Có hết mà bạn X5 và GLE các features/options gần như giống nhau.

Cả hai đều có hết bác. Có chọn khi order không thôi.

Có vài features khác nhau:
1. Adaptive Cruise Control: Xe sẽ giữ khoảng cách với xe phía trước. Khi xe trước chạy nhanh lên hoặc chậm lại, xe của mình sẽ điều chình theo để giữ nguyên khoảng cách. Có nhiều người không thích cái này vì hay bị xen vào.
2. Lane Keep Assist and Steering assist: Xe sẽ tự giữ trong lane và quẹo khi cần.
3. Stop and Go Assist: Khi bạn gặp traffic jam, xe có thể tự lái cho bạn. Lâu lâu bạn phải đặt tay lên vô lăn để nó biết bạn vẫn còn đó. Không nó sẽ tự tắt chế độ này. Tốc độ tối đa là 37mph, là khoảng 59km/h.
Theo mình thì những ứng dụng này không thực tế cho VN.
Mình đang chạy Volvo cũng có các chức năng này. Theo trải nghiệm của mình thì chạy được dài các tính năng này rất hữu ích và giúp lái sẽ thoải mái hơn rất nhiều.

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Mình đang chạy Volvo cũng có các chức năng này. Theo trải nghiệm của mình thì chạy được dài các tính năng này rất hữu ích và giúp lái sẽ thoải mái hơn rất nhiều.
Đúng rồi. Chạy đường dài mà có adaptive cruise control và steering assist thì rất thoải mái. Còn Stop and Go thì không thể chạy nhanh được.

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
GLE 450 sao là cục nợ vậy bạn ?
Thì nếu không may bị thằng 48V nó đè thì tiêu. Một điều nữa là có thể bạn sẽ không xem video được. Không phải chiếc nào cũng xem video được. Nếu xe bạn không có Augmented Reality hay Dashcam options, bạn có thể sẽ có hệ thống (head unit) 548. Bạn cần 549 mới xem được video.