Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Em kô có ý phân biệt giai cấp bác ơi. Ý em là khu này kô dành cho lướt sóng và đầu cơ ngắn hạn vì chỉ có nhu cầu thực ở của bộ phận người có kinh tế trung bình trở xuống thôi. Nóng đất phía Nam và phía Đông nên vùng này nóng theo như tựa đề topic. Nhưng coi chừng chỉ là bong bóng thôi vì người mua thực sự không nhiều tiền.

Em có mua khu này 1 lô tháng 11 năm ngoái, sau Tết bán, mua lại lô khác xong bán, lời tổng cộng có hơn 40%, vậy có xem là lướt sóng k?
Còn khu phía Tây, năm ngoái mua hụt 1 căn giá tầm 33tr/m2 ở Tân Phú, giờ ngay gần đó phân lô hẻm nhỏ hơn, xấu hơn, đất thôi mà giá 42tr/m2, bán hết trong 1 tháng.
Khu Đông tăng mạnh nhưng cũng tuỳ chỗ, chẳng qua do đc trả tiền lên báo nhiều nên ai cũng nghĩ chỉ có ở đó sốt, chứ đất sốt khắp hướng, đâu cũng có kèo thơm.
Khu Nam em mua năm ngoái giờ tăng 20%, bèo nhất :)

8/8/16
1.733
2.889
113
Khu NAM tăng bèo 1 vì giá quá cao so với khu khác rồi.
Bác thớt ko dẫn a vô khu đối diện BỄN XƯA rẻ hơn mà gần, ko qua cầu vượt

8/8/16
1.733
2.889
113
Lâu quá mới trở lại vậy bác?
Em bị ban vì đăng 1 loạt nhà HM giá rẻ hơn MẤY NHÀ OSER hỏi
Giờ đi mua Đông dễ ăn bom xịt .Với ng mua thì họ kêu 15 chưa chắc có .Chỉ cần thử = ng nhà kêu họ bán là họ nói giá 12= 8/10 giá họ dụ ng mua

• Like
Reactions: seaniceBr
Hạng B2
27/5/13
358
1.891
93
Khu NAM tăng bèo 1 vì giá quá cao so với khu khác rồi.
Bác thớt ko dẫn a vô khu đối diện BỄN XƯA rẻ hơn mà gần, ko qua cầu vượt
Bác @Mot thoi de nho 2 rành thì chia sẽ cho anh em đi, mình có biết gì đâu, chỉ là ở khu này nên thấy và muôn chia sẽ
Về càm nhận thì đối diện BẾN XƯA là khu đi vào gần kênh đen hôi mà giao thông cũng chưa thông thoáng nên ở thì chưa ok lắm.
Khu từ cầu An Lộc đến Ngã tư Ga gần sông Vàm Thuật hôi nên nhiều kênh hôi nên chưa phát triển nhiều dù vị trí tốt, mới phát triển chủ yếu phía bên Bên xưa, Khu Nam Long và khu Biệt Thự Thạnh Xuân.
mấy cái kênh đen này xử lý được thì sẽ ok

Tập Lái
2/4/12
14
86
28
Mấy a chuyên gia/thổ địa cho mình hỏi thăm là giá đất thổ cư và thổ vườn hẻm nhựa 5-6m đường hà huy giáp khúc gần cầu phú long mới giờ khoảng nhiêu ợ? Thanks!

Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
Em có mua khu này 1 lô tháng 11 năm ngoái, sau Tết bán, mua lại lô khác xong bán, lời tổng cộng có hơn 40%, vậy có xem là lướt sóng k?
Còn khu phía Tây, năm ngoái mua hụt 1 căn giá tầm 33tr/m2 ở Tân Phú, giờ ngay gần đó phân lô hẻm nhỏ hơn, xấu hơn, đất thôi mà giá 42tr/m2, bán hết trong 1 tháng.
Khu Đông tăng mạnh nhưng cũng tuỳ chỗ, chẳng qua do đc trả tiền lên báo nhiều nên ai cũng nghĩ chỉ có ở đó sốt, chứ đất sốt khắp hướng, đâu cũng có kèo thơm.
Khu Nam em mua năm ngoái giờ tăng 20%, bèo nhất :)

Lướt sóng theo bong bóng thì rất lời nếu bắt kịp lúc bong bóng vừa thổi lên và chốt lời kịp thời. Bác vô kèo hồi 2015-2016 thì lời chắc rồi. Nhưng em nghĩ đến giờ phút này nên ngưng lại đầu tư vô kênh khác thôi.
Lúc bong bóng đã căng lên rõ nét rồi, nổ lúc nào rất hồi hộp :D

Hạng B2
23/7/16
146
112
43
33
Bình Thạnh, HCM
Lướt sóng theo bong bóng thì rất lời nếu bắt kịp lúc bong bóng vừa thổi lên và chốt lời kịp thời. Bác vô kèo hồi 2015-2016 thì lời chắc rồi. Nhưng em nghĩ đến giờ phút này nên ngưng lại đầu tư vô kênh khác thôi.
Lúc bong bóng đã căng lên rõ nét rồi, nổ lúc nào rất hồi hộp :D
cái gì cũng có rủi ro thôi bác. Nhưng mà chơi bong bóng mau giàu thật

Hạng B2
27/5/13
358
1.891
93
Em kô có ý phân biệt giai cấp bác ơi. Ý em là khu này kô dành cho lướt sóng và đầu cơ ngắn hạn vì chỉ có nhu cầu thực ở của bộ phận người có kinh tế trung bình trở xuống thôi. Nóng đất phía Nam và phía Đông nên vùng này nóng theo như tựa đề topic. Nhưng coi chừng chỉ là bong bóng thôi vì người mua thực sự không nhiều tiền.
Đúng rồi.
Giao thông mà làm thông suốt hết thì có lẽ giá nó còn lên