phiên bản khác thì option ít hơn. Đây là cách Hyundai làm cho giá thành rẻ hơn. Veracruz đuợc chế tạo trên cơ sở nguyên cứu và copy các tính năng đặc biệt là của RX350. Trong quá trình thiết kế & chế tạo, Hyundai mua 6 chiếc RX để kiểm tra các tính năng, và lại chế tạo sau, nên việc có thể có các tính năng ngang bằng với mức giá rẻ hơn là hoàn toàn có thể làm đựoc.

Nói chung nhiều người mù quáng nên bị ông TO đưa vào vòng luẩn quẩn: xe chất lựong làng nhàng + Gía cao.

Các bác xem công thức tính duới đây để biết TO đang lãi bao nhiêu cho một chiếc xe Cam 2.4 tại VN:

-Thuế linh kiện nhập vào VN thuế suất trung bình 20% ( chưa kể nếu có một số hạng mục nội địa hóa)
-Gía xe Cam Mỹ nguyên chíêc 19k ( đã bao gồm tiên công Mỹ + Tiền lời của TO), cứ coi như chưa lắp và tiền Vận chuyển thêm 1k.

Gía thành cao nhất có thể: 20k x 1.2 (thue nk) x 1.5 (thue TTDB) x 1.1 (VAT) = 39.6k ----Vietnam bán 50k9 + không đủ hàng - VÔ LÝ!!!!!

Vậy nên tôi rất ủng hộ các bác có trình độ, nghiên cứu tìm hiểu và mua đuợc xe tốt giá phải chăng như Santafe, Veracruz. Còn múôn sang hẳn thì chơi BI, MEC dòng trung và dòng lớn.
bác lạc đề rồi, đang nói về Hyundai với Lexus tự nhiên bác lại cho Toyota vô đây, ko chỉ riêng bác bức xúc với cách bán hàng của tụi TMV mà còn nhiều người khác bức xúc nữa bác ạh! bình tĩnh lại nha bác :)

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

OK cám ơn bác anh_hung_co_don, vì LEXUS cũng là con của To mà, nên mọi ngửoi khoái lây mặc dù giá là cao ngất. Nhưng nhiều tiền thì đương nhiên hầu hết mọi nguời đều chọn Lexus vì không cần thiết phải lăn tăn. topic này chỉ so sánh một cách tuơng đối vì giá của V E R A rẻ chỉ ngang Cam 3.5, tức là làm sao để có thể mua xe tốt, giá hợp lý khi tiền không nhiều.

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Em cũng mới test Veracruz 3.8L máy xăng tại Huyndai đường Phạm Văn Đồng, cảm nhận như sau : máy rất êm , đề pa lưng dính vào ghế , trang thiết bị tương đối đầy đủ , với giá 66K thì các bác nên chọn máy xăng hơn là máy dầu 72,9K vì số tiền chênh lệch giữa máy xăng và máy dầu đủ cho các bác mua xăng trong vòng 3 năm... Em cũng thử máy dầu rồi , Bác nào nói mấy dầu êm =8/10 mấy xăng là hơi phóng đại chư em thấy máy dầu kêu to lém .:D

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Nếu đem RX 350 hoặc 330 ra so sánh với Veracruz có khác nào so sánh A 380 với hàng không giá rẻ TigerAirlines :D. Nên chăng ai thích xe nào thì mua xe đó thôi. Vả lại giá trị sử dụng cũng khác nhau xa đấy (chưa nói với giá bán & thương hiệu).

Với tầm tiền trên 60K và dưới 70K thì có lẽ đây là lựa chọn chính xác & hiệu quả nhất!

Tập Lái
28/8/07
31
0
0

nghe đâu Tiger airways cũng mới đặt A380 để phục vụ cho tuyến Singapore-Việt Nam và ngược lại

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: hplaserjet

nghe đâu Tiger airways cũng mới đặt A380 để phục vụ cho tuyến Singapore-Việt Nam và ngược lại
Đúng đó bác, ai lại đi so sánh máy bay và hãng hàng không nhỉ? :)

Hãng máy bay giá rẻ chứ hãng đó không bèo đâu bác Philong ạ