Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Khi nào hết tuổi đi cày mình sẽ lên rừng đà lạt trú ẩn. Mình có plan như thế nhưng đang suy nghĩ có nên không? Vì cảm giác nó sẽ khác rất nhiều giữa một bên là tận hưởng khi đi du lịch còn một bên kiểu như ... đi tù nếu ở luôn vậy đó.
Đúng rồi mến ĐL nhưng ở đó thì k chắc là ổn. E cũng rất mê ĐL luôn muốn có 1 farm để trồng hoa hồng, tuy nhiên rời bỏ quê hương thì e chưa nghĩ tới.

Tập Lái
15/7/20
1
2
1
47
Mới đi T6 tuần rồi, CN về, không mưa hạt nào, may ghê. Phố đi bộ chợ đêm ĐL đông đen, chen nhau lúc nhúc.
Tuần rồi em đi từ thứ 5 đến CN về, dự báo thời tiết xem trên điện thoại 90% mưa, qua 4 ngày mưa có 1 cơn nhỏ, còn lại là khô ráo và nắng, đi tham quan thoải mái về SG mưa còn nhiều hơn.
Em đi cung đèo tà pứa, khúc đèo đường xấu quá

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Mình cũng đang ở đà lạt đây sáng nắng chiều mưa, tham quan cũng được buổi sáng , buổi chiều thì mưa thì ngủ sướng
Quan trọng nhất là buổi tối bác ạ, vì dạo đà lạt buổi tối mới tuyệt vời làm sao - cảm giác hòa quyện vào dòng người đông đúc với tiết trời lạnh buốt thật lãng mạn.

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Lúc đầu em định đi Đà Lạt, xong thấy thông tin mưa lũ trên Đà Lạt nhiều quá nên chuyển đi Mũi Né

PKW confirmed
Hạng B2
1/10/12
103
27
28
Khi nào hết tuổi đi cày mình sẽ lên rừng đà lạt trú ẩn. Mình có plan như thế nhưng đang suy nghĩ có nên không? Vì cảm giác nó sẽ khác rất nhiều giữa một bên là tận hưởng khi đi du lịch còn một bên kiểu như ... đi tù nếu ở luôn vậy đó.

Tôi cũng có cùng ước muốn như bác, chỉ phân vân mỗi điểm là khí hậu Dalat giờ với cách đây 10-15 năm khác nhiều quá. Trốn lên ở ẩn ít lâu chẳng may Dalat cũng nắng nóng như Saigon lại phải trồi về thành ra dở dang :p

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Đà Lạt đi để cảm nhận là chính: không khí mát mẻ, nhiều hoa, sương mù, đồi dốc… Mùa nào ĐL cũng có cái hay của nó, nắng ráo đi chơi, mưa ngồi cà phê ngắm mưa, ngắm hồ, ngắm hoa… Nói chung, mùa nào cũng hay... Tuy nhiên,mình nghĩ đi chơi thì ok chứ ở luôn thì e buồn…!

Hạng D
11/4/10
1.516
3.087
113
TP.HCM
Em nghĩ sẽ có rất nhiều người thích cái cảm giác lành lạnh, mát mẻ của Đà Lạt, cái không khí trong lành, se lạnh về chiều và đêm ở khu vực hồ Xuân Hương hay vùng ven của Tp Đà Lạt thật đã,..đi hoài hổng biết chán,..(à quên, chán nhất cái cảnh đi về),..thế là lần nào đi cũng như em bé hồ hởi lên đường..lên đó hoài riết rồi hổng biết đi đâu luôn?!, rồi phải sưu tầm để có chổ dung thân, trầm mình những ngày ở trên đó, nhiều khi trầm mình trong các quán cafe suốt,..trưa về ks ngủ nướng, chiều đến thì đi ăn,...rồi mua đồ ăn vặt,..đi vòng vòng chợ.. tối về khuya thì làm lai rai vài chai..

Nhà em mỗi năm đi ĐL vài lần, mấy chục năm qua chắc cũng không dưới 100 lần, riết rồi giờ cũng định muốn mua 1 miếng đất vùng ven tầm 1 sào cất cái chuồng cu để mỗi dịp hè, tết lên ở cả tháng luôn cho đã..he, he..

Tết giờ gđ em cũng đã đi ĐL được 4-5 lần để nghỉ tết và tránh dịch, lần lâu nhất ở 5 ngày, 20/7 tuần sau em cũng sẽ đi ĐL 5 ngày..vì thằng nhóc nó nghỉ hè rồi mà năm nay dịch bệnh nên gạch sổ vụ nước ngoài, đi biển thì nắng nóng quá nó cũng ko thích, giờ hổng biết đi đâu?! Thôi thì "vũ như cẩn" Đà Lạt thẳng tiến..ha, ha..

Chỉ mong chính quyền Tp. Đà Lạt có định hướng quyết liệt và cụ thể trong qui hoạch phát triển và bảo tồn văn hóa của Đà Lạt, đừng để làn sóng đô thị hóa băm nát..1 Đà Lạt kẹt xe, khói bụi và ngập lụt..như đã và đang xảy ra trong thời gian gần đây.