Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Có mấy Cô bán BH Manulife đang tư vấn mình mua BH Max gì đó vừa được BH mà phần còn dư lại của tiền BH thì Manulife đầu tư KD. Nếu mình có dư tiền nhàn rỗi thì bỏ vô thêm cho quỹ đầu tư Manulife KD dùm . Các Cô sale nói năm vừa qua , quỹ này đem lại cho KH tham gia đầu tư tiền lãi là 48%/năm (?)

Các bác có tin được không???

Hạng B2
26/2/09
252
30
28
34
Tin... mới sợ!
Trên đời có cái chắc chắn lời như vậy, việt nam đâu còn ăn mày đâu hả bác?

Tập Lái
19/10/10
12
0
0
KHÔNG THỂ TIN NỔI.....NGHE MÀ HẾT HỒN.....ĐỂ TIỀN LÀM VIỆC KHÁC CHO LÀNH..

Hạng B2
18/2/08
300
249
43
53
Em nó nói lộn đó Bác ơi: 48 phần ngàn chứ không phải 48 phần trăm đâu.

Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
E cũng có 2 cái BH của Manulife (1 cái loại này) vì có Chị đánh chung sân cl bán BH năn nỉ mua mãi nên mua chứ từ ngày đóng tiền (3 năm trc) đến giờ e thậm chí còn ko biết tác dụng và lợi ích của mấy cái BH này ra sao nữa,muốn cắt luôn ko đóng nữa nhưng cắt luôn thì xem như mất gần hết phí nên vẫn phải tiếp tục đóng.

Hạng B2
25/5/07
341
1
0
Nói ko phải khen bác chủ thớt....trình bác ko chăn mấy em đó thì thôi chứ làm gì có cửa ngược lại!:D

Hạng B2
2/11/10
205
1
18
39
Chủ thớt không hỏi luôn Cô BH Manulife rằng nếu quỹ đầu tư Manulife lỗ, tiền của bác có được Manulife bảo hiểm không ????

Hạng B1
21/6/09
80
0
6

Mobiado nói:
E cũng có 2 cái BH của Manulife (1 cái loại này) vì có Chị đánh chung sân cl bán BH năn nỉ mua mãi nên mua chứ từ ngày đóng tiền (3 năm trc) đến giờ e thậm chí còn ko biết tác dụng và lợi ích của mấy cái BH này ra sao nữa,muốn cắt luôn ko đóng nữa nhưng cắt luôn thì xem như mất gần hết phí nên vẫn phải tiếp tục đóng.

- Bác còn sống khỏe thì sao thấy được giá trị của BH?
- 48% thì phi lý, 4,8% mới đúng chứ.
- Hiện sản phẩm Kế Hoạch tài chính trọn đời của ACE Life mới hót nhất (nhiều người tham gia nhất, doanh thu cao nhất) mà số dư TK chỉ được 9,6% năm. Nếu Manulife được 48% năm thì em kêu cả nhà tham gia hết rồi nghỉ việc chờ tiền lãi cho khỏe.

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
roy_dip nói:
Chủ thớt không hỏi luôn Cô BH Manulife rằng nếu quỹ đầu tư Manulife lỗ, tiền của bác có được Manulife bảo hiểm không ????

Quỹ đầu tư Manulife dùng tiền đầu tư của mình (sau khi trừ phần BH) đầu tư vô CK và trái phiếu . Nếu thị trường giãm thì họ sẽ bán ra và không đầu tư tiếp cho đến khi TT xanh , bảo đảm chúng ta sẽ không mất vốn vì lỗ và mức lời thì sẽ trong khoảng 14%/năm(?).

Nói túm lại là nếu chúng ta có tiền cứ đầu tư vô quỹ này đảm bảo sẽ lãi khoảng 48%/năm hoặc tối thiểu 14%/năm. Manulife có kinh nghiệm đầu tư ở châu á hàng trăm năm rồi

Status
Không mở trả lời sau này.