Hạng D
29/3/12
1.004
249
63
39
Bình Dương
Thanks bác chủ rất nhiều, đoạn kết của bác rất thuyết phục, em xin phép được note lại để sử dụng trên đường thiên lý.

Ps all : Em nằm cuối bảng xếp hạng của bác chủ.

Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn
Quan trọng là người lái xe, người lái xe có văn hóa thì họ đi xe gì cũng văn hóa, và ngược lại.
Cho nên theo mình thấy chia theo nhóm xe chẳng giải quyết được vấn đề gì cả ...

• Like
Reactions: stevenkenz
Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Cái xe nó có tội tình gì, cái biển kiểm soát nó có tội tình gì mà bác phân loại nó ra để xây dựng văn hóa làm chi. Quan trọng là người lái xe cần được hướng dẫn lại văn hóa khi tham gia giao thông chứ không phải cái xe, càng không phải cái biển kiểm soát.
Cho nên em góp ý bác là sửa lại: "Lái xe" chứ không phải là "4 loại xe". Xe biển 80 cũng có nhiều bác lái xe rất điềm tĩnh, đúng luật đấy chứ.
Bác hình như không tìm hiểu được cái gốc của vấn đề. Bác đi trên đường thấy có bao nhiêu phần trăm biển xanh đi đúng luật? Tại sao họ lại dám làm như thế? Phải có ai nắm mắt làm ngơ hay bật đèn xanh cho chúng nó vi phạm thì chúng mới dám chứ. Bác nên hiểu lái xe chỉ là một cái nghề thôi, không thể vì ông lái biển xanh nên ông có quyền phạm luật.
Nhân dân người ta nhìn, người ta thấy chứ sao không thấy, làm sao mà che mắt nhân dân được.
Nói túm lại là tại sao những người lái xe đó lại dám phạm luật? Do áp lực công việc? Nếu do áp lực công việc mà ông có thể gây nguy hiểm cho tính mạng người khác thì xin mời ông làm việc khác. Ông đừng có nói vì chén cơm của ông mà ông có thể giết người. Ở đây chúng ta đã thấy có sự dung túng có nghĩa rằng là có sự làm việc không nghiêm túc (có thể nói là có tiêu cực) trong ngành công an.

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
em hòan tòan đồng ý, chủ yếu tài xế biển xanh biển đỏ ỷ thế dựa hơi nên lái ẩu, 10 ông hết 10 ông

Hạng D
30/4/14
1.139
16.571
113
Hôm rồi em đứng photocopy giấy tờ nghe mấy bác tài xe bus uống cà phê nói chuyện, nghe thấy họ bảo quy định phải đi từ trạm này đến trạm kia chỉ được 11 phút hoặc 12 phút, ... em nghe mà hãi quá. Nghĩ bụng hèn gì mấy ổng chạy như điên chỉ vì cái định mức thời gian của Công ty.

Hạng C
4/10/09
627
808
93
Ẩu nhức đầu luôn là xe 2b nhé bác. móc trong móc ngoài móc luôn kiếng hậu của mình mà còn dừng xe lại Á Đù mình nửa.