Hạng C
7/4/17
771
725
93
Hẻm của bác chỉ cỡ 3m thì ko thể có giá bằng hxh khu sơn ca được, chưa kể đất bác dt lớn cho dù có tách thành 2 thửa( vì bề ngang tách tối thiểu 4m ở q12 ). Có thể 7x21 sẽ dễ bán hơn nhưng sẽ ko cao hơn 30
20-22 tr thôi chứ gì 30tr ghê vậy,

Hạng B2
12/4/18
105
94
28
35
20-22 tr thôi chứ gì 30tr ghê vậy,
Hơ hơ @@ e ko biết sao nhưng hàng xóm em có mảnh diện tích nhỏ hơn đất em nhiều mà đã bán đc 5 tỉ mấy gần 5 tỉ rưỡi mà cách đây hai tháng rồi. Đất bác em ở ngoài đất em tí diện tích tương đương thì cũng hơn 25 tr/m2 bác ạ mà rao cũng lâu rồi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/4/18
105
94
28
35
Giờ mỗi tuần là em lại xuống An Phú Đông. Em là dân gốc ở đó , ở từ thời mà dưới sông thả cần xuống 5 phút là một con cá rô phi to bằng 3,4 ngón tay, có khi là cua đồng rồi tôm càng . Ngày trước ko cần đi chợ mua đồ ăn nhiều, đến bữa mà lười , đào mấy con giun hay kiếm tổ trứng kiến đi câu là xong bữa, rau má , rau muống mọc đầy ra đó. Đi lên Bình Thạnh hơn chục năm ko xuống nữa. Về lại lần đầu cách đây mấy tháng hết hồn, biệt thự nhiều, đường sá tốt hơn trước, đặc biệt là dân nhiều quá. Lúc đầu em cứ nghĩ đất tăng vì thông tin làm cầu, nhưng xem ra đó chỉ là một trong số những nguyên do thôi, cái chính là dân về đây khá nhiều rồi. Nhiều đoạn sầm uất nhìn như khúc Gò Vấp mấy năm trước. Nhưng cái mất là sông ko còn sạch nữa, cá tôm ít hẳn. Bữa ngồi cả buổi mà câu đc mấy con cá lòng tong :(

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Giờ mỗi tuần là em lại xuống An Phú Đông. Em là dân gốc ở đó , ở từ thời mà dưới sông thả cần xuống 5 phút là một con cá rô phi to bằng 3,4 ngón tay, có khi là cua đồng rồi tôm càng . Ngày trước ko cần đi chợ mua đồ ăn nhiều, đến bữa mà lười , đào mấy con giun hay kiếm tổ trứng kiến đi câu là xong bữa, rau má , rau muống mọc đầy ra đó. Đi lên Bình Thạnh hơn chục năm ko xuống nữa. Về lại lần đầu cách đây mấy tháng hết hồn, biệt thự nhiều, đường sá tốt hơn trước, đặc biệt là dân nhiều quá. Lúc đầu em cứ nghĩ đất tăng vì thông tin làm cầu, nhưng xem ra đó chỉ là một trong số những nguyên do thôi, cái chính là dân về đây khá nhiều rồi. Nhiều đoạn sầm uất nhìn như khúc Gò Vấp mấy năm trước. Nhưng cái mất là sông ko còn sạch nữa, cá tôm ít hẳn. Bữa ngồi cả buổi mà câu đc mấy con cá lòng tong :(
Mình ngồi câu cả buổi cũng chỉ vài con lòng tông, nên vô ao dv câu luôn. hi hi. Thật ra 2 tỷ mua đất 35-40tr/m đường ô tô 7-10m, và 500tr xây cái nhà tương đối 1t,1l thành ra 2,5ty cũng hop lý cho khu vực này, giá trị này đúng mà, chỉ có mấy nền dt lớn thì ảo, dt nhỏ giá này chấp nhận duoc.

Hạng C
7/4/17
771
725
93
20-22 khu trục Vườn Lài giờ làm gì có giá đó bác ơi. Đã lâu rồi bác chưa xuống apd à
đất hẻm 3m mà trục gì, lại còn dt lớn, không tách nhỏ được, đất mình cũng 15tr/m2 nè, có ai mua không?

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Hơ hơ @@ e ko biết sao nhưng hàng xóm em có mảnh diện tích nhỏ hơn đất em nhiều mà đã bán đc 5 tỉ mấy gần 5 tỉ rưỡi mà cách đây hai tháng rồi. Đất bác em ở ngoài đất em tí diện tích tương đương thì cũng hơn 25 tr/m2 bác ạ mà rao cũng lâu rồi
Cứ rao bán thử đi sẽ biết giá thôi, rao bán là chuyện khác còn có giao dịch hay không là chuyện khác,

Hạng B2
12/4/18
105
94
28
35
Cứ rao bán thử đi sẽ biết giá thôi, rao bán là chuyện khác còn có giao dịch hay không là chuyện khác,
Cái nhà hàng xóm em đất diện tích thua đất em nhiều chênh lệch 80m2 mà họ bán ngay sau tết đã 5 tỉ 5 rồi bác. Đất bác em thì đang bán người ta cũng đã thương lượng giá 23tr/ m2 rồi.Đường vào từ vườn lài là vướng cái nhà màu trắng bị hẹp khúc đầu chứ với trong là hẻm rộng hơn 4m mà cái nhà ấy tương lai vườn lài mở đường thì cũng bay thôi, lộ giới quy hoạch đường hẻm ấy cũng đã là 16m.Trừ phần quy hoạch bị mất một ít ra đất dân khu này thổ cư 100%

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/4/17
771
725
93
Cái nhà hàng xóm em đất diện tích thua đất em nhiều chênh lệch 80m2 mà họ bán ngay sau tết đã 5 tỉ 5 rồi bác. Đất bác em thì đang bán người ta cũng đã thương lượng giá 23tr/ m2 rồi.Đường vào từ vườn lài là vướng cái nhà màu trắng bị hẹp khúc đầu chứ với trong là hẻm rộng hơn 4m mà cái nhà ấy tương lai vườn lài mở đường thì cũng bay thôi, lộ giới quy hoạch đường hẻm ấy cũng đã là 16m.
Thì tùy anh thôi, cứ rao thử 27-28tr/m2 đi.

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
đất hẻm 3m mà trục gì, lại còn dt lớn, không tách nhỏ được, đất mình cũng 15tr/m2 nè, có ai mua không?
Chỉ có đất không có đường vào hay bị dính qh mới có giá đó thôi