Hạng D
25/2/05
1.377
14.627
113
سايغون
Xe em mới bị rớt kính chiếu hậu ra, không phải tại em mà do bà chị làm,chứ em cưng vợ hai em lắm.
Em thấy là nó dán với kính lái bằng keo gì màu đục,không phải trắng mềm như silicone.Em nghĩ chắc không phải dùng keo 502 vì nó sẽ gây bám mảng trắng lên kính và có mùi khó chịu.
Bác sĩ và các Bác biết dán bằng keo gì thì giúp em với nhé!Mấy hôm nay chạy xe không kính hậu hơi khó chịu.
Cám ơn các Bác.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: Dán kính chiếu hậu bằng keo gì nhỉ?

Chắc là keo silicon đấy nhưng là loại dùng nóng cơ.Bạn phải mua(hoặc mượn ai đó) 1 cây súng bắn keo silicon nạp keo vào cắm điện chờ nóng chảy keo thì bóp cò cho keo chảy ra để dán kính-keo nóng chảy bám vào kính lái rồi bạn ịn kính chiếu hậu lên giữ chắc cho đến khi keo nguội hẳn mới buông tay,có người khác vịn phụ càng tốt.Ráng làm cho khéo thì vết dán mới đẹp,không bị lem nhem mất thẩm mỹ.Tốt nhất ,bạn nên làm thử bên ngoài với một thứ đồ gì đó trước để có kinh nghiệm,sau đó mới làm thật với cái kính hậu trong xe của bạn.Chúc thành công.(súng và keo có bán tại các tiệm đồ điện gia dụng,giá từ 40k--80k VND/cây,keo thì 1-2k VND/cây).

Last edited by a moderator: