Tập Lái
13/10/22
26
18
3
39
Chào các bác, em chuẩn bị lấy xe nên đang quan tâm tới chất lượng và tay nghề bảo dưỡng chính hãng. Em nghĩ cũng như xe máy em đang đi: không phải chất lượng, tay nghề của Honda nào cũng cũng như nhau mà có chỗ làm tốt hơn, dịch vụ ok hơn và có chỗ thì không tốt bằng.

Nên em muốn hỏi ý kiến của mọi người là xưởng dịch vụ Toyota ở Sài Gòn thì theo mọi người ở đâu có chất lượng ổn nhất?

Em cám ơn!

Chất lượng bảo dưỡng của đại lý Toyota nào tốt nhất ở SG?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CuBiMi
gb confirmed
Tập Lái
24/1/11
49
105
33
12
Chào các bác, em chuẩn bị lấy xe nên đang quan tâm tới chất lượng và tay nghề bảo dưỡng chính hãng. Em nghĩ cũng như xe máy em đang đi: không phải chất lượng, tay nghề của Honda nào cũng cũng như nhau mà có chỗ làm tốt hơn, dịch vụ ok hơn và có chỗ thì không tốt bằng.

Nên em muốn hỏi ý kiến của mọi người là xưởng dịch vụ Toyota ở Sài Gòn thì theo mọi người ở đâu có chất lượng ổn nhất?

Em cám ơn!
Xe mới thì bảo dưỡng cũng chẳng cần quan tâm đến tay nghề đâu bác, bảo dưỡng ở đâu tiện thì làm, quan trọng là lúc họ làm bác phải chú ý xem họ làm những gì, chứ thợ thuyền nhiều ông tào lao lắm

• Like
Reactions: gundamkid
Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn

Em cám ơn!

View attachment 3074198*Ảnh minh họa
Hầu như rất đồng bộ với nhau, Đại Lý nào gần thì ghé cho tiện thôi. Mình hay ghé PHÚ MỸ HƯNG vì vừa tiện và vừa rộng rãi.

• Like
Hạng C
4/12/14
842
8.120
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình đi qua Lý Thường Kiệt (cả Q10 và Tân Phú), Hùng Vương thì thấy như nhau. LTK thì vẽ vời cái khỉ gió gì cũng thay. HV thì tháo cái bình nước phụ ra khỏi cái móc treo, thẩy nó qua 1 bên (bên trên cụm dây curoa tổng) xong éo ráp vào. Làm xe xong đóng nắp capo này kia hoàn chỉnh báo mình xong xe. Mình ra xe nhận xe chạy về. Về tới nhà vô tình mở capo châm nước rửa kính thì thấy cái bình nước lủng lẳng cách dây tổng có chừng 1 lóng tay. Gọi lại chửi HV thì họ chỉ nói xin lỗi và rút KN lần sau. Mình nói hên nó ko chạm dây, chạy tưng tưng nó bung nắp, cái bình rớt xuống chạm dây, nó cuốn 1 phát phá banh cành 1 nùi chi tiết máy thì ai chịu trách nhiệm? Họ dạ dạ coi như xong. Cạch luôn HV từ đó.

Hạng B1
16/3/21
89
87
18
37
trước mình hay làm bên HT cũng ok nhưng sau xa quá nên qua Đông SG Phan Văn Trị - GV thấy cũng đc.

• Like
Hạng C
17/6/13
505
507
93
Quận 10
Em thì tiện đâu bảo dưỡng đó, thấy cũng như nhau cả, hơn nhau ở chỗ là có đợi lâu hay không. Chú ý các tư vấn viên họ rất hay thuyết phục thêm món này món kia, em từ chối hết, cứ đúng hạng mục bảo dưỡng.

• Like
gb confirmed
Tập Lái
24/1/11
49
105
33
12
Thợ thuyền nhiều anh nhậu dữ lắm, tối nhậu sáng còn chưa tỉnh gật gà gật gù, hên xui gặp thợ như vậy bảo dưỡng thì ko quên cái này cũng sót cái kia. Thợ mà cứng cứng một chút có chí tiến thủ họ cũng muốn ra ngoài làm chủ. Nên tốt nhất bác cứ chọn chỗ nào gần tiện phí bảo dưỡng thấp khi họ làm thì chịu khó đảo xuống xem đừng bỏ mặc cho thợ muốn làm gì thì làm.

• Like
  • Haha
Reactions: Osin and gundamkid
gb confirmed
Tập Lái
24/1/11
49
105
33
12
Em thì tiện đâu bảo dưỡng đó, thấy cũng như nhau cả, hơn nhau ở chỗ là có đợi lâu hay không. Chú ý các tư vấn viên họ rất hay thuyết phục thêm món này món kia, em từ chối hết, cứ đúng hạng mục bảo dưỡng.
Nhiều bác chạy Toyota mà muốn xe êm như BMW, Audi nên họ mới vẽ cho nào vệ sinh buồng đốt họng nạp, sục rửa động cơ, vệ sinh giàn lạnh, cân chỉnh thước lái …đưa cái báo giá mà em nhìn muốn chóng mặt

• Wow
Reactions: NgocLuu
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
chưa thấy ai nhắc Toy Bến Thành vs Đông Sài Gòn nhỉ