Hạng B2
25/10/05
167
43
28
48
TP.HoChiMinh
google.com.vn
Lúc trưa có việc chạy trên đường Lê Lợi -HCM em thấy trong showroom của Vidamco đã có em Gentra mới,về nhà DT hỏi và đã có giá cho em này Bác nào quan tâm đem tiền ra mà đặt cọc :D ( 20-jan mới bán ) giá 21.600 USD đã có VAT chưa có thuế trươc bạ,trong thòi gian khuyến mãi ra mắt xe khách hàng được giảm 700 USD để mời AE OS đi rửa xe mới :D:D:D giá bán trong thời gian km là 20.900 USD (có 2 dòng xe em mới hỏi dòng có trợ lực thôi,dòng không có trợ lực tay lái chưa dám hỏi [8D][8D]!!!

yad confirmed
Hạng B2
16/6/04
174
55
28
cherry house
RE: Đã có Gentra ở showroom DW Lê lợi-HCM

Ko hiểu nổi tại sao thế kỉ 21 rồi bọn nó lại lắp ráp xe sedan lại có loại ko trợ lực chứ.
Chẳng lẻ khi dể dân VN đến thế sao .

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: yad

Ko hiểu nổi tại sao thế kỉ 21 rồi bọn nó lại lắp ráp xe sedan lại có loại ko trợ lực chứ.

Xe không trợ lực giành cho TAXI - thuộc giai cấp công nhân.
Công nhân thì kg có tiền nhưng khỏe hơn tiểu tư sản => giá rẻ là OK, cần gì trợ lực :D:D

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM

Để tập cho cơ bắp khỏe đấy bác ơi :D

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Vô lý , phải có trợ lực chứ, chắc là 1 loại quay bằng 1 ngón & loại # = cả bàn.

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Thì bác khoai nói cũng đúng, xe lăn bánh là ... "trợ lực" ngay mà!
nhưng để táp xe vào lề đường và chui vào chuồng mệt chít đc.:D:D:D

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

C

Còn là SOHC nữa chứ, DW yếu về engine quá, chẳng có cải tiến nào cả

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Có gì đâu bác, thích của nào thì Daewoo trao củ đó.
Nhiều tiền thì trợ lực, ít tiền thì tự lực .:D:D

thưa các bác, hôm qua em đã qua lê Lợi và mục kích sở thị quả Gentra mới rùi.

cảm nhận đầu tiên là trông bề ngoài thì khá được, nhìn hao hao Vios + Albea, con bày ở đây là con SX - có trợ lực, còn chú sales nói có con đời S nữa - không trợ lực (trời ơi, tầm này mà còn không trợ lực?) chú ấy bảo, con đấy chắc chỉ taxi mua thôi.

em vào trong ngồi thì thấy bên trong khá rộng, có vẻ rộng hơn Vios nữa, nội thất nỉ màu vàng nhạt, nói chung là tạm được, dàn táp lô về thiết kế thì cũng có thể cho là tạm được, tuy nhiên về chất liệu thì chuối lắm, nhìn là thấy ngay toàn nhựa rẻ tiền, và thêm nữa, tầm này mà còn dùng tape :mad:[&:]:(:mad: âm thanh nghe thì chỉ hơn loa truyền thanh ngày xưa một tí thôi.

ở vị trí ngồi lái thì tầm nhìn cũng không có gì xuất sắc lắm, vị trí các chân ga côn phanh tạm ổn, tuy tất cả hơi nhỏ, nhưng có thể châm trước được.

đấy là nội thất, còn đến phần máy thì ....:mad: chú sales nói với em là máy này vẫn dùng máy của Lanos - chẳng có gì cải tiến cả, mà chỉ có 3 maý thôi các bác nhé:mad: em thì không biết gì về kỹ thuật cả, nhưng nhìn vào phần máy của em này thì thấy rất chuối, nhìn nó cứ mong manh mà thiêu thiếu thế nào ấy, cái này em không tả được, các bác đi nhìn tận nơi mới cảm được.

còn một điều này nữa, cái này mới gọi là choáng, đó là bên dưới gầm hoàn toàn không có miếng che gầm gì cả, nhìn thấy trống toang hoác bên dưới, em không hiểu sao bọn Daewoo nó lại tiết kiệm cái phần này, vì chỉ cần chạy qua một vũng sình thôi là tiêu luôn ! bùn đất sẽ văng đầy lên máy, chắc chắn sẽ có khả năng gây trục trặc gì đó, chui vào mô tơ này nọ , chẳng hạn (vì phía bên phải em thấy có một cái mô tơ gì đấy , dây cua roa lộ thiên luôn):mad:[8|][:'(]:mad:[&:]:(

tóm lại, theo em với giá 20.900 thì không xứng đáng! có lẽ giá khoảng 15.000 thì hợp lý hơn.