Hạng D
16/1/06
1.479
9.257
113
Khu phường 9 thế nào bác, em muốn tìm mua để 5 năm nữa mới xây, giá rổ khu này ai biết cho em tham khảo luôn, khi nào có bất tiện gì ko các bác?

Tập Lái
3/10/14
7
8
3
36
Em cũng có nhu cầu lên đó nghỉ dưỡng, bác nào có thông tin hú em phát nhe.

12/10/07
2.646
10.496
113
Em định lên Lâm Đồng mua đất nông nghiệp, có người quen để lại 1 ha giá rẻ, cũng gần đường lộ, mua xong xây cái nhà nhỏ nhỏ, mai mốt già lên đó chờ chết, có khả thi không các bác?
Về già thì nên ở loanh quanh ngoại ô Sài Gòn cho nó ấm bộ xương khô mà vẫn yên tĩnh, chứ lên Dalat lạnh lẽo chịu không thấu đâu bác.

Dalat chỉ thích hợp cho các bác còn máu phiêu lưu nhưng đã tích lũy được tài chính đủ để mua trang trại, thỉnh thoảng bay lên bay về cho vui thôi. Trẻ sống ở Dalat cũng dở vì không có công ăn việc làm, mà già thì buồn. Mùa mưa mà ngồi trong nhà cả tháng nhìn ra ngoài trời nó oải lắm.

Ở chơi vài ngày cảm xúc nó khác với ở triền miên nhe.

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
View attachment 661044

Mấy anh em gôm lại , mua 1 khu rộng 1-2 mẫu ,cùng sở thích , quy hoạch chia lô , cùng ở chung 1 khu sẽ yên tâm hơn, hỗ trợ lẩn nhau.
Mình làm khu cho riêng mình , có hàng rào bao quanh ...v.v
Bác Quang nói đúng nè, mua khu to, khu nào dùng chung thì share chung, khu nào riêng trả tiền riêng, ai co nhiêu choi lơn, ít xèng choi nhỏ. Ae yêu Dalat gom chung làm khu biệt lập, hay quá. :)

Hạng C
17/8/12
957
2.986
93
tp ho chi minh , q7
Về già thì nên ở loanh quanh ngoại ô Sài Gòn cho nó ấm bộ xương khô mà vẫn yên tĩnh, chứ lên Dalat lạnh lẽo chịu không thấu đâu bác.

Dalat chỉ thích hợp cho các bác còn máu phiêu lưu nhưng đã tích lũy được tài chính đủ để mua trang trại, thỉnh thoảng bay lên bay về cho vui thôi. Trẻ sống ở Dalat cũng dở vì không có công ăn việc làm, mà già thì buồn. Mùa mưa mà ngồi trong nhà cả tháng nhìn ra ngoài trời nó oải lắm.

Nếu như mấy anh em có cùng đam mê sống đà lạt, về già thì sống thành 1 làng cũng đc, chứ sống riêng 1 mình lạnh lẽo lắm bác , bịnh không có người đưa đi ...hihi

Hạng B1
5/9/14
73
384
53
40
Ho Chi Minh City, Vietnam

Mình chịu lạnh thì giỏi (trời tuyết mùa đông thấy khỏe re), mà chịu nóng không nổi bác ơi...giờ còn trẻ mà khí hậu SG như mấy hôm nay đã muốn điên, rúc trong máy lạnh hoài cũng mệt người...tất nhiên mình vẫn giữ cơ ngơi ở SG chứ bác,chỉ có cái là tiền không nhiều để làm trang trại, biệt thự như người ta, chỉ muốn xây cái nhà nhỏ nhỏ để 2 vợ chồng lúc già hú hí thôi...:)