Hạng C
5/7/13
844
599
113
Em nghĩ sẽ có rất nhiều người thích cái cảm giác lành lạnh, mát mẻ của Đà Lạt, cái không khí trong lành, se lạnh về chiều và đêm ở khu vực hồ Xuân Hương hay vùng ven của Tp Đà Lạt thật đã,..đi hoài hổng biết chán,..(à quên, chán nhất cái cảnh đi về),..thế là lần nào đi cũng như em bé hồ hởi lên đường..lên đó hoài riết rồi hổng biết đi đâu luôn?!, rồi phải sưu tầm để có chổ dung thân, trầm mình những ngày ở trên đó, nhiều khi trầm mình trong các quán cafe suốt,..trưa về ks ngủ nướng, chiều đến thì đi ăn,...rồi mua đồ ăn vặt,..đi vòng vòng chợ.. tối về khuya thì làm lai rai vài chai..

Nhà em mỗi năm đi ĐL vài lần, mấy chục năm qua chắc cũng không dưới 100 lần, riết rồi giờ cũng định muốn mua 1 miếng đất vùng ven tầm 1 sào cất cái chuồng cu để mỗi dịp hè, tết lên ở cả tháng luôn cho đã..he, he..

Tết giờ gđ em cũng đã đi ĐL được 4-5 lần để nghỉ tết và tránh dịch, lần lâu nhất ở 5 ngày, 20/7 tuần sau em cũng sẽ đi ĐL 5 ngày..vì thằng nhóc nó nghỉ hè rồi mà năm nay dịch bệnh nên gạch sổ vụ nước ngoài, đi biển thì nắng nóng quá nó cũng ko thích, giờ hổng biết đi đâu?! Thôi thì "vũ như cẩn" Đà Lạt thẳng tiến..ha, ha..

Chỉ mong chính quyền Tp. Đà Lạt có định hướng quyết liệt và cụ thể trong qui hoạch phát triển và bảo tồn văn hóa của Đà Lạt, đừng để làn sóng đô thị hóa băm nát..1 Đà Lạt kẹt xe, khói bụi và ngập lụt..như đã và đang xảy ra trong thời gian gần đây.
Bác hơi giống mình. Mình thì mỗi năm chỉ 3-4 lần vì còn bận đi làm. Có khi đi thẳng ĐL, có khi ra Nha Trang hay Phan Thiết rồi vòng lên (hoặc ngược lại). Đầu tháng sau mình lại leo lên lại!
Bác nói chính xác, dạo này ĐL đã có kẹt xe, cuối tuần và lễ tết rất đông.

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Bác hơi giống mình. Mình thì mỗi năm chỉ 3-4 lần vì còn bận đi làm. Có khi đi thẳng ĐL, có khi ra Nha Trang hay Phan Thiết rồi vòng lên (hoặc ngược lại). Đầu tháng sau mình lại leo lên lại!
Bác nói chính xác, dạo này ĐL đã có kẹt xe, cuối tuần và lễ tết rất đông.
Cách nay 4 năm em đi nhằm 30.4, 1.5 kẹt xe kinh khủng luôn, không thua gì Sài Gòn, kẹt từ đèo Prenn vào đến trung tâm luôn!

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Đà lạt thì phải xem dự báo thời tiết, nếu ngoài biển đông mà có áp tháp hay bão gì đó thì ko đi đà lạt được, mưa sấp mặt luôn chứ ở đó mà đi chơi!

Hạng C
3/12/19
723
2.011
93
Đồng nai
Các bác muốn k kẹt xe thì chịu khó để xe ở khách sạn , thuê xe máy mà đi dạo, bác nào cũng vác oto lên đó rồi than kẹt xe, thành phố nhỏ đường xá cũng nhỏ biết làm sao bây giờ. Em lên đó oto chỉ đi ban ngày khỏi nắng, buổi tối cất xe đi bộ hoặc thuê xe máy lượn cho gọn nhẹ :D

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Các bác muốn k kẹt xe thì chịu khó để xe ở khách sạn , thuê xe máy mà đi dạo, bác nào cũng vác oto lên đó rồi than kẹt xe, thành phố nhỏ đường xá cũng nhỏ biết làm sao bây giờ. Em lên đó oto chỉ đi ban ngày khỏi nắng, buổi tối cất xe đi bộ hoặc thuê xe máy lượn cho gọn nhẹ :D
Ừ, buổi tối thì đi bộ chứ bác!

Hạng D
16/10/06
1.547
10.092
113
sites.google.com
Tối bỏ xe chổ big C rồi đi bộ từ quảng trường qua chợ đêm cũng thú á, chỉ có đoạn về hơi đuối!

Hạng B2
9/1/11
222
63
28
Em nghĩ là kg nên Bác ah. Thấy hơi phí.
Em nghĩ Bác nghiên cứu làm thiện nguyện, càng làm sẽ càng khoẻ Bác. còn ĐL, NTr, VT... du lịch thôi. Hi.

Bác làm vài sào đất ,lập trang trại xa phố chút
rủ bạn lên chơi ... vui lắm à