Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Đại lý bảo dưỡng tổng thể Grand Livina?

Cụ nhà em mới lấy con xe cũ Grand Livina chạy từ 2012 tới giờ ODO đã 143 000 km. Xe của ông anh họ thường bảo dưỡng ở đại lý Biên Hoà cho đến năm 2016 khi ODO đạt 70 000km thì ông ấy tự mua đồ để bảo dưỡng ở garage Vũng Tàu (đại lý subaru).

Giờ em muốn đi kiểm tra tổng thể và bảo trì hết để bố em chạy cho yên tâm thì nên chọn đại lý nào đây ạ ?

Nhà ở Vũng Tàu phi lên HCM được nhưng cần biết trước đại lý nào tốt chút để đỡ phải chạy đi chạy lại tốn công.

Em cảm ơn các bác trước.

p/s : em cảm ơn mod đã chỉnh sửa, em đã cập nhật lại ảnh, mod cho nó hiển thị giúp em.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
2/7/15
80
91
18
37
Ở SG có 03 đại lý là Nissan Miền Tây, Nissan Sài Gòn và Nissan Gò Vấp. Mình hay làm ở NS Miền Tây nhưng hôm rồi chạy ngang NS Sài Gòn ở đường Sư Vạn Hạnh thấy xe đông. Mình nghĩ bên đó ổn. Bạn đi Thành Thái rồi quẹo vào khúc bệnh viện 115 rồi đi thẳng sẽ đến nơi luôn. Đi Sư Vạn Hạnh một chiều hơi khó.

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng D
9/2/18
3.360
4.929
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Vô Toyota hay Honda VT làm dịch vụ dc mà b! Cần thay gì của Nissan b mua thay thôi! Nhiều khi gara tốt làm cũng ổn mà

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng B2
29/12/11
268
129
43
Bác cứ vào hãng Nissan kiểm tra xem cần thay gì họ sẽ cho cái danh mục, trả tiền công khám rồi lấy tờ danh mục đó về tìm đại lý phụ tùng Nissan chính hãng mua, đem ra Gara quen ở Vtau nói thợ thay cho. Em đảm bảo rẻ hơn rất nhiều mà chất lượng tương đương.

• Like
Reactions: TamQuy and PMH82
Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác cứ vào hãng Nissan kiểm tra xem cần thay gì họ sẽ cho cái danh mục, trả tiền công khám rồi lấy tờ danh mục đó về tìm đại lý phụ tùng Nissan chính hãng mua, đem ra Gara quen ở Vtau nói thợ thay cho. Em đảm bảo rẻ hơn rất nhiều mà chất lượng tương đương.
Bác làm ơn tư vấn giúp em luôn đại lý nào bán phụ tùng nissan chính hãng, có trang web càng tốt, chứ em lọ mọ ra đại lý bán hàng dỏm thì bù không bằng bọ.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
em đã đi làm bảo dưỡng với chi phí đề xuất của hãng như sau :
Đại lý bảo dưỡng tổng thể Grand Livina?

Những hạng mục em đánh x là em không làm vì em thấy giá chênh lệch quá nhiều, giờ em đang tìm đại lý bán hàng nissan hoặc tốt hơn để mua về thay thế. Các bác tư vấn em với.

Hạng D
9/2/18
3.360
4.929
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
em đã đi làm bảo dưỡng với chi phí đề xuất của hãng như sau :
View attachment 2095327

Những hạng mục em đánh x là em không làm vì em thấy giá chênh lệch quá nhiều, giờ em đang tìm đại lý bán hàng nissan hoặc tốt hơn để mua về thay thế. Các bác tư vấn em với.
Cái nào cần thì nên làm luôn, giá này ok rồi chứ tìm đâu nữa b

Hạng D
9/2/18
3.360
4.929
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Vậy mà em hỏi thử có cái đắt gấp 4 lần mua trên mạng mà bác cho là giá ok, bác chịu chơi quá.
Em thấy chổ bác khoanh vùng ổn đến mục 12, xem khoảng nào cần làm thôi. Mục nào cao quá ra gara làm cũng được! Tiền nào của ấy mà.