VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
Em đang chờ phiên bản Caska CA 3660 HD lắp cho Santa FE SLX 2010, không biết có cải thiện được chất lượng âm thanh không. Bác nào đã lắp đầu này rồi xin cho ý kiến

Hạng C
21/5/05
676
0
0
Hình ảnh Caska không đến nỗi tệ thế đâu, tuy nhiên cần cải thiện đường âm thanh vì hình như nó không có âm li. Hỏi mãi vụ lắp thêm âm li mà chẳng thấy bác thợ nào trả lời cả, chắc tại không thay được loa + đầu đọc nên các bác thấy không bõ???

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
Huyndai Santa FE 2010 có ampli ra 7 loa đặt dưới ghế lơ nhưng không biết đường tín hiệu vào là Stereo hay 5.1 ?

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
Hôm nay em đã lắp DVD Caska CA3660 HD + VIGO GPS Touch Vietmap cho Santa FE SLX 2010 Tại VIỆT CA THY 169 Phạm Ngũ lão Gò Vấp.
Tổng thiệt hại 11.3K + 8.6K + 0.5K(Độ lại mạch kích Ampli của xe) = 20,450K
Thời gian lắp khoảng hơn 1h00.
Theo đánh giá của em thì màn hình cho hình ảnh rõ ràng, sắc nét (800X480 pixel), âm thanh ra là stereo chớ không phải 5.1 ( do ampli theo xe là stereo ) , tiếng bass hơi bị ồn, âm trung và treble tạm. nhìn chung là không ấm bằng đầu CD theo xe.
giao diện màn hình thân thiện, màn hình touch nhạy, remote control điều khiển con trỏ như touch pad MTXT .
giao diện Vietmap touch giống y chang VM samsung I900 em đang xài nhưng vỡ nát khi hiện trên màn hình HD, khá xấu. Tín hiệu GPS khá nhạy
Khi lắp xong em kiểm tra các phím chức năng điều khiển âm thanh trên vô lăng hoạt động tốt nhưng các phím điều khiển điện thoại rãnh tay trên Vô lăng thì mất tác dụng, chỉ điều khiển điện thoại rãnh tay trên màn hình DVD thôi.Jack cắm USB & Ipod theo xe cũng không tác dụng thay bằng sợi cab USB cắm thẳng vào DVD và cab Ipod nhét trong cốp xe ---> kém thẩm mỹ

Tập Lái
25/2/07
28
0
0
turau nói:
Hôm nay em đã lắp DVD Caska CA3660 HD + VIGO GPS Touch Vietmap cho Santa FE SLX 2010 Tại VIỆT CA THY 169 Phạm Ngũ lão Gò Vấp.
Tổng thiệt hại 11.3K + 8.6K + 0.5K(Độ lại mạch kích Ampli của xe) = 20,450K
Thời gian lắp khoảng hơn 1h00.
Theo đánh giá của em thì màn hình cho hình ảnh rõ ràng, sắc nét (800X480 pixel), âm thanh ra là stereo chớ không phải 5.1 ( do ampli theo xe là stereo ) , tiếng bass hơi bị ồn, âm trung và treble tạm. nhìn chung là không ấm bằng đầu CD theo xe.
giao diện màn hình thân thiện, màn hình touch nhạy, remote control điều khiển con trỏ như touch pad MTXT .
giao diện Vietmap touch giống y chang VM samsung I900 em đang xài nhưng vỡ nát khi hiện trên màn hình HD, khá xấu. Tín hiệu GPS khá nhạy
Khi lắp xong em kiểm tra các phím chức năng điều khiển âm thanh trên vô lăng hoạt động tốt nhưng các phím điều khiển điện thoại rãnh tay trên Vô lăng thì mất tác dụng, chỉ điều khiển điện thoại rãnh tay trên màn hình DVD thôi.Jack cắm USB & Ipod theo xe cũng không tác dụng thay bằng sợi cab USB cắm thẳng vào DVD và cab Ipod nhét trong cốp xe ---> kém thẩm mỹ

Chết...
Mình định ráp cái bộ này, nhưng chơi GPS rời, mà nghe bác bảo thế em ngại quá....
Chắc suy nghĩ lại

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Everest 2.6 nói:
Hình ảnh Caska không đến nỗi tệ thế đâu, tuy nhiên cần cải thiện đường âm thanh vì hình như nó không có âm li. Hỏi mãi vụ lắp thêm âm li mà chẳng thấy bác thợ nào trả lời cả, chắc tại không thay được loa + đầu đọc nên các bác thấy không bõ???
Lắp thêm âmpli cho Santafe đời mới thì các bác chú ý cẩn thận trong việc lấy đúng và lấy đủ tín hiệu cho ampli nhé. Vì dây loa từ ampli zin của xe ra đã được phân tần cao thấp khác nhau nên thông thường thợ ko có kinh nghiệm và kiến thức về crossover thì lúc nào cũng lấy tín hiệu bị thiếu (ko phải fullrange) dẫn đến âm thanh dở hơn cả khi chưa nâng cấp. Thậm chí nhiều chuyên gia biết đc chuyện đó nhưng ko có giải pháp để xử lý và muốn cho xong chuyện nên cũng làm dối mà lấy tiền cho xong vì chủ xe ko biết gì để bắt lỗi cả. Nhiều lúc lại còn nghĩ là do loa hiệu này dở, hiệu kia hay hơn nên nó vậy:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
nhiều bác trong hội SFC đã dùng caska và cũng có bác chuyển các khác không dùng nữa, theo em thì tầm trên dưới 11 triệu thì làm em pioneer 2 din đẹp và chất lượng hơn, tuy nhiên phải tính thêm phí cho mặt dưỡng và bộ điều khiển vô lăng nhưng đáng đồng tiền. caska theo em ban ngày coi không rõ lắm.
nếu nhiều thóc tý thì làm em DVD 1 din de xem him, 1 cái CD hay để nghe nhạc là oke nhất :D:D:D:D:D:D