Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Trưa chạy xe đi ăn trưa, bon bon trên đường Nguyễn Thị Nghĩa,quẹo trái vô Trần Hưng Đạo mà không để ý có biển cấm rẽ theo giờ. Vừa chạy đến THĐ thì bị ngoắc vô. Xuống được thông báo lỗi, ngoan ngoãn xuất trình giấy tờ và có quyết định xử phạt tại chỗ luôn để ra kho bạc nộp tiền. Anh CSGT trẻ rất nhẹ nhàng lịch sự làm mình cũng vui vui. Có chút thắc mắc là bây giờ hình như lỗi không phải giam bằng thì được ra qđxp luôn mà ko phải chờ một tuần qua đội lấy mất thời gian thì phải? Bác nào biết xác nhận giúp em nhé.

Mấy năm nay toàn chiến xxx, lâu rồi mới phải đi đóng phạt đúng lỗi trước đây dính một lần Ko tuân thủ biển báo và vạch kẻ. Thiệt hại 150k.

P/S có xe Captiva bị ngoắc chung với em đứng sau đợi tới lượt, em lấy biên bản xong nhìn gương hậu thấy đã xong xuôi lên đường rồi, em dự 200-300k :))))

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Không phải lỗi không giam bằng thì được nhận QĐXP luôn đâu bác, mà là do ít hơn 250k.
Em thắc mắc là không có vụ "sai làn, phạt 1 triệu 7 giam bằng 1 tháng" thiệt hả bác :D
Chú này rất dễ thương lịch sự, chắc do thấy em nói ok vậy lập biên bản sau khi đọc đúng lỗi nên ko có làm lung tung. Chú Captiva ngay sau thì em ko biết xử lý sao.

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
Lỗi rẽ trái có biển cấm theo giờ như của bác thì BB ghi lỗi chính xác là gì vậy bác @nam_forza? "Ko tuân thủ BB và vạch kẻ đường" luôn?

• Like
Reactions: nam_forza
TPK confirmed
Hạng B2
22/10/10
260
118
43
56
Lập biên bản tuần sau nộp phạt thường có quyết định xử phạt, còn nếu nộp phạt tại chỗ bằng biên lai thì có cần lập biên bản không các bác?

Hạng C
14/10/05
846
904
93
Yeah, anh chủ note biển cấm 4B rẽ trái 6h đến 23h từ bất kỳ hướng nào ở ngã 4 này nha!

Hồi lâu em từ THĐ mún way đầu, đc các bác tài còi cảnh báo wá trời, em cảm ơn nhưng zẫn way. Ai cũng tròn xoe mắt dòm - chắc nghĩ biển cấm quẹo trái là cấm lun way đầu...
Có CSGT đứng đó mà hok quắc em, ko là có cờ-líp cho aem xem ùi... hí hí...

Hạng F
1/6/15
5.555
28.655
113
Trưa chạy xe đi ăn trưa, bon bon trên đường Nguyễn Thị Nghĩa,quẹo trái vô Trần Hưng Đạo mà không để ý có biển cấm rẽ theo giờ. Vừa chạy đến THĐ thì bị ngoắc vô. Xuống được thông báo lỗi, ngoan ngoãn xuất trình giấy tờ và có quyết định xử phạt tại chỗ luôn để ra kho bạc nộp tiền. Anh CSGT trẻ rất nhẹ nhàng lịch sự làm mình cũng vui vui. Có chút thắc mắc là bây giờ hình như lỗi không phải giam bằng thì được ra qđxp luôn mà ko phải chờ một tuần qua đội lấy mất thời gian thì phải? Bác nào biết xác nhận giúp em nhé.

Mấy năm nay toàn chiến xxx, lâu rồi mới phải đi đóng phạt đúng lỗi trước đây dính một lần Ko tuân thủ biển báo và vạch kẻ. Thiệt hại 150k.

P/S có xe Captiva bị ngoắc chung với em đứng sau đợi tới lượt, em lấy biên bản xong nhìn gương hậu thấy đã xong xuôi lên đường rồi, em dự 200-300k :))))
Lập biên bản tuần sau nộp phạt thường có quyết định xử phạt, còn nếu nộp phạt tại chỗ bằng biên lai thì có cần lập biên bản không các bác?
Gởi các bác chưa rõ về thủ tục xử lý VPHC không lập biên bản (điều 57 luật xử lý VPHC 2012):
Đã bị ngoắc và lập biên bản