Hạng B2
3/7/05
235
773
93
RE: Daihatsu terios là Toyota Cami

nếu là con của toyota thật thì chất lượng cũng ok, nhưng giá như vậy thì chát quá và đắng quá nuốt ko nổi rồi, bằng giá như vậy bác lấy con vitara ngon hơn va máy lạnh hitachi nữa , mát lắm đó bác
Trích đoạn: hoanglt

Thế thì con Te này chất lượng chắc cũng được đấy phải ko các bác. Nhưng giá mới chát quá em nằm mơ mãi về giá ban đầu 15-16k mà không được hu...hu...

Tập Lái
16/5/05
6
0
0
53

nhưng em mới cố được có 16k làm sao mà lấy được Vita hả bác. Cưới em nó cả đăng ký nữa cũng phải hơn 21k, chưa kể đọ thêm vài thứ cho nó hầm hố. Chắc có khi tìm em nào bị gả lại vậy.

Hạng B2
13/7/05
102
0
0

nhưng em mới cố được có 16k làm sao mà lấy được Vita hả bác. Cưới em nó cả đăng ký nữa cũng phải hơn 21k, chưa kể đọ thêm vài thứ cho nó hầm hố. Chắc có khi tìm em nào bị gả lại vậy.

Nếu bác thích Terios thì tìm em cũ, giá khoảng 17-18 K, tầm đấy nếu tìm Vitara cũ chất lượng còn ngon cũng được đấy.

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Theo em xe này hợp với điều kiện sử dụng của từng gia đình thì chơi cũng ngon chán, cần giề phải xe to, xe rộng. Mà mua thì phải quyết ngay chứ sang năm thuế TTĐB lại tăng, mình không chạy đua theo thuế được đâu. Em thấy cuối năm ngoái samco nhập về khá nhiều xe này do thấy lượng tiêu thụ tăng mạnh, còn năm nay thì em không rõ.

Hạng B2
3/7/05
235
773
93

Trích đoạn: Omni

Nếu bác thích Terios thì tìm em cũ, giá khoảng 17-18 K, tầm đấy nếu tìm Vitara cũ chất lượng còn ngon cũng được đấy.
[/quote
bác omi ơi, cho hỏi muốn mua vita ra cũ or terios cũ thỉ tìm ở đâu

Hạng B2
13/7/05
102
0
0

@kietoto

Chịu khó săn trên mạng ( ở mục mua bán vnexpress ) hoặc báo mua bán. Te cũ bán không nhiều lắm nhưng Vitara sẵn hơn. Tôi mới kiếm được em Te 2003 chạy 1,3 vạn, mua của chính chủ đi nước ngoài ít dùng, đăng trên rao vặt vnexpress ấy, giá có 17K, về thay CD, sửa vài chỗ nữa ngon hết ý. Chạy đường trường có 7l/100km thôi.

Chúc bác sớm kiếm được em như ý ( lưu ý chủ xe hay đăng bán cả trên mạng và báo nhưng trên mạng nhiều khi ra tin nhanh hơn )

... cũng có thể nhờ qua các salon ôtô nhưng tôi không khoái cách này lắm.

Tập Lái
14/12/04
29
0
0
Hà Nội

Bác Omini mới kiếm được 1 em Te - xin chúc mừng nhé! Thú thực tôi cũng rất thích con Te này và đang có kế hoạch để mua 1 em chạy rồi mà tầm tầm như của Bác là mãn nguyện rồi. Thằng này chạy trong thành phố cũng rất hợp lý. Về tiết kiệm xăng thì con này khỏi phải bàn đúng không bác, nhưng em nghe nói đồ của thằng này cũng không phải là rẻ - Bác có thể cho biết em biết chút kinh nghiệm khi chạy con Te không? Cám ơn bác Omni nhé!

Hạng B2
13/7/05
102
0
0

Theo tôi nghĩ phụ tùng cho xe không đắt lắm, chỉ những thứ mà xe không có trong trang bị tiêu chuẩn thì đắt ( hình như trong 4R cũng có nói chuyện việc nâng kính điện cửa sau tốn 500$, quá đắt )
Nhưng ví dụ như kính chắn gió chính hãng kể cả công thay có 3,4 tr, khá hợp lý. Hơn nữa Te dùng chung nhiều đồ Toyota nên chắc chắn rất sẵn và không thể đắt hơn toy được.

Về kinh nghiệm đi em này tôi thấy đi trong phố cực hợp lý, điều khiển dễ dàng như matiz, chiếm chỗ không nhiều, gầm cao máy khoẻ không lo ngập, hè cao phi thoải mái mà đi trong phố bật AC on liên tục còn ít xăng hơn matiz cũng bật AC đấy, không bị cảm giác hụt công suất như matiz khi bật điều hòa.
Đi đường trường tốc độ 90-100 cũng rất ngon lành không bồng bềnh như cảm giác khi trông thấy xe lần đầu đâu. Nói chung khả năng bám đường rất tốt.

Tập Lái
14/12/04
29
0
0
Hà Nội

Bác Dungnhn lại đùa vui em rồi! Tội nghiệp cho em! Kể nỗi khổ ra lại thấy buồn, mê xe ôtô từ nhỏ, cố gắng mãi bây giờ vẫn chưa đủ tiền mua 1 em Te - Giá như em Te có giá 15K như hồi mới ra thì có phải em kiêng luôn 1 em mới coong rồi nhỉ! Tiếc thật!

Ghét nhất trên đời này là xe ôtô cứ tăng giá vùn vụt!!!!!!!!!!!

Cám ơn bác Omni đã cho biết thêm thông tin. Quả thực là em chưa nhảy lên lái Te lần nào, vì thế chưa có cảm giác thực sự. Còn Matiz thì đi thuê lái nhiều chán quá rồi. Em cũng hy vọng cưới được 1 em TE sớm nhất (nếu Tết này có Te mà đi thì còn gì bằng???).

Thôi.... em đi kiếm thêm tiền để mua xe đây, các bác ơi!!!