Thảo Luận Chung Đà Lạt!

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
Em có mấy đứa em dự tính đi DL vào tháng sau theo kiểu du lịch ba lô,các bác cho em hỏi là nên ở KS nào gần chợ,ăn ở đâu,giá cả thế nào vì toàn là SV ko àh.Em ko rành mấy quán cơm gần chợ cho lắm.Thanks!

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
RE: Đà Lạt!

Trời, đã du lịch ba lô thì đi đến đâu biết đến đó mới là ... du lịch ba lô chứ bác.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Tại ko có em đi chung nên mới có vấn đề để hỏi đó bác.:D

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53

Bác thử tìm khách sạn Tràng An, đường Hùynh Thúc Kháng, hình như gần cái Crazy House gì gì đó. Cái này rẻ vì là nhà của tư nhân người ta ở không hết nên tách mấy phòng làm khách sạn mini, tuy nhiên chổ này không gần chợ cho lắm.
Còn cái khoản ăn uống thì như bác lancer nói, tới đâu biết đến đó là đúng nhất. Gần chợ Đà Lạt quán ăn nhiều lắm

South Africa
4/11/06
776
10.666
93

Em gái hay em trai? Bác khai mau đi để liệu đường cung cấp thông tin; đi mấy người, phương tiện, cần mấy phòng, giá bao nhiêu là chịu được, có đòi hỏi tiện nghi gì trong phòng kiểu như wifi hay truyền hình cáp không? bác cứ trả lời hết các ý đó thì tôi sẽ cho bác vài lựa chọn tốt.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

Trích đoạn: lovecars

Em có mấy đứa em dự tính đi DL vào tháng sau theo kiểu du lịch ba lô,các bác cho em hỏi là nên ở KS nào gần chợ,ăn ở đâu,giá cả thế nào vì toàn là SV ko àh.Em ko rành mấy quán cơm gần chợ cho lắm.Thanks!

cơm đà lạt.. ngon nhất là quán bà 5 chút, ngay cuối đèo fren, trước khi vô tp đàlạt đó bác, dễ tìm lắm.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.429
113

[/quote]

cơm đà lạt.. ngon nhất là quán bà 5 chút, ngay cuối đèo fren, trước khi vô tp đàlạt đó bác, dễ tìm lắm.
[/quote]
Quán này có món cơm gà và nem nướng Tuy Hoà ăn cũng ngon lắm, giá cũng phải chăng, ở đây cũng có cho mướn phòng khoảng 120K/d.
Lên hết đèo, đến vòng xoay vào Dalat thì nó nằm phía bên trái.

Hạng B2
7/4/07
119
1
18

Đà lạt là thành phố du lịch lớn , ăn ngũ đi lại chắc chẳng có vấn đề gì,vào dịp hè hơi đông khách một tí cũng chẳng sao, người Đà lạt đa số hiền ,hiếu khách. Nếu đi ba lô thì nên tính toán lên Đà lạt sớm một tí , để thu xếp chỗ ở,khu trung tâm khách sạn nhiều hơn nhà dân đó, giá cả từ vài trăm ngàn hay vài chục ngàn đồng đềcó cả. Đừng nên tiếp xúc với cò,thường bị chém tới 20% giá cả.Ăn uống thì nên hỏi giá trước,nếu ăn uống và mua sắm trong chợ Đàt lạt thì không cần lo lắm .Theo tôi các bạn nên lưu trú và ăn uống ở khu Ngã năm Đai học vào thời gian đó là thích hơp nhất (phòng 200 ngàn /một tháng.Cơm no chỉ 5-7 ngàn một bữa, cách khu TT khoảng 3 km) Chúc một chuyến đi tốt đẹp.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

nếu mấy bác ngán chi fí, thì lân la đoạn đường 2 bà trưng của TP đàlạt. bảo đảm giá fải chăng, gần như giá Sinh viên. nhưng chịu khó lội xa xa tí ;););) em đã đi kiểm chứng rồi.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: Nam_newport

Em gái hay em trai? Bác khai mau đi để liệu đường cung cấp thông tin; đi mấy người, phương tiện, cần mấy phòng, giá bao nhiêu là chịu được, có đòi hỏi tiện nghi gì trong phòng kiểu như wifi hay truyền hình cáp không? bác cứ trả lời hết các ý đó thì tôi sẽ cho bác vài lựa chọn tốt.
Thanks các bác nhìu lắm!:)
@Nam:Con gái bác ơi,khoảng 4 người,chắc là đi xe khách,giá fòng khoảng 200-300k là ok,ko cần fải có wifi đâu nhưng quan trọng là sạch sẽ và an ninh,có truyền hình cáp thì tốt.Sẵn tiện bác cho em hỏi Ngọc Lan đã hoạt động lại chưa ạh?Giá fòng khoảng bao nhiêu?Nếu em đến ở có được ưu đãi gì ko ạh?