Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Đã bảo bác hiểu nhầm.
Điểm a phần gạch chân nói biển i.416 PHẢI được cắm ĐỂ CHỈ DẪN.
điểm b thì nói biển trắng viền đỏ trong hình minh họa có thể thay bằng các biển cấm từ P. 101 đến 120.
Có thể ý của người viết QC này như bác hiểu nhưng câu chữ trình bày không rõ ràng nên cũng có thể hiểu như chủ thớt.
Xem mục 30.4 thì thấy rõ ràng hơn, chủ thớt có vẻ đúng?

Đã có kết quả  Biển cấm xe chở hàng ( trừ xe bán tải)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Có thể ý của người viết QC này như bác hiểu nhưng câu chữ trình bày không rõ ràng nên cũng có thể hiểu như chủ thớt.
Xem mục 30.4 thì thấy rõ ràng hơn, chủ thớt có vẻ đúng?

View attachment 769736
Ok. Phải trích dẫn ra như vậy chứ chỉ riêng quy định tại i.416 thì chưa đủ.
Tuy nhiên theo em, do cấm tải là trên toàn TP. Nên có thể không cắm i.416 theo điểm 30.4.

• Like
Reactions: dawmgoodman
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Ok. Phải trích dẫn ra như vậy chứ chỉ riêng quy định tại i.416 thì chưa đủ.
Tuy nhiên theo em, do cấm tải là trên toàn TP. Nên có thể không cắm i.416 theo điểm 30.4.
Mấy ảnh đã có lắng nghe nhưng lại tự sửa sai cho nhau bằng CV 8484, có nêu vấn đề này nhưng chỉ là giải thích nội bộ .

Hạng B2
25/7/17
158
156
43
Trời đất cái này mà gọi là giải thích

Các bạn đọc ở mục 4, cái đoạn "Tuy nhiên trên thực tế, ... không nhất thiết phải lắp đặt hệ thống biển báo hd kèm theo biển cấm." Hết ý!! Theo tôi, cái này là họ bày nhau "lý luận" để bỏ qua luôn, không thực hiện, các quy định trong quy chuẩn (QC), mà theo tôi biết QC có vị trí pháp lý khá cao trong mọi ngành.

Bàn thêm tí: có văn bản chính quy nào nêu "trên thực tế" các cái gọi là "bàn cờ" của họ nó phổ quát mức độ nào trong phạm vi quốc gia, đủ để mà dùng nó như chân lý để sổ toẹt QC

Nếu căn theo lý luận đó họ ko cắm biển chỉ dẫn, từ nay hễ đi đến một địa phương khác chúng ta phải thuê một thổ địa để mà ... thoát theo hướng "bàn cờ" khi gặp biến cấm. Chứ đừng nghĩ là có xe thì lái đi khắp cả nước vô tư chỉ trông cậy vào hệ thống biển báo.

Đây có thể gọi là tầm "địa phương", "cục bộ" phủ quyết quy chuẩn quốc gia. Cái này phải nhờ mấy bác tư pháp vào cuộc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Trời đất cái này mà gọi là giải thích

Các bạn đọc ở mục 4, cái đoạn "Tuy nhiên trên thực tế, ... không nhất thiết phải lắp đặt hệ thống biển báo hd kèm theo biển cấm." Hết ý!! Theo tôi, cái này là họ bày nhau "lý luận" để bỏ qua luôn, không thực hiện, các quy định trong quy chuẩn (QC), mà theo tôi biết QC có vị trí pháp lý khá cao trong mọi ngành.

Có văn bản chính quy nào nêu "trên thực tế" các cái gọi là "bàn cờ" của họ nó phổ quát ntn trong phạm vi quốc gia, đủ để mà dùng nó như chân lý để sổ toẹt QC

Nếu căn theo lý luận đó họ ko cắm biển chỉ dẫn, từ nay hễ đi đến một địa phương khác chúng ta phải thuê một thổ địa để mà ... thoát theo hướng "bàn cờ" khi gặp biến cấm. Chứ đừng mong có xe lái đi khắp cả nước vô tư chỉ trông cậy vào hệ thống biển báo.

Đây có thể gọi là tầm "địa phương", "cục bộ" phủ quyết quy chuẩn quốc gia. Cái này phải nhờ mấy bác tư pháp vào cuộc.
Công văn này của Bộ GTVT đó bác, mình trích dẫn phụ lục.

Hạng B2
25/7/17
158
156
43
Vâng bạn, họ viết QC rồi họ giải thích tréo ngoe vậy đó. Thế cho nên mới cần có cái bộ tư pháp.

Chỉ tội cho dân chúng ta, sống ... theo pháp luật gì gì cũng khó dài dài.

Đến đây, chắc có bạn sẽ bảo việc gì khó đã có ông bụt gì đó lo ;-)

Hạng B2
25/7/17
158
156
43
Bản chất vấn đề ở đây là chính là việc đá bóng và thổi còi cũng đều là họ. Luật họ đề ra, giải thích như thế nào để thực thi hay không luật đó cũng là họ !?

Chừng nào mà bên thi hành luật (A) được kiêm luôn giải thích luật, chừng đó người dân (B) "sống và làm việc theo pháp luật" chỉ chuốt lấy phiền toái, thiệt thân thôi - bất kể đó là người ủng hộ phía (A) hay (B)

Cái mà chúng ta cần và đáng mong đợi là một bên thứ ba thật sự độc lập và khách quan.

Chúc mọi người một ngày chủ nhật du hí vui vẻ ;-))

Thanks Bác.
Vậy việc bắt buộc có hay không i.416 đã rõ nhé bác @nguyenhaobd.

Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Bản chất vấn đề ở đây là chính là việc đá bóng và thổi còi cũng đều là họ. Luật họ đề ra, giải thích như thế nào để thực thi hay không luật đó cũng là họ !?

Chừng nào mà bên thi hành luật (A) được kiêm luôn giải thích luật, chừng đó người dân (B) "sống và làm việc theo pháp luật" chỉ chuốt lấy phiền toái, thiệt thân thôi - bất kể đó là người ủng hộ phía (A) hay (B)

Cái mà chúng ta cần và đáng mong đợi là một bên thứ ba thật sự độc lập và khách quan.

Chúc mọi người một ngày chủ nhật du hí vui vẻ ;-))
Uh. Nhưng em ủng hộ cái nào họ sai mà bất lợi cho dân thì mình lên tiếng, còn biết rõ mà cố tình vi phạm để có lợi riêng nhóm thiểu số thì ta cũng cần loại bỏ. Thanks. Nice weekend.

Tập Lái
12/8/17
7
0
1
27
Bổ sung bất cập biển báo qc 41/2016.
Nguồn: Bất cập biển báo
trước đây mình có đăng mà lại bị xóa. sẵn đây có trường hợp này. nên úp lại cho các bác nào chưa biết.
chắc hẳn các bác đang rất hoang mang về biển báo này. nhất là Q12.
biển báo thì không đúng QC. thiếu tè le.mà cứ thích hù. không ngờ gặp ngay cao thủ. nên phải trả bằng mà còn Mời Cafe uống nữa. thiệt khổ quá. .
và đây là hình mà các bác hay gặp:

-----------------------------------------------------------------------------

các cụ gặp biển này . xe các cụ xe klcc < 1,5T. Chạy vào mà bị thổi. cứ nhẹ nhàng xin biển . rồi inbox mình. mình sẽ chuyển lời đến Phủ Khai Phong. Kêu oan cho các cụ. ( chắc có nhiều Bác sẽ cho là sai).

nhưng đây là kết quả của mình đây.
.
-----------------------------
và Bổ Sung thêm.đa số ở HCM khi các cụ gặp biển cấm như trên. VD. cấm rẻ. cấm oto. . thì đa số thường thiếu biển I416. và hình đây

cho nên cũng không đủ cơ sở xử phạt.
và đây là cliip thiếu biển I416. cho các bác nào còn nghi ngờ
------
Lâu lâu được uống cafe Free nó sướng gì đâu. còn dặn mình về đừng đăng bài. hay clip gì .. Chắc định còn bắt nữa hay sao vậy. Chắc sợ mất chén cơm. Nếu các xxx làm đúng thì mình hoan nghênh. còn làm sai thì phải sửa..
trong đây chắc có xxx Q12 nằm vùng. vì trước đây đã có 1 vụ. nhờ các xxx Q12 xác nhận dùm.
A cho e sdt đi, e cũng vừa bị như vậy bậy giờ không biết làm sao xe e 1250kg bị bắt lỗi vào giờ cấm hoặc a nhá máy hoặc nhắn tin vào sdt:01252599505 e sẽ gọi lại cho a huhu a làm ơn giúp e với a trả lời e sớm nha cảm ơn a

Chỉnh sửa cuối: