Hỏi Đường? Đà Nẵng đi Huế

Hạng B2
19/8/15
203
277
63
Chào các bác,

Chả là sắp tới em có chuyến đi du lịch tới Đà Nẵng, em tính thuê xe tự lái để đi chơi và sẵn tiện đi Huế luôn. Không biết có bác nào đã từng đi cung đường này rồi có thể chia sẻ một số kinh nghiệm cho em với được không ạ?

Em dự tính bận đi sẽ đi đèo Hải Vân để ngắm Hải Vân Quan, bận về sẽ đi hầm Hải Vân. Em nghe giang hồ đồn là CGST Huế ghét biển Đà Nẵng lắm nên cũng hơi lo do xe thuê chứ không phải xe nhà.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng B2
15/6/14
432
831
93
Đong nai
XxX Huế chơi dơ lắm,bác chạy đúng tốc độ,không nên vượt bậy,qua các hầm nhớ bật đèn chiếu gần!
chú ý:biển tốc độ nơi sửa chữa cầu đường.cái này e bị rồi!

• Like
Reactions: Bacutri and Ryudo
Hạng B2
11/3/16
154
146
43
Brisbane, QLD, Australia
XXX Huế ghét Đà Nẵng cũng đúng một phần, bác nhớ chú ý mấy biển báo nha. Em ở ĐN cũng hay ra Huế, xe biển ĐN nhưng cũng chưa bị dính lần nào vì hay chú ý biển báo và lúc nào cũng chạy dưới tốc độ tối đa 10km/h, nhưng tụi bạn em bị dính hoài luôn. Bác qua hầm nhớ bật đèn nha.

• Like
Reactions: Ryudo
Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Cứ thoải mái mà đi..cứ từ từ sẽ tới. Gần mà:)

• Like
Reactions: Ryudo
Hạng B2
19/8/15
203
277
63
XXX Huế ghét Đà Nẵng cũng đúng một phần, bác nhớ chú ý mấy biển báo nha. Em ở ĐN cũng hay ra Huế, xe biển ĐN nhưng cũng chưa bị dính lần nào vì hay chú ý biển báo và lúc nào cũng chạy dưới tốc độ tối đa 10km/h, nhưng tụi bạn em bị dính hoài luôn. Bác qua hầm nhớ bật đèn nha.

Thường là dính tốc độ với vượt thôi hả bác? Có chỗ nào biển báo mập mờ cài bẫy không bác?

Hạng B2
2/4/15
331
456
63
47
Đà Nẵng
vntimes.com.vn
Qua hai hầm vượt một cái dốc lớn chú ý cái biển báo chốt gì gì đó quên rồi, cách bb chốt là chốt thiệt, 12/24. còn bận về gần lăng cô cẩn thận tý, nếu ko sẻ bị hỏi thăm truoc khi qua ham vê đn, tới nội đô chú ý biển đậu đỏ, có đi ăn thì kiếm nhà hàng món thường mà ăn, tránh xa đồ lưu niệm, đặc sản vì chẳn ra làm sao cả, chốt lại tui nghe dân gian truyền miệng rằng " H mộng H mơ ngó lơ mất sạch", chúc bác chủ đi chơi vui vẻ, cần xe thì alo tui