Hạng F
16/7/15
6.295
25.148
113
nói chung chờ thêm vài giây đẻn đỏ chả có gì lớn;
NHƯNG... 1 số ngã tư mà đèn đỏ 90s, đèn xanh chỉ có 10s (cho rẻ trái) thì bóp kèn thúc đít là hợp lý :D

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
họ bóp kèn để nhắc ng trước hoy mà mấy bác làm căn quá,, ở sau thấy đèn gần xanh nhìn ở trước tỉnh bơ họ cũng qạo chớ,, "sức chịu đựng con ngời có giới thiệu "mà

Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
View attachment 2379267

Cái thói đời đèn đỏ còn 5 6 giây là cứ rồ ga lên chạy

Hôm qua ngay ngã tư Tôn Thất Tùng - bệnh viện phụ sản quốc tế, em đang chạy hướng về Lê Lai, em thề lúc đó đèn xanh đèn đỏ hướng e còn tới 5 giây nên em mới rồ ga chạy luôn, vừa vượt chạy lên qua đèn thì hướng bên kia có mấy chiếc xe đứng đầu phi xe chạy ầm ầm, em phanh ga xe gấp lại nhìn quanh tự hỏi 'không biết hồi nãy mình có nhìn lầm đèn không" rồi còn tự vấn nhục mặt vì đang đứng bên trên cả vạch cho người đi bộ.

Lúc này mới nhìn tiếp hướng kia cả top xe vẫn đang dừng đèn đỏ, chỉ có 5 6 chiếc xe vượt hồi vượt thôi. Lúc này mới biết là người ta vượt đèn đỏ khi còn những giây cuối chứ không phải em sai

Em nói em tức, em tức không phải vì em không được chạy mà em tức vì em đang phải dừng xe trên vạch của người đi bộ, ta nói nó nhục, bao nhiêu xe phía sau nhìn mình, trong khi bản thân em không phải người cố vượt, em đi đúng luật. Bình thường cực ghét người cứ chen lên đứng ở vạch người đi bộ giờ mình lại là người như vậy

nói thật, cái kiểu dừng đèn đỏ còn vài giây cứ đòi vượt lên, bấm còi xưa giờ em ghét cực kì, đến hôm nay gặp thì đúng là lạy các thánh. Các anh chạy như đường của các anh, dù đèn đỏ hướng kia người ta có vắng thì cũng nên ý thức. Dừng vài chục giây rồi còn vài giây lại không chờ được. lỡ lúc đó em không phanh kịp lại thì 2 bên bem nhau hay gì trời??

View attachment 2372928
Em nói thật, nói trắng, nói ngay thẳng ra cho bác luôn:
Là phần lớn bọn chạy xe không phải nhìn đèn coi ra màu nào rồi để đi, mà là toàn những đứa nhìn xem phía xe bên kia bớt chưa vắng chưa để từ đó vồ chạy lên chứ cóc cần biết đèn còn màu gì cả đâu.
Cứ bớt xe vãn xe là bọn nó vồ lên dù đèn còn đỏ hỏn !
Còn đông xe đang chạy thì bọn nó sợ, không dám đi, mà đứng vượt lên cả vạch đi bộ mà chờ!
Thường là bọn chở cám lợn, giao hàng, giao nước đá, bò viên chiên, khô mực,...
Cũng vì bọn đó mà em từng bị như bác, tự dưng kẹt đứng ngay giữa vạch ngựa vằn người đi bộ! Làm mấy người đi sau chưa hiểu chuyện trông mình như thằng vô văn hoá khoái đi nhanh để rồi kẹt lại giữa đường.

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Theo em quan sát có khoảng 30% loại người như thế đang làm rối loạn GT.
Một bên thì cố vượt đèn vàng còn một bên thì như Bác chủ nêu, nhưng họ ít choảng nhau mà lại hay choảng người đi đúng?
bản chất của kẻ làm sai ko thích người làm đúng !

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
chỉ cần 1-2 người chạy trước khi đèn vẫn đỏ là những xe sau buộc phải theo vì ko theo lại bị xe sau nữa áp lực. 1 đặc điểm nữa là người VN thích sài giờ giây thung nên đa phần hay bị gấp gáp khi đi làm gì đó dẫn đến ra đường chạy ào ào như ăn cướp mặc dù nhiều khi đang đi ăn cưới!

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
View attachment 2379267

Cái thói đời đèn đỏ còn 5 6 giây là cứ rồ ga lên chạy

Hôm qua ngay ngã tư Tôn Thất Tùng - bệnh viện phụ sản quốc tế, em đang chạy hướng về Lê Lai, em thề lúc đó đèn xanh đèn đỏ hướng e còn tới 5 giây nên em mới rồ ga chạy luôn, vừa vượt chạy lên qua đèn thì hướng bên kia có mấy chiếc xe đứng đầu phi xe chạy ầm ầm, em phanh ga xe gấp lại nhìn quanh tự hỏi 'không biết hồi nãy mình có nhìn lầm đèn không" rồi còn tự vấn nhục mặt vì đang đứng bên trên cả vạch cho người đi bộ.

Lúc này mới nhìn tiếp hướng kia cả top xe vẫn đang dừng đèn đỏ, chỉ có 5 6 chiếc xe vượt hồi vượt thôi. Lúc này mới biết là người ta vượt đèn đỏ khi còn những giây cuối chứ không phải em sai

Em nói em tức, em tức không phải vì em không được chạy mà em tức vì em đang phải dừng xe trên vạch của người đi bộ, ta nói nó nhục, bao nhiêu xe phía sau nhìn mình, trong khi bản thân em không phải người cố vượt, em đi đúng luật. Bình thường cực ghét người cứ chen lên đứng ở vạch người đi bộ giờ mình lại là người như vậy

nói thật, cái kiểu dừng đèn đỏ còn vài giây cứ đòi vượt lên, bấm còi xưa giờ em ghét cực kì, đến hôm nay gặp thì đúng là lạy các thánh. Các anh chạy như đường của các anh, dù đèn đỏ hướng kia người ta có vắng thì cũng nên ý thức. Dừng vài chục giây rồi còn vài giây lại không chờ được. lỡ lúc đó em không phanh kịp lại thì 2 bên bem nhau hay gì trời??

View attachment 2372928
Dân VN rất nhiều người ra đường mà quên đi đại tiện...đơn giản vậy thôi!

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Loại này bây giờ đầy ngoài đường và ngày càng nhiều, thậm chí đèn đỏ còn mười mấy giây chúng nó cũng vượt, nếu lỡ gặp thôi thì xem như gặp phải con chó, con bò chạy qua đường cho nhẹ đầu, bực tức cũng chẳng giải quyết được gì, hại sức khỏe bác chủ ạ
ở mấy cái bùng binh giao lộ mà có cột đèn để vào giao lộ là đa số ai cũng chạy ko quan tâm đèn màu gì, bát nháo lắm! mà xe đông quá rồi, đèn đóm cũng chẳng tác dụng gì!

• Haha
Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
E đã ở cả 2 TP lớn nhất, giao thông có nhiều điểm khác biệt...
Về đèn xanh đèn đỏ thì Thủ đô có thói quen mặc định là sẽ chạy khi đèn còn thời gian 4-5s, trong TP hoa lệ thì thường thấy một là hết, 2 là còn 1-2s ( chắc do thói quen mặc định nên 2 đèn Thủ đô sẽ có độ trễ nhiều hơn trong TP hoa lệ)
tùy ngã tư, cột đèn thôi. Hoa Lệ trong này có chỗ đỏ mới được 1/2, còn đến 30-40s mà nó hùa nhau lên hàng đàn đụng với chiều xanh đang đi, cảnh tượng như chiến tranh thời Trung cổ khi 2 bên giáp lá cà! ngoài đó còn ít lai tạp chứ trong này 61 tỉnh thành biển số, Hoa Lệ ko phải nhà của họ, ko phải quê hương của họ nên họ dùng ko chút tiếc thương ! :(

• Haha
Hạng D
25/10/20
1.545
14.803
98
56
Em nói thật, nói trắng, nói ngay thẳng ra cho bác luôn:
Là phần lớn bọn chạy xe không phải nhìn đèn coi ra màu nào rồi để đi, mà là toàn những đứa nhìn xem phía xe bên kia bớt chưa vắng chưa để từ đó vồ chạy lên chứ cóc cần biết đèn còn màu gì cả đâu.
Cứ bớt xe vãn xe là bọn nó vồ lên dù đèn còn đỏ hỏn !
Còn đông xe đang chạy thì bọn nó sợ, không dám đi, mà đứng vượt lên cả vạch đi bộ mà chờ!
Thường là bọn chở cám lợn, giao hàng, giao nước đá, bò viên chiên, khô mực,...
Cũng vì bọn đó mà em từng bị như bác, tự dưng kẹt đứng ngay giữa vạch ngựa vằn người đi bộ! Làm mấy người đi sau chưa hiểu chuyện trông mình như thằng vô văn hoá khoái đi nhanh để rồi kẹt lại giữa đường.
thiếu tụi xanh ,vàng ,đỏ nữa

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
chỉ cần 1-2 người chạy trước khi đèn vẫn đỏ là những xe sau buộc phải theo vì ko theo lại bị xe sau nữa áp lực. 1 đặc điểm nữa là người VN thích sài giờ giây thung nên đa phần hay bị gấp gáp khi đi làm gì đó dẫn đến ra đường chạy ào ào như ăn cướp mặc dù nhiều khi đang đi ăn cưới!
Sở thích là đại tiện ngoài đường nên ở nhà thì thường quên đi.
Và đến khi ra phố thì đâm vội là vì vậy.
Có bác chim cú Tenacious giải thích rùi đấy.