Hạng B2
3/10/18
123
3.370
93
58
Dầu nhớt Castrol xe ô tô có tốt không?

Dạo trước em chạy nhiều thường đổ Kixx PAO quen rồi, giờ chạy ít nên muốn đổi sang Castrol tốt tốt tí, mà không thấy thông số nhớt Castrol xe ô tô nên không biết loại nào thì tốt, nên lập thớt xin các bác tư vấn ạ. Em xin cảm ơn!

dầu nhớt castrol xe ô tô có tốt không
* Ảnh minh họa

Mod tổng hợp câu trả lời:

Vụ gì, bít rì đâu mà chia sẻ, sd loại này đc đúng 1 lần, cảm giác k ngon, mà từ dạo castrol bán cho BP là mình k sd nữa vì mình thây BP k ngon :) View attachment 2837906

Con xe 2 bánh mình đập hộp nay 16 năm vẩn chưa làm máy (mở máy) con 4 bánh 7 năm , dù xe qua đời chủ, vẩn chưa đụn ngò đến máy. Mình chỉ Sài castrol xịn (không giả), 4 bánh nổ máy từ sáng đến khuya chạy liên tục bình thường, dặt biết là tiêu hao nhiên liệu thấp nhất !

Bảo dưỡng 50k km. Mazda chỉ dùng Castrol trên toàn hệ thống (175k/lít).

1 vài mẫu, “lâu lâu” nó cho ra 1 mẫu bình khác. Cứ theo cataloge của xe mà dùng. Máy nào nhớt đó, xăng ra xăng, đâu ra dầu. Hơn 20 năm mình tự mua nhớt thay và rút ra được.. bảo trì xe đúng kỹ thuật, nhớt xịn (không giả),... cứ thế mà dùng! Con xe đời... cô lụ, vi vu nổ máy từ sáng đến đêm khuya là chuyện thường. Chưa nằm đường hay đến thợ, đặc biệt nó chỉ tiêu hao trên dưới 9l/100km , bao tải/ vượt/ tốc độ/ máy lạnh suốt. Dù nhiều người đã qua nó, nhưng chắc khó ai tin. Đơn giản nó chỉ được chủ “chăm sóc”!View attachment 2838335View attachment 2838337

Castrol Edge.

Mình chạy xe cổ toàn chơi món này.

Last edited by a moderator:
ukc confirmed
Hạng B2
7/7/21
131
10.218
93
Dạo trước em chạy nhiều thường đổ Kixx PAO quen rồi, giờ chạy ít nên muốn đổi sang Castrol tốt tốt tí, mà hãng này không thấy thông số nhớt nên không biết loại nào thì tốt, nên lập thớt xin các bác tư vấn ạ. Em xin cảm ơn!
Chạy ít thì càng phải đổ Kixx chứ?
Nhớt xịn thì phù hợp làm việc nặng nhọc và giá cao hơn. Nhớt trung bình thì phù hợp tải nhẹ, xe ít chạy.
Mình cũng đang dùng nhớt tổng hợp của Krixx, biết là chất lượng kém hơn nhưng rẻ.

Hạng D
21/10/08
3.646
70.244
113
Miền Không Xác Định
Dạo trước em chạy nhiều thường đổ Kixx PAO quen rồi, giờ chạy ít nên muốn đổi sang Castrol tốt tốt tí, mà hãng này không thấy thông số nhớt nên không biết loại nào thì tốt, nên lập thớt xin các bác tư vấn ạ. Em xin cảm ơn!
Về lý thuyết thì PAO là bảnh nhất trong các loại nhớt rồi còn gì? :D

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
Xe mình KIXX 5L đổ thiếu (5,5L) đc cái rẻ ! Cas sợ hay giả!

• Haha
Reactions: memai