Hạng C
7/12/17
800
1.088
93
36
Mấy anh cho e hỏi nếu đi từ gia nghĩa (ql 28) qua đà lạt đường xá ổn không vậy. Không biết có gì cần lưu ý không ah

Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
Quê vok em ở Đà Lạt nè, năm nào em củng đi cở trên dưới chục lần. Tính tới giờ đã 13 năm rồi, Đà lạt giờ khác xưa nhiều và nóng kinh luôn, em toàn phải quần short áo ba lổ ra đường. Em lên đó hoài nhưng vẫn giử thói quen xưa. Hay đi an bánh canh và gỏi cuốn ở quán gần dinh 2, nem nướng của cô Hạnh Tâm trong chợ. Và sáng thức dậy sớm đi uốn cafe và tám dóc với mấy bác tài xế ở cái quán cóc chổ đường tắc từ chợ vô đường hẻm khu hoà bình. Em củng hay kiếm mấy quán cafe lạ đễ dẫn mọi người đi. Mấy quán mới đang hot là hồ trên mây dưới đèo tà nung, horizone coffee ở con hẻm nhỏ sát cafe bùi văn ngọ,... riêng em rất thik buỗi tối nhâm nhi cafe bên bếp lửa bên ngoài và ngắm nhìn ánh đèn tp của quá cafe đà lạt night vào ban đêm, nhưng vừa rồi mới đi thấy mới xây 1 dảy hotel mất hết mỉ quan nên em chán vô cùng.

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng D
16/10/06
1.547
10.087
113
sites.google.com
Mấy anh cho e hỏi nếu đi từ gia nghĩa (ql 28) qua đà lạt đường xá ổn không vậy. Không biết có gì cần lưu ý không ah

A ghé tà đùng chơi 1 ngày rồi đi tiếp theo tl 725 về đl là ổn, trên đường nên ghé thác voi, chùa linh ẩn, melinh cafe, trại dế, ... về gần tới dl thì vô camly luôn! Đường nhỏ nhưng ổn chạy vô tư!

• Like
Reactions: D.H.A
Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Các resort khu hồ có SAM Tuyền lâm giá nhẹ nhất, phòng nằm trong các 9 villa riêng biệt, tiện nghi vừa phải, dịch vụ khá tốt, khuôn viên rất rộng và đẹp.
May mắn em tìm dc phòng cuối cùng, tuyệt bác à :)
Nhà em đi 3 ngày mà hết 2 ngày loanh quanh trong Sam Tuyền Lâm và Swiss-Bel( cùng hệ thống Sam).

3 mẹ con nhà nó :)

Đà Lạt, chỗ nào mới nên đi?

• Like
Reactions: luatvietnam
Tập Lái
24/7/19
4
3
3
69
TpHCM
Bác nào rành cho em hỏi khu resort Cadasa đường Trần Hưng Đạo ở có ổn ko? Trước em có ở villa hotel j đó khu này, phòng nó cũ cũ, có mùi mốc...Tks ạ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác nào rành cho em hỏi khu resort Cadasa đường Trần Hưng Đạo ở có ổn ko? Trước em có ở villa hotel j đó khu này, phòng nó cũ cũ, có mùi mốc...Tks ạ
Cadasa là khu biệt thự Pháp cổ đường Trần hưng Đạo, khuôn viên rộng các biệt thư nằm xa nhau, do kiến trúc Pháp nên cảm giác cũ và tối - tuy nhiên bố trí phòng và tiện nghi rất ổn, thích hợp cho khách du lịch cần không gian yên tĩnh và không sợ ma :)
Book phòng nhớ dặn ở khu chính, đừng sang khu phụ bên kia đường kém hơn. Phòng deluxe có bồn tắm nóng. Nhà hàng ấm cúng giá vừa phải, ăn sáng cafe tiêu chuẩn tại cafe Hoa violet Ngày thứ 4 khá hay.
Xe có thể chạy vào đậu ngay trước các villa.
Hết cao điểm tết, giá phòng đã xuống <1tr.

Tập Lái
24/7/19
4
3
3
69
TpHCM
Ra
Cadasa là khu biệt thự Pháp cổ đường Trần hưng Đạo, khuôn viên rộng các biệt thư nằm xa nhau, do kiến trúc Pháp nên cảm giác cũ và tối - tuy nhiên bố trí phòng và tiện nghi rất ổn, thích hợp cho khách du lịch cần không gian yên tĩnh và không sợ ma :)
Book phòng nhớ dặn ở khu chính, đừng sang khu phụ bên kia đường kém hơn. Phòng deluxe có bồn tắm nóng. Nhà hàng ấm cúng giá vừa phải, ăn sáng cafe tiêu chuẩn tại cafe Hoa violet Ngày thứ 4 khá hay.
Xe có thể chạy vào đậu ngay trước các villa.
Hết cao điểm tết, giá phòng đã xuống <1tr.
Rất cám ơn bác. Thứ Ba này mình ra đó nhưng ko book phòng trước. Hỏi sơ giá phòng, họ nói ngày thường 850k (phòng deluxe).

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ra

Rất cám ơn bác. Thứ Ba này mình ra đó nhưng ko book phòng trước. Hỏi sơ giá phòng, họ nói ngày thường 850k (phòng deluxe).
Đã hết cao điểm tết thêm cái dịch corona nữa, bác cứ deal giá với resort có thể giảm thêm. Nhớ yêu cầu phòng có bồn tắm nóng, đang mùa lạnh rất cần.

• Like
Reactions: solitaire
Tập Lái
3/3/16
15
14
3
32
Đang dịch virus, em nghĩ là nên tạm nghỉ ít lâu đợi cho hết dịch rồi lại tha hồ đi chơi