Hạng F
29/10/16
11.564
22.046
113
Pháp
HUD thì có càng tốt ko có cũng ko sao, Sunroof có chưa bác ?
Còn Cam360 là hỗ trợ lái , nhiểu cái rất hay trong Cam360 này...mà kêu là ko cần thiết thì cũng chịu bác luôn ..lần đầu tiên nghe ...
:D
Có những điều mà mình phải đi sâu vào
- Cam 360 , cam lùi gì cũng vậy là chính do mình, do đó nếu không để ý, lộn chân ga thì cũng vậy
- Thắng khẩn cấp, có thể thắng chủ động khi mình ..vẩn giử chân ga

Nếu chọn 1 trong 2 thì là 2 quang trọng hơn, nhưng nếu có 2 tính năng thì tốt nhỉ :):):)

Hạng B2
10/4/20
343
275
63
24
HUD thì có càng tốt ko có cũng ko sao, Sunroof có chưa bác ?
Còn Cam360 là hỗ trợ lái , nhiểu cái rất hay trong Cam360 này...mà kêu là ko cần thiết thì cũng chịu bác luôn ..lần đầu tiên nghe ...
:D
E cần cam cặp lề thôi vì liếc cái là đủ. Sunroof có r a

• Wow
Reactions: KiaBinhloi
Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Chúc mừng chủ thớt. Ờ nhà mình có một em GLE nên theo dõi diễn đàn khá thường xuyên. Mình chọn mua 350 vì một vấn đề lớn mà không thấy ai đề cập đến trong này. Xe 450 và cao hơn sẽ có hệ thống 48V tương tự BMW. Nhưng hệ thống này không hoàn chỉnh như BMW. Nếu bị lỗi, kết quả là xe sẽ ngừng máy và không re-start được, phải kéo về hãng để sửa. Một vài người cho rằng đây là do một loạt pin kém chất lượng và Merc đã loại ra. Nhưng theo mình thấy, vẫn còn hiện tượng này. Ngoài vấn đề này ra, GLEs nói riêng và Mercedes nói riêng hiện đang có vấn đề về quạt nước. Ngoài hai vấn đề này và vại vấn đề nhỏ khác, 450 là một lựa chọn đúng, có nhiều điều hơn dòng X5's 40i. Theo mình...
Những điều mình thích về GLE:
- AMG Line appearance như hình bác post nhìn rất đẹp và sang hơn xo với X5.
- GLE bên trong rộng và thoải mái hơn X5.
- Chạy rất êm, êm hơn nhiều so với X5.
Những điều mình không thích về dòng GLE:
- Không thích một tấm màn hình phẳng quá lớn. Xe X5's gần gủi hơn.
- Thiếu nhiều nút chỉnh. Ví dụ nếu muốn chọn bài hát tiếp sẽ không có nút mà phải chọn trên màn hình.
- Nếu bạn dùng CarPlay thì chỉ hiện thị một phần nhỏ ngay giữa chứ không phải fullscreen như X5. Và bạn phải cắm vào USB port mới dùng được. X5 thì không cần vì nó wireless. GLE đời 2024 sẽ lớn hơn nhưng cũng không fullscreen như X5.
- Xe GLE không đằm như xe X5 khi chạy tốc độ cao, hơi bay bỗng.
Nếu bạn quan tâm về đường dài, cả xe Merc và GLE vừa được xếp gần hạng chót bởi Consumer Report và JD Power. Xe BMW được xếp rất cao và X5 được xếp vào số 1.

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Năm 2021 mình định múc em này ...tuy nhiên tại thời điểm đó bản này ko có Sunroof , Cam360, HUD nên mình qua múc X5 Msport....ko biết bây h đã có các option này chưa
Pà mẹ thằng Mer. VN cái xe gần 4.5toi mà ko có mấy cái chức năng trên...hết biết nói sao luôn
Có hết mà bạn X5 và GLE các features/options gần như giống nhau.
P/s: thấy lạ là GLS 450 mà không có Điều khiển hành trình thích ứng. không biết em GLE 450 2023 này của bác có không?Adaptive Cruise Control

giờ mua xe nên có cái này + giữ lane sẽ lái sướng hơn, đặc biệt là khi kẹt xe
Cả hai đều có hết bác. Có chọn khi order không thôi.

Đúng rồi cái này tốt nhưng mà hình như phải dưới tốc bao nhiêu ấy thì mới ổn chứ không nó không xài được.
Có vài features khác nhau:
1. Adaptive Cruise Control: Xe sẽ giữ khoảng cách với xe phía trước. Khi xe trước chạy nhanh lên hoặc chậm lại, xe của mình sẽ điều chình theo để giữ nguyên khoảng cách. Có nhiều người không thích cái này vì hay bị xen vào.
2. Lane Keep Assist and Steering assist: Xe sẽ tự giữ trong lane và quẹo khi cần.
3. Stop and Go Assist: Khi bạn gặp traffic jam, xe có thể tự lái cho bạn. Lâu lâu bạn phải đặt tay lên vô lăn để nó biết bạn vẫn còn đó. Không nó sẽ tự tắt chế độ này. Tốc độ tối đa là 37mph, là khoảng 59km/h.
Theo mình thì những ứng dụng này không thực tế cho VN.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.052
113

1. Adaptive Cruise Control: Xe sẽ giữ khoảng cách với xe phía trước. Khi xe trước chạy nhanh lên hoặc chậm lại, xe của mình sẽ điều chình theo để giữ nguyên khoảng cách. Có nhiều người không thích cái này vì hay bị xen vào.
2. Lane Keep Assist and Steering assist: Xe sẽ tự giữ trong lane và quẹo khi cần.
3. Stop and Go Assist: Khi bạn gặp traffic jam, xe có thể tự lái cho bạn. Lâu lâu bạn phải đặt tay lên vô lăn để nó biết bạn vẫn còn đó. Không nó sẽ tự tắt chế độ này. Tốc độ tối đa là 37mph, là khoảng 59km/h.
Đúng vì VN quá sát, xe vừa tự lái thì ớ người ra vì có xe máy từ dưới lạng lên băng ngang!

Hạng D
3/3/16
1.487
2.657
113
39

ở VN bán xe gì mua xe đó, không có order gì bác ơi

tức là nó bán giá trên trời mà cắt cái option quan trọng đó :D

Hạng D
15/9/08
2.038
2.209
123
Đã "đính hôn" với em GLE 450 2023: Bác nào từng chạy dòng này cho em xin đánh giá!!!

Mình đã trực tiếp đi coi xe ở Haxaco tại thời điểm đó..có đâu mà có bác
Đang nói là VN ko nói bên Tây

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
View attachment 2887799
ở VN bán xe gì mua xe đó, không có order gì bác ơi

tức là nó bán giá trên trời mà cắt cái option quan trọng đó :D
Xin lỗi hiểu nhầm. Cứ nghĩ bạn comment chung.
Không chừng đó là cái duyên của bạn. Nếu mua con 450 có thể ôm cục nợ. :D

• Haha
Reactions: crabs