Hạng B2
27/1/14
490
3.232
123
Mê Linh cafe (Tà nung) cũng như Cafe F cánh đồng hoa (đèo Mimosa) view đẹp, tuy nhiên do nổi tiếng nên quá đông người và xe chen chúc. Cafe BVN theo kiểu khác, tương tự Tous les Jours ở Saigon, cà phê uống được, bánh ngon.
Vẫn thích quán cafe ở Lavender, vắng, đẹp, ngắm hồ, yên tĩnh
View attachment 1975004View attachment 1975005View attachment 1975006
Đẹp quá a, cho e xin địa chỉ, tuần sau e lên.

Hạng D
30/7/16
2.635
57.892
113
Nghe bảo con gái Đà Lạt mông to và thích cưỡi Lạt Đà phảo hơm mấy anh?
Thời SV cũng có địa 1 bé Đl nhưng ko xong...

• Like
Reactions: fireprince
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Tết này em vào Tuyệt Tình Cốc và Cây Thông Cô đơn đây bác thớt. Hết chổ đi rồi.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Đà Lạt khu cắm trại nào ổn mấy anh?
Nếu đi gia đình, xe con nhà bác có thể vào Khu cắm trại (có dịch vụ tối thiểu) bãi cỏ cạnh đồi thông sát đường 722, hoặc Ankroet camp (dịch vụ khá đầy đủ, cạnh suối). Nếu đi nhóm xe 4x4 thích khám phá thì leo đồi Đa phú ngắm biển mây sáng sớm, hoặc cỏ hồng hay thông cô đơn hồ suối Vàng (đường khó, không dịch vụ).
Đà Lạt, chỗ nào mới nên đi?

Tết này em vào Tuyệt Tình Cốc và Cây Thông Cô đơn đây bác thớt. Hết chổ đi rồi.
Thông cô đơn hồ suối Vàng mùa khô khá dể đi, chỉ yêu cầu 4x4 gầm cao. Còn Tuyệt tình cốc vào chỉ để chụp vài tấm ảnh rồi đi ra, chẳng có gì cả.

Attachments

• Like
Reactions: binhbp and Poorguy
Hạng D
16/10/06
1.547
10.087
113
sites.google.com
Em mới đi đl về sáng nay, trong 2 ngày ở dl e chọn chổ xa để đi thôi, langbian, đồi che cầu đất và thác voi. Nội thành giờ nát như tương, đợt này trùng mai anh đào.nên khách rất đông, quán xá nào cũng đông đen ồn ào, các điểm du lịch thì na ná nhau cả nào là cổng trời, nất thang lên thiêng đường với các thể loại xích đu cho khách tự sướng. Dalaland và mê linh coffee rất gần nhau và cũng rất đông, thấy nhìu xe với đánh giá toàn cảnh giả nên em cũng ko vào. Các thung lũng thì giờ toàn nhà kính chả còn mấy đồi thông, đến nổi đc đặt tên là thung lũng đèn như ở trại mát. Những ai từng yêu đà lạt mộng mơ sẽ ngỡ ngàng với 1 đà lạt đang chuyển mình!

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Nên ở khách sạn/resort nào cách xa trung tâm vậy mấy bác ?
Em thích Teracotta mà book giờ giá cao quá.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Nên ở khách sạn/resort nào cách xa trung tâm vậy mấy bác ?
Em thích Teracotta mà book giờ giá cao quá.
Các resort khu hồ có SAM Tuyền lâm giá nhẹ nhất, phòng nằm trong các 9 villa riêng biệt, tiện nghi vừa phải, dịch vụ khá tốt, khuôn viên rất rộng và đẹp.

• Like
Reactions: zorojp