Hạng B2
19/9/07
168
92
28
giá ko hề rẻ đâu nha mấy bác, lúc đầu e tưởng rẻ tính làm, nhg khi báo giá thì chát quá nên thôi khỏi lun. Để tiền trả thuê bao K+, coi premier league sướng hơn. nghe 1 đài vov mà giá đó thì thật sự ko đáng. xin lỗi mấy anh làm dịch vụ trước nha.

Hạng B2
19/9/07
168
92
28
trên xe ít khi nào e nghe đài , toàn nghe nhạc USB hay Cd thôi
e toàn nghe nhạc qua cd, hoặc iphone, lâu lâu mới nghe đài fm, nên e cũng ko để ý chuyện ko bắt đc đài vov nữa. Lúc đầu chỉ nghĩ là ko có sóng thôi, thấy topic này e mới biết là tại xe nhập mỹ thì ko bắt dc sóng vov. nếu giá vừa phải thì gắn thêm để nghe vov, còn đằng này thì giá quá chát, ko đáng chút nào.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
e toàn nghe nhạc qua cd, hoặc iphone, lâu lâu mới nghe đài fm, nên e cũng ko để ý chuyện ko bắt đc đài vov nữa. Lúc đầu chỉ nghĩ là ko có sóng thôi, thấy topic này e mới biết là tại xe nhập mỹ thì ko bắt dc sóng vov. nếu giá vừa phải thì gắn thêm để nghe vov, còn đằng này thì giá quá chát, ko đáng chút nào.
Em cũng như bác, bây h muốn nghe vov thiếu gì cách, nếu đơn giản như bác tqt nói thì em làm không thì nghe vov bằng 3G chuyển lên speaker (nếu cần thiết). Thực tế thì em cũng không quan trọng chuyện này. Để em liên lạc báo tqt, nếu trong nam có ai làm được bằng cách update phần mềm qua châu âu thì em làm chuột bạch. Em đoán cách của bác chủ có vẻ lắp thêm phần cứng hoặc bộ chuyển đổi gì đó nên áp dụng được cho nhiều hiệu xe.

Hạng C
22/4/04
749
247
43
Em sẽ báo giá theo từng loại xe Bác ạ

Để mấy ông "chém gió" này múa xong cho mọi người xem rồi sẽ có thuốc.
Thực ra chỉ cần đổi lại mấy cái options trong phần mềm là xong thôi, chẳng có gì đặc biệt. Ai coding được BMW đều làm được cả. Chỉ khó lúc đầu tiên tìm ra thôi.

• Like
Reactions: hungoluv
Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Để mấy ông "chém gió" này múa xong cho mọi người xem rồi sẽ có thuốc.
Thực ra chỉ cần đổi lại mấy cái options trong phần mềm là xong thôi, chẳng có gì đặc biệt. Ai coding được BMW đều làm được cả. Chỉ khó lúc đầu tiên tìm ra thôi.
Bác cũng "nguy hiểm" đấy !
Em cũng sẽ ngồi xem Bác "chém" đến đâu và thời gian là mấy năm . Nếu cần làm trên máy của Hãng thì Bác gọi em nhé

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Bác cũng "nguy hiểm" đấy !
Em cũng sẽ ngồi xem Bác "chém" đến đâu và thời gian là mấy năm . Nếu cần làm trên máy của Hãng thì Bác gọi em nhé
Thời buổi này mà còn nói "máy của hãng" vs "máy không chính hãng", bác định nghĩa thế nào là "máy chính hãng" giùm em với. Bác @tranquoctoan nói rõ là thông qua coding rồi đấy, em cũng thấy bọn bimmfest và bimcoder nói như vậy, em chỉ chưa search kĩ thêm thôi. Bác cứ up up mở mở làm gì, cứ nói rõ bác cách của bác đi rồi cá độ vài chai cho vui.

Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Thời buổi này mà còn nói "máy của hãng" vs "máy không chính hãng", bác định nghĩa thế nào là "máy chính hãng" giùm em với. Bác @tranquoctoan nói rõ là thông qua coding rồi đấy, em cũng thấy bọn bimmfest và bimcoder nói như vậy, em chỉ chưa search kĩ thêm thôi. Bác cứ up up mở mở làm gì, cứ nói rõ bác cách của bác đi rồi cá độ vài chai cho vui.
Thời buổi này mới cần máy chính Hãng Bác ạ !
Em có "úp mở" gì đâu , em đi làm kinh tế thôi mà Bác !

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Thời buổi này mới cần máy chính Hãng Bác ạ !
Em có "úp mở" gì đâu , em đi làm kinh tế thôi mà Bác !
Ý em là "máy chính hãng" của bác định nghĩa thế nào vì bác nói chung chung quá ? Bác nói phần cứng như máy laptop do BMW sản xuất , hay phần mềm có mua bản quyền của BMW ? Hay có chứng nhận của BMW là có bán máy chính hãng cho bác ? Ý em là vậy thôi, vì em đem xe ra EA Auto cũng chỉ thấy họ lôi laptop Levono, cáp ODB2 cắm vào rồi chạy phần mềm đọc thôi. Hoặc ví dụ như anh em coding cũng chỉ winxp cài NCS Expert, INPA mà chiến thì xem như không chính hãng đúng không bác ?

Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Ý em là "máy chính hãng" của bác định nghĩa thế nào vì bác nói chung chung quá ? Bác nói phần cứng như máy laptop do BMW sản xuất , hay phần mềm có mua bản quyền của BMW ? Hay có chứng nhận của BMW là có bán máy chính hãng cho bác ? Ý em là vậy thôi, vì em đem xe ra EA Auto cũng chỉ thấy họ lôi laptop Levono, cáp ODB2 cắm vào rồi chạy phần mềm đọc thôi. Hoặc ví dụ như anh em coding cũng chỉ winxp cài NCS Expert, INPA mà chiến thì xem như không chính hãng đúng không bác ?
EA Auto không bao giờ dùng laptop Lelovo cắm cáp OBD2 Bác ạ , em khẳng định !
BMW chính hãng coding sản phẩm chính hãng , nhiều sản phẩm OEM đến giờ cũng không coding được nữa .
Thí dụ 1 : BMW 535i GT mã F07 thay thước lái điện ZF (thước lái xe này của hãng ZF) nhưng nếu coding sẽ không nhận vì không phải đồ của BMW bán ra
Thí dụ 2 : BMW X5 4.8 mã E70 thay bộ điều khiển body valve transmission của ZF (hộp số xe này của ZF) nhưng nếu coding sẽ không nhận vì không phải đồ của BMW bán ra . Còn nhiều nhiều lắm nói ra không hết ...
Kết luận : Trước đây có thể sử dụng phần mềm crack để test hoặc cài đặt nhưng đến giờ tỷ lệ chết nhiều hơn sống cho những xe cài đặt ... thành ra có nhiều Bác "nguy hiểm" lắm nhưng vẫn làm chết xe của khách ầm ầm nếu không dùng máy test chính hãng kết nối với máy chủ chính hãng
Em chỉ chỉ bán đồ lặt vặt không liên quan đến phần cài đặt , vì "trình" em nó còi ... luyện mãi nó không nhớn ! Em bán mấy đồ accessories vớ vẩn lấy tiền mua sữa cho sắp nhỏ ở nhà thôi ạ , không dám tranh đấu với mấy Bác cao thủ ... mấy Bác để em yên kiếm cháo à nha ... em xin !

Chỉnh sửa cuối: