Thảo Luận Chung Đà Lạt!

South Africa
4/11/06
776
10.645
93
RE: Đà Lạt!

Trích đoạn: ogxd

Đường mới Nha Trang-Đà Lạt qua mấy ngày mưa vừa rồi đang bị sạt lở, rất nguy hiểm, các bác không nên đi thử nữa. Khi nào tình hình ổn định sẽ có thông báo sau.
Báo cáo bác, sáng nay em mới đi từ Đà Lạt xuống Nha Trang và mới quay về; chẳng hiểu bác nói gì??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????/

Hạng B2
10/4/07
145
0
16
Thành phố Hồ Chí Minh

To: Bác CaMap2001.
Những thông tin về KS Hàng Không Đà Lạt ở trên là vào đầu tháng 10-2006, cũng là kỳ honeymoon của... con gái em. Nó cứ bắt em dẫn vợ chồng nó đi cho bằng được mặc dù nó cũng rất rành Đà lạt rồi. Nó muốn em làm cái đầu tầu để trả tiền ấy mà. Em nói linh tinh quá...
Có lẽ, giá cả ở KS HK bây giờ cũng không lên lắm sau cái quy định cho các KS Đà Lạt được tự ra giá phòng. Chỉ có điều, ở đây hay giao lộn hoá đơn giặt ủi của phòng này qua phòng khác thôi. Bác cứ gọi điện thoại, họ (KS HK, Torseco) cho bác biết rõ ràng lắm. Ngoài ra chỗ đậu xe hơi cũng khá thoải mái.
Chúc bác vui vẻ đi honeymoon lần nữa.

PS: Thác Camly đã mở cửa trở lại nhưng không biết còn đẹp không. (kỳ vừa rồi, em đến, nhưng không vào). Vuờn hoa Đà Lạt bây giờ thì chán phèo, trông giống công viên nước chứ không phải vườn hoa nữa. Theo cái đà re-build lại như thế này, có lẽ vài năm nữa, Đà lạt không còn thơ mộng nữa, mà thơ thẩn vì ta cứ phải đi giữa Đà lạt mà nhớ Đà lạt ngày xưa. Nếu bác thích, có thể ghé 1 tiệm CD nào đó mua dĩa CD nhạc Đà Lạt rất hay. Em "zooc" vì đụng đến Đà Lạt thì em nói dai lắm. Have A Good Time.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác phamvananh nhận xét khá đúng về Dalat...Dalat bây giờ không còn như Dalat của Minh Kỳ hay ai đó, nhà cao tầng, béton hóa, đô thị hóa..đã làm xáo trộn cảnh quan: phố trong rừng, rừng trong phố mất rồi. Thông trong phố quy định cấm chặt nhưng vẫn chết? Buồn.

Hạng B2
4/12/06
239
0
16
Đồi thông hai mộ

Trích đoạn: phantan

Bác phamvananh nhận xét khá đúng về Dalat...Dalat bây giờ không còn như Dalat của Minh Kỳ hay ai đó, nhà cao tầng, béton hóa, đô thị hóa..đã làm xáo trộn cảnh quan: phố trong rừng, rừng trong phố mất rồi. Thông trong phố quy định cấm chặt nhưng vẫn chết? Buồn.
:)em cũng là dân DL nghe pác nói vậy puồn lắm đó:(nhưng sự thật là vậy.Pạn pè em lâu lâu hỏi lên Dl nên đi chổ nào chơi mày>???[8|] em ko pít chỉ cho chổ nào lun.,vì chổ nào em cũng thấy nó sao sao áh.Thung lũng vàng là địa chỉ mới nhất dịp 30/4 vừa roài kẹt xe quá trời em cũng mừng cho DL có chổ tham quan mới chứ mấy chổ khác thì hình như càng ngày càng xuống dốc.
Ai hỏi thăm thì em nói lên Đà lạt được cái khí hậu trong lành tha hồ an rau cải và 1 điều nửa hảy leo nùi Lanbian 1 lần rất thú vị và nhớ đem theo ống nhòm hén.
Chúc các pác lên DL vui hén

A1
14/12/03
2.555
4.253
113

@bác Nam Newport: Bác có nhận được PM của em gửi không ạ?

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: phantan

...Dalat bây giờ không còn như Dalat của Minh Kỳ hay ai đó, nhà cao tầng, béton hóa, đô thị hóa..đã làm xáo trộn cảnh quan: phố trong rừng, rừng trong phố mất rồi. Thông trong phố quy định cấm chặt nhưng vẫn chết? Buồn.
Em vô cùng đồng tình với bác.Chuyện này em nhớ báo tuổi trẻ đã có bài viết khá chi tiết và đã nhận được rất nhiều ý kiến bạn đọc rồi nhưng sao ko thấy fản hồi gì cả.:(

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: Air Bag

@NAM:Em cũng có pm cho bác,khi nào bác nhận được thì reply cho em nha!Thanks!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: ogxd

Đường mới Nha Trang-Đà Lạt qua mấy ngày mưa vừa rồi đang bị sạt lở, rất nguy hiểm, các bác không nên đi thử nữa. Khi nào tình hình ổn định sẽ có thông báo sau.
Mình vừa đi Dalat bằng Asia Towner chở 8 người hôm 18/05/07.Tình hình như sau:Về đường,chưa có đoạn nào bị sụt lở.Có khoảng 18 chỗ bị đất núi trôi xuống lấp đường,đã được CNGT dọn dẹp thông đường.Đoạn Dalat chưa làm xong,nhưng vẫn chạy được.(Asia Towner tại sân đỗ xe TVTL Dalat 19/05/07).

South Africa
4/11/06
776
10.645
93

Trích đoạn: Air Bag

Đã trả lời bác; rất mong có dịp gặp bác ở Đà lạt. Thân!