Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Khu Bắc SG có 1 cái đặc điểm là nhu cầu ở thật rất nhiều và đúng là bác nói là dân không giàu bằng khu Nam, tuy nhiên lại hơn khu Nam là dân mua bằng tiền mặt nhiều hơn bank nên việc tăng trưởng cũng bền vững hơn

Tiện ích cũng hơn khu Nam, Đông ở việc chợ búa, trường học ... xung quanh do đây là khu định cư lâu đời

Trong 10 năm nay thì đất ở GV, 12 chưa bao giờ rớt kể cả thời kỳ suy thoái 2009-2012. Mình mua đất loanh quanh cách trục HHG khoảng 50m trở lại, đường nội bộ tối thiểu 6m, 2010 giá chỉ khoảng 6-7tr (có mảnh giá 2007 người bán mua 2 triệu), xung quanh còn nhiều nhà cũ từ trước 1975, 2015 giá đã khoảng 15 và xung quanh đều mọc nhà 2-3 tầng

Em kô có ý phân biệt giai cấp bác ơi. Ý em là khu này kô dành cho lướt sóng và đầu cơ ngắn hạn vì chỉ có nhu cầu thực ở của bộ phận người có kinh tế trung bình trở xuống thôi. Nóng đất phía Nam và phía Đông nên vùng này nóng theo như tựa đề topic. Nhưng coi chừng chỉ là bong bóng thôi vì người mua thực sự không nhiều tiền.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/5/13
358
1.902
93
Mình mua đất loanh quanh cách trục HHG khoảng 50m trở lại, đường nội bộ tối thiểu 6m, 2010 giá chỉ khoảng 6-7tr (có mảnh giá 2007 người bán mua 2 triệu), xung quanh còn nhiều nhà cũ từ trước 1975, 2015 giá đã khoảng 15 và xung quanh đều mọc nhà 2-3 tầng
Vậy bây giờ bác @koon2 giàu to rồi. Đi buôn bán BĐS khỏi làm IT nhức đầu đi bác. hihi;)

• Like
Reactions: Covanl
Hạng B2
13/5/13
368
709
93
BĐS VN có 1 cái hài hước là tính theo số lượng và giá trị nhà thì hơn 1/2 người VN có tài sản trên vài tỷ nhưng số phần trăm để chuyển thành tiền mặt được là rất nhỏ, câu hỏi đặt ra là bán rồi thì dùng tiền đó để làm gì ?

Vậy bây giờ bác @koon2 giàu to rồi. Đi buôn bán BĐS khỏi làm IT nhức đầu đi bác. hihi;)

Hạng B2
27/5/13
358
1.902
93
BĐS VN có 1 cái hài hước là tính theo số lượng và giá trị nhà thì hơn 1/2 người VN có tài sản trên vài tỷ nhưng số phần trăm để chuyển thành tiền mặt được là rất nhỏ, câu hỏi đặt ra là bán rồi thì dùng tiền đó để làm gì ?
Bán rồi đi mua miếng đất khác đầu tư ;)

Tập Lái
8/8/15
16
299
48
Khu này em cho vay khách từ những năm 2009-2010 lúc giá các khu gần UB phường TL-TX còn 8-9trd/m2 và các con kênh còn thơ mộng đến giờ... nói chung là giá lên đều và chắc, chỉ có đứng ko có rớt, nhu cầu ở rất thực. Nên bác nào cần mua em sẵn sàng cho vay 70% giá mua bán, giải ngân ngay sau khi công chứng ko cần phong toả nhe các bác! Sẵn sàng liên kết các bác sales và đầu tư Fn. (Feel free to inbox) Up cho khu bình dân vị trí tốt!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/5/13
358
1.902
93
Nên bác nào cần mua em sẵn sàng cho vay 70% giá mua bán, giải ngân ngay sau khi công chứng ko cần phong toả nhe các bác! Sẵn sàng liên kết các bác sales và đầu tư Fn. (Feel free to inbox) Up cho khu bình dân vị trí tốt!
Vậy sau đó thì làm thủ tục sang tên ntn bác? do bên Bank chủ động tiến hành hay bên mua thực hiện? Vì chắc chắc lúc đó Bank nắm giữ giấy tờ
Lãi suất vay ntn bác?

• Like
12/10/07
2.646
10.496
113

Chính xác!

Bán rồi đi mua miếng khác, nhà khác thì phải bù thêm tiền! Nếu thấy căn nào đẹp hơn mà bán rẻ quá, bán nhà mình lẹ lẹ được mà nhảy qua hốt kiểu đánh quả thì mới gọi là có lời.

Bán nhà đất xong, nhảy qua nhảy lại vàng, chứng... một hồi sờ lại của cải thì lạng quạng thấy lõm một miếng to!

Tập Lái
25/7/16
0
60
12
46
Có sổ riêng rồi, sang tay 3-4 chủ rồi. Mấy lô còn lại chắc cũng vậy
Mà là sổ nhà nhé. Vì theo quy định thì lô 4.14 làm gì có sổ đất.
Cụ thể là lô đất ban đầu 8*14, họ xây tạm 1 lô cốt hay chuồng gà 1 bên đất rồi xin tách thành 2 sổ nhà, bán 2 lô 4.14.
Hèn gì đến đó thấy mấy bức tường bị đập
Mình vẫn thấy giá cao quá với mức 22-23tr/m2

Mua nhà ở thì tuỳ theo sở thích và công ăn việc làm thôi. Nếu về mặt giá cả và vị thế thì em thích ở Thủ Đức hay Quận 9 hơn. Tân Phú giá còn rẻ ơn mức đó.

• Like
Hạng B2
27/5/13
358
1.902
93
Mua nhà ở thì tuỳ theo sở thích và công ăn việc làm thôi. Nếu về mặt giá cả và vị thế thì em thích ở Thủ Đức hay Quận 9 hơn. Tân Phú giá còn rẻ ơn mức đó.
Tân Phú giá cao hơn chứ bạn.
Lô trên là một rong những khu đẹp của Thạnh Lộc, còn lại thì thường ở mức 13-20tr /m2 thôi.
Oánh giá Thủ Đức hay Q9 thì mình ngược hoàn toàn với bác vì quá xa. Khu Thủ Đức thì từ chợ TĐ trở vào còn được, Khu Q9 cũng vậy, Từ Phước Bình trở vào. Phần còn lại quá xa. đi qua XLHN rất bất tiện với sinh hoạt
Khu TL,TX quận 12 đi theo Nguyễn Oanh vào Trung tâm Gò Vấp hay SG rất gần. Ngã tư Ga vào Sân Bay chỉ 6-7km thôi. Bên cạnh đó là sông nước mát mẻ khí hậu trong lành. Ở đây cũng có thể đi làm Bình Dương rất tiện