Hạng B2
10/9/10
264
967
93
Mình cũng muốn dán kính nhà mà chưa biết loại nào hiệu quả. Nhà chuồng cu lầu cao nắng với sáng quá

Hạng B2
11/3/18
230
1.044
94
poly nứt có thể là do anh đặt sai mặt, hoặc ko bóc lớp bóng kiếng.

Lỗi này khá nhiều thợ lắp bị... do 2 mặt của tấm poly nó tráng phủ khác nhau.
Mình dùng cả 2 nhưng sau 3 năm cái tấm poly thái bị nứt còn kính cường lực vẫn y nguyên. Nhưng tấm poly thì có cảm giác an toàn hơn khi đi luôn trên đó để chà rữa vệ sinh. Tất nhiên là có khung sắt đỡ phía dưới cho dù gắn kính hay tấm poly
Polycarbonate khó mà nứt dc so với kính cường lực vì 20x stronger. Poly nứt chỉ có thể là do khoan ko đúng cách hoặc là mua nhầm hàng mica. Có tiền thì cứ chơi polycarbonate màu là giảm dc độ xuyên sáng, khỏi cần phải dán gì cho mệt. Nhiều xe hơi thế hệ mới đã dùng polycarbonate thay glass vì chọi đá ko bể , shape duoc và nhẹ hơn. E chỉ về mặt lý thuyết vật liệu chứ chưa có nhà để lợp mái.

Hạng D
29/11/06
3.955
10.115
113
Nên dẹp ngay tấm kính mái nhà... vì kính cường lực, nằm ngang chịu lực lâu ngày + trời nắng nữa... dễ bể, nguy hiểm.

Anh nên thay bằng tấm policabornat, tìm tấm màu tối chút nhưng vẫn xuyên sáng thì ok hơn
Nhà cũ em kính mái 10 năm ko thấy vết rạn? Mà e thấy 10 nhà hết 10 là làm kính mái rồi?

• Like
Reactions: YOLO
Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Nhà cũ em kính mái 10 năm ko thấy vết rạn? Mà e thấy 10 nhà hết 10 là làm kính mái rồi?
10 năm trước anh ko có lựa trọn nào khác. CN polycarbonat mới nở rộ khoảng 5 năm trở lại đây, và giá mới giảm vài ba năm nay; trước có nhưng giá mắc