Hạng C
24/7/12
787
790
93
Q9 - TP.Hồ Chí Minh
Kính chào các bác!
Em đi đường thấy nhiều xe có dán gương cầu lồi lên kính chiếu hậu,đường kính khoảng 5cm.
Có bác nào dán rồi cho em hỏi tác dụng và hiệu quả như thế nào và mình có nên dán không ạh?
Cám ơn các bác !

Hạng B1
20/1/07
83
0
6
Giúp bác có thể soi rõ 2 bánh sau khi lùi (de) xe. Đảm bảo bác vào chuồng chuẩn 100% luôn. Ngoài ra bác có thể xoay để xóa điểm mù (tác dụng quan sát khi có xe chuẩn bị vượt xe bác).
Cái này ngoài HN bán 57K/đôi; nếu bác chưa có thì nên mua. Em thấy quá rẻ so với tác dụng mà nó mang lại.

Hạng B1
19/6/12
82
6
8
Em thấy gương lồi có tác dụng làm rộng góc nhìn phía sau, nó thường được gắn ở các góc cua bị khuất tầm nhìn để tăng thị trường cho lái xe, nhưng có cái hại là nó làm biến đổi khoảng cách của mình với các đối tượng nhìn thấy trên gương. Nhìn trên gương thì mình tưởng đối tượng còn ở xa nhưng thực ra là rất gần.

Hạng B1
20/1/07
83
0
6
phongtran280471 nói:
Em thấy gương lồi có tác dụng làm rộng góc nhìn phía sau, nó thường được gắn ở các góc cua bị khuất tầm nhìn để tăng thị trường cho lái xe, nhưng có cái hại là nó làm biến đổi khoảng cách của mình với các đối tượng nhìn thấy trên gương. Nhìn trên gương thì mình tưởng đối tượng còn ở xa nhưng thực ra là rất gần.
Em chỉ để soi bánh sau khi lùi (de) xe, hay phết ạ.

Tập Lái
7/10/10
34
0
0
Em thấy dán vào kính chiếu hậu có tác dụng tốt khi de xe có thể nhìn rõ vị trí bánh xe. Mà chi phí lại rất rẽ.

Hạng C
10/4/12
688
7
18
53
Em đã lắp nhưng sau 2 tháng thì tháo ra . Thấy nó cũng có tác dụng gì .
Hay mắt em kém không nhìn không được gương nhỏ ???

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Quẹo, ngoài tín hiệu đèn còi thì nên quẹo cái đầu kiểm tra cho chắc vì 2B nó hay rướn. Còn dze, tù mù chỉnh kính yên tâm hơn...