Tập Lái
31/7/18
31
10
8
Kiên Giang
E toàn đi kiểu nóng > lạnh (Phan Thiết, Nha Trang trước khi lên ĐL).

Lần đầu đi chơi xa bác chủ nên có thêm thời gian để cho thư thái, nhẹ nhàng, an toàn, vui vẻ...

+ Ngày đầu: Bác đưa gđ lên SG, cho cả nhà đi Landmark81, Phố đi bộ... tối ngủ lại.

+ Ngày 2: 8g sáng theo cao tốc SG-DG rồi QL1, thong thả thì khoảng 12g30 bác ghé Phan Thiết ăn cơm, 14g check in Ks là đẹp, nghỉ ngơi chiều tắm biển, tối ra lại PT ăn đồ biển

+ Ngày 3: sáng đi đồi cát, lâu đài rượu vang, ăn trưa... khoảng 2g bác bắt đầu theo đèo Gia Bắc lên ĐL (khoảng 4 tiếng cho an toàn). 18g tới khi thành phố bắt đầu lên đèn...

https://www.otosaigon.com/threads/di-linh-phan-thiet-ql-28-qua-deo-gia-bac.8829311/

+ Ngày 5: ở ĐL tham quan, nghỉ ngơi
+ Ngày 6: 8g khởi hành về, 15g về tới SG, nghỉ ngơi chút rồi về MT luôn.

p/s: nếu bác chơi luôn đúng 7 ngày thì e chỉnh lại xíu: ngày 6 thì 11g về, tới SG khoảng 16g chiều, vui chơi nghỉ ngơi lại, sáng hay trưa mai đạp về nhà khỏe re...

Chúc gđ bác chuyến đi vui vẻ, an toàn, thú vị...
Thanks bác nhiều ạ!

• Like
Reactions: Nam BK
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Em đi Đà Lạt và PT cũng nhiều nhưng chưa bao giờ đi qua QL 28 hay 28B
Trong đầu em thì hình dung từ PT lên Đà Lạt bằng QL 28 qua đèo Gia Bắc gì đó dễ hơn qua đèo Đại Ninh...em chưa đi lần nào chỉ đoán mò vậy thôi, xin các bác có kinh nghiệm góp ý ạ.
Cảm ơn nhiều.

Lộ trình bác 6 đưa ra em thấy hợp lý. Chia sẻ với ít kinh nghiệm với bác, năm 2011, em và thằng bạn làm chuyến SG-ĐL-PR bằng xe Ford Everest MT 2010. Từ SG lên ĐL qua đèo Bảo Lộc, và Frenn em thấy cũng bình thường, vì em đã đi ctac. Từ ĐL xuống PG qua đèo Ngoạn Mục, thì em cảm nhận đèo dài, dốc và cua gắt hơn. Đại Ninh thì em chưa có dịp đi qua. Bác cứ thong thả mà đi thì em nghĩ ko có vấn đề gì đâu.

• Like
Reactions: Lequang76
Hạng F
16/7/15
6.298
25.193
113
Xe máy người ta còn xuyên Việt, xuyên Trái đất được, nên xe nào cũng đi chơi OK hết :) (lên Đà Lạt, i10/morning như lợn con). Cứ từ từ, đúng luật mà chạy (thấy xe to lấn đường giảm tốc từ xa, né triệt để). Khi nào thấy mệt thì nghỉ :)

• Like
Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
e cũng lái xe lâu rùi mà chưa có dc 1 chuyến đi xa, cũng dang thèm 1 chuyến như bác, sớm muộn thôi, xa nhất của e là 300km.
chúc bác chủ có 1 chuyến hành trình du lich vv sảng khoái đấy phấn khích và vững lái trên mọi nẻo đường nhé. nhớ có ảnh chia sẻ cảm nhận của bác tại các điểm dừng chân nhé

• Like
Tập Lái
21/2/17
23
7
3
36
Nhà em thường đi Phan Thiết trước rồi đến Đà Lat sau. Đi như vậy lịch trình dễ thở hơn bác à.

• Like