Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
nobitta nói:
BMTRIET nói:
Khổ nhất vẫn là nông dân thôi các bác ơi!!!!!! Tội nghiệp....
Em chả thấy có gì tội nghiệp cả...

Bác phải làm trong ngành này bác mới hiểu...Cá ăn kiến, thì kiến ăn cá thôi...Tham thì giờ lãnh hậu quả ...
Trước khi trách người thì hãy tự trách mình

Hạng D
15/12/06
1.211
5.284
133
39
Điều đáng quang tâm là có lúc giá cá tra đang ở mức 25.000 đồng/kg nhưng Bianfishco lại mua với giá 29.000 đồng/kg.

“Đây là điều bất bình thường. Chính quyền thấy điều đó nhưng Bianfishco hoạt động theo Luật Doanh nghiệp nên không thể can thiệp được. Và cũng chính vì điều bất bình thường này, cộng với việc sử dụng vốn vay không đúng mục đích nên khi lãi suất ngân hàng tăng cao thì doanh nghiệp mất cân đối tài chính dẫn đến việc chiếm dụng vốn của người nuôi cá”, ông Hùng nói.

Sao lúc đấy..chả người nông dân nào đi kiện Bình An là tại sao cty khác mua của tui 25k/kg, mà Bình An lại đi mua tới 29k/kg...phá giá thị trường quá ah...

http://biz.cafef.vn/20120...dai-gia-no-tien-ca.chn

Hạng C
6/12/10
586
15.714
93
nobitta nói:
BMTRIET nói:
Khổ nhất vẫn là nông dân thôi các bác ơi!!!!!! Tội nghiệp....
Em chả thấy có gì tội nghiệp cả...

Bác phải làm trong ngành này bác mới hiểu...Cá ăn kiến, thì kiến ăn cá thôi...Tham thì giờ lãnh hậu quả ...

chả bít bác suy nghĩ gì khi phát biểu như vậy . THEO EM THÌ "THỐI QUÁ "

Hạng B2
8/7/09
348
0
0
37
Hanh.Pham nói:
chán mấy cái tin về bà Hiền lắm dòi, chả hỉu bà í bệnh gì mà chỉ có việc đi chữa 1 cái bệnh chẳng ai nói tên ra cũng nổi tiếng kinh khủng ... ai trả lời em với, đừng nói là bệnh nổ nhen.

Hạng C
29/7/11
760
13
28
41
tamvo nói:
Trao đổi với Vnexpress.net chiều ngày 20/3, ông Võ Thanh Hùng - Trưởng Ban Quản lý các khu công nghiệp và chế xuất TP Cần Thơ - cho biết, tổng số nợ liên quan đến các công ty và cá nhân bà Phạm Thị Diệu Hiền khoảng 1.300 tỷ đồng. Trong đó, Công ty cổ phần thủy sản Bình An (Bianfishco) do bà Hiền làm Tổng giám đốc chiếm khoảng 1.200 tỷ (bà Hiền cũng chiếm 50% cổ phần tại đây). Còn lại khoảng 100 tỷ đồng là nợ cá nhân và Công ty TNHH Xây dựng - Thương mại Diệu Hiền do nữ đại gia sở hữu 100% vốn.
Các công ty của mợ ấy đều là công ty CP và TNHH muh bác, chỉ chịu trách nhiệm hữu hạn trên số vốn điều lệ đã đang ký thôi. Chết là chết các công nhân và nông dân thôi bác ơi!

Status
Không mở trả lời sau này.