Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
25/3/11
409
22
18
Quỳnh Rùa nói:
scorp8x nói:
Nhảm :cool: mấy vụ trọc phú PR này chả có gì cần đồng cảm & những người bỏ thời gian 8, soi mói mấy chuyện riêng nhà người khác cũng nhảm nốt

À, phân tích con đường thành công và lý do dẫn đến thất bại trong kinh doanh của họ thì không nhảm đâu ạ. Chỉ có điều, trong lúc phân tích thì xàm e Quỳnh Chi 1 chút cho đỡ chán và hài hước thôi. OSFI là nơi để phân tích về kinh doanh mà bác.
Nhưng thôi, để em xàm bên CNL cho nó "hợp phong thủy"

Cái em nói là chuyện riêng nhà người khác chứ 0 phải việc kinh doanh hay có ảnh hưởng đến mọi người :D Năm ngoái thằng bạn em mua chiếc BMW còi 15k euro thôi mà đám người việt ở lâu bên đó cũng bàn tán kêu thằng này sĩ diện hão dù họ mua xe Toy mới còn đắt hơn của nó. 1 ví dụ về người VN ở tây đã vậy chứ chả nói ở nhà.

Hạng D
26/10/10
1.678
13.805
113
scorp8x nói:
Quỳnh Rùa nói:
scorp8x nói:
Nhảm :cool: mấy vụ trọc phú PR này chả có gì cần đồng cảm & những người bỏ thời gian 8, soi mói mấy chuyện riêng nhà người khác cũng nhảm nốt

À, phân tích con đường thành công và lý do dẫn đến thất bại trong kinh doanh của họ thì không nhảm đâu ạ. Chỉ có điều, trong lúc phân tích thì xàm e Quỳnh Chi 1 chút cho đỡ chán và hài hước thôi. OSFI là nơi để phân tích về kinh doanh mà bác.
Nhưng thôi, để em xàm bên CNL cho nó "hợp phong thủy"

Cái em nói là chuyện riêng nhà người khác chứ 0 phải việc kinh doanh hay có ảnh hưởng đến mọi người :D Năm ngoái thằng bạn em mua chiếc BMW còi 15k euro thôi mà đám người việt ở lâu bên đó cũng bàn tán kêu thằng này sĩ diện hão dù họ mua xe Toy mới còn đắt hơn của nó. 1 ví dụ về người VN ở tây đã vậy chứ chả nói ở nhà.
Cái này nó xảy ra với tất cả các sắc dân chứ không phải riêng dân VN ta đâu .

Hạng D
29/11/06
2.951
38.088
113
53
BunNuocLeo nói:
Tin nóng cũng không kém phần Công ty TNHH Phương Nam chuyên kinh doanh chế biến thủy hải sản tại Sóc Trăng cũng đang bị niêm phong, ngân hàng cũng đang siết nợ chờ thanh lý hết hàng tồn kho, giám đốc thì đã đi Mỹ trước tết. Ngành thủy hải sản đã hết thời hay sao???

Nick của bác thấy nhớ bún nước lèo ở Sóc Trăng quá...mặc dù bún ở CM ăn ko thua kém

Vấn đề Phương Nam là tới lúc phá sản mới biết là giám đốc đi USA mấy tháng trước...lần này anh Liên Việt mới mua Bưu Điện xong dính chưởng vụ này :mad:

Hạng C
4/6/07
777
7.108
93
53
Phương Nam nghe nói chủ chuyển 1 mớ tài sản cho con cháu lâu rồi, xong trốn qua Mỹ trước tết, sau tết công nhân đi làm lại mới hớ ra

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
chuheonongtinh nói:
Bài viết trên báo Dân Trí quá hay. Làm ăn thì thế thôi lúc được lúc thua. Với chị Diệu Hiền tốn quá nhiều tiền cho những chi phí quan hệ nhiều khi không kiểm soát được. Phụ nữ đôi khi không tỉnh táo các bác nhỉ. Ah còn một chị nữa mà hứa nhận 10.000 lao động ở Libia về nước có bác nào có thông tin không. Chia sẽ cho mọi người với.
Chị Thảo Khang Thông ạ, chị này cũng hoành tráng lắm.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
cai nay goi giong nhu "phuoc bat trung lai hoa vo don chi" biet hoa truoc se den voi minh nhung co gang chay lai gan no hon cho gan gui

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
sonnguyen nói:
chuheonongtinh nói:
Bài viết trên báo Dân Trí quá hay. Làm ăn thì thế thôi lúc được lúc thua. Với chị Diệu Hiền tốn quá nhiều tiền cho những chi phí quan hệ nhiều khi không kiểm soát được. Phụ nữ đôi khi không tỉnh táo các bác nhỉ. Ah còn một chị nữa mà hứa nhận 10.000 lao động ở Libia về nước có bác nào có thông tin không. Chia sẽ cho mọi người với.
Chị Thảo Khang Thông ạ, chị này cũng hoành tráng lắm.

Bác sonnguyen có đi lao động Libia về không sao biết rành thế....

Status
Không mở trả lời sau này.