Theo các bạn, đất đai Long Thành có tiềm năng đầu tư trong mấy năm tới không?

• Total voters
    144
Hạng D
26/12/18
2.168
2.917
155
45
Nếu có tiền xây thì cũng giống như Nội Bài. Hành khách ra sân bay là phi thẳng cao tốc về SG thì động lực ở đâu để dân cư kéo về Long Thành ở. Còn sân TSN chỉ cần mở rộng thêm thì hoàn toàn đáp ứng được nhu cầu. Em nghĩ tương lai còn mù mịt lắm.

Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Sẽ có sân bay thôi
Nhưng nhiều nhà đầu tư chờ lâu quá nên cũng phải bơm để ra hàng - chạy hàng

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Nếu có tiền xây thì cũng giống như Nội Bài. Hành khách ra sân bay là phi thẳng cao tốc về SG thì động lực ở đâu để dân cư kéo về Long Thành ở. Còn sân TSN chỉ cần mở rộng thêm thì hoàn toàn đáp ứng được nhu cầu. Em nghĩ tương lai còn mù mịt lắm.
bạn suy nghĩ xuống máy bai phi thẳng về SG (có 40 phút thôi.. sắp tới có khi còn nhanh hơn)là suy nghĩ quá đơn giản, chưa thấy hết vị trí và tầm quan trọng của Đồng Nai trong tam giác phát triển kinh tế Đông Nam Bộ mà 2 cửa ngõ là hàng không (sb Long Thành) và cảng biển (Cái Mép- Bà rịa VT) sắp tới đóng vai trò chủ đạo kết nối với thế giới trong định hướng dùng FDI để đẩy mạnh XK hàng hóa của VN . đầu tư đất đai trước hết phải nhìn và thấu hiểu đc quy hoạch kinh tế xã hội của cả vùng.... còn chỉ nghĩ xuống SB phi nhanh về SG (suy nghĩ đơn thuần của hành khách đi du lịch hoặc công tác) thì ko bao giờ ra vấn đề... cứ nghĩ 20 năm nữa Long Thành là trung tâm logistics và dịch vụ hỗ trợ của cả vùng Đông Nam Bộ (do sát sân bay và là trung tâm của các tuyến cao tốc quan trọng nối 6 tỉnh Đông Nam Bộ như LT-DG, BH-VT, VD3, Vd4, BL-LT, DG-PT) mới hình dung đc nhu cầu nhà ở và tiện ích XH của Long Thành ở mức nào
Tân Sơn Nhất thì 2025 sẽ full công xuất tiếp nhận hành khách dù đã có plan mở rộng thêm (muốn mở thêm nữa thì tiền đền bù giãn dân cực mắc đặc biệt khu vực gò vấp tân bình).

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
17/11/18
35
32
18
34

Nhìn từ vệ tinh thì đã hình thành siêu đô thị SG-BD-DN và Long Thành sẽ là mảnh ghép để kết nối với Bà rịa-VT. Cảng Cái Mép và cảng SG dc bộ chính trị quy hoạch là cảng trung tâm ở miền Nam tức là nó sẽ dc tiếp tục đầu tư mạnh. Nhìn từ góc độ kinh tế thì khu vực DNB đóng góp kinh tế và xuất khẩu số 1 của VN , nên có thêm 1 khu đô thị ở Long thành thì cũng là chuyện bình thường

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/3/14
578
695
143
hehe...chiên za nào phán cứ phán. Thực tế 6 tháng qua giá quanh sân bay LT đã tăng 50 - 70%. Nền TĐC khu D2D đường 769 (chưa ra sổ riêng) đã ngấp nghé 30-35 tr/m2 trên các tuyến đường lộ giới 15 m: tức là xấp xỉ Q9 chứ đừng đùa

Bác đang ôm đất ở đây bơm là đúng rồi. Tự bản thân bác nghĩ xem cái giá 30-35 hay xấp xỉ q9 nó có hợp lý ko. Trận đánh Đất ngoài HN năm 2008 đẩy giá huyện Hoài Đức lên 36 Nam Từ Liêm Mỹ Đình lên 80 thì sau 10 năm chết ngắc Hoài Đức giờ bò lên dc 23,24 (chưa hoà vốn) , Nam Từ Liêm thì mới hoà dc vốn. Long thành mà chưa sổ giá 30-35 em dự là 1 cơ số ndt non tay sẽ chết trùm ở đây trong tin khởi công sắp tới (chết vì chỉ là tin vịt) . Còn mợ Đồng e nghĩ là cao thủ sẽ kịp đá bom cho chiến sĩ cảm tử nào đó.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Bác đang ôm đất ở đây bơm là đúng rồi. Tự bản thân bác nghĩ xem cái giá 30-35 hay xấp xỉ q9 nó có hợp lý ko. Trận đánh Đất ngoài HN năm 2008 đẩy giá huyện Hoài Đức lên 36 Nam Từ Liêm Mỹ Đình lên 80 thì sau 10 năm chết ngắc Hoài Đức giờ bò lên dc 23,24 (chưa hoà vốn) , Nam Từ Liêm thì mới hoà dc vốn. Long thành mà chưa sổ giá 30-35 em dự là 1 cơ số ndt non tay sẽ chết trùm ở đây trong tin khởi công sắp tới (chết vì chỉ là tin vịt) . Còn mợ Đồng e nghĩ là cao thủ sẽ kịp đá bom cho chiến sĩ cảm tử nào đó.
thế đất Đặc khu năm ngoái có hợp lý ko? chắc là ko rồi.. nhưng đầu cơ đất đai phải dựa vào sóng để chốt lời chứ . ai đợi giá hợp lý thì ko bao giờ thắng đc bác ựa

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Tình trạng của Long Thành hiện nay đã chi 1 tỷ USD giải phóng mặt bằng
Còn về kêu gọi đầu tư để xây thì có Trung Quốc và Nhật . Để ý 1 tí thì thấy Long Thành nó tương tự như sân bay Bắc Kinh vừa xây xong ở TQ
Sân bay Bắc Kinh

Long Thanh
Chả thấy giống tí nào

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Chỗ nào sôi động thì nhảy vào chuyền bom thôi, cần gì biết giá đó đúng hay kô đúng hả bác.