Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Dàn lạnh của cruze ltz 2012

Tập Lái
22/3/12
25
106
53
Lần 1: ko dc vào hãng làm máy lạnh vì bọn thợ máy lạnh hãng dất ngu

L ần 2: dàn lạnh hết ga

Lần 3: hết ga lần 2

Lý do: dàn lạnh đê u do delphil china chế tạo, rất hay bị nứt hoặc thủng bằng đầu tăm chỗ khớp nối nên dứoi áp suất cao sẽ bị xì ga và mất lạnh

phương án: đem ra hàng hàn két hàn mất kịch kim 400k

sau đó nạp lại ga đièu hoà, thay gioăng, châm dầu lạnh kịch kim hơn 1 tr

total: 1.6 củ

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng B2
8/11/10
126
20
18
mình chỉ thay dầu để đóng dấu sổ ở DDT thôi, khuyến mãi thêm kiểm tra áp suất 4 bánh mà 1 ngày sau đi thấy nặng, ra chỗ bơm quen thì mỗi bánh thiếu hơn 1kg, và mất thêm 2 cái nắp chân van.

• Like
Reactions: tidus1250
Tập Lái
22/4/12
20
111
28
Đến giờ thì cái dàn lạnh chạy chẳng có vấn đề gì hết, đã tròn gần 1 tháng.
Đúng là không còn lăn tăn gì nữa mà rõ ràng là các bạn ở Đông Đô Thành thật sự có vấn đề: hoặc là ở cách chăm sóc khách hàng hoặc là chất lượng thợ.

Chắc chắn là xe em không phải thay nguyên dàn lạnh theo như các "chiên da" của ĐĐT khuyến cáo rồi.
Chưa kể mất nguyên cái dàn ốc phía trước.
Với cách làm việc như thế, thật sự không biết đi đâu về đâu. Vậy mà họ vẫn tồn tại và phát triển. Hay thật

Thị trường VN đúng là quá béo bở.

• Like
Reactions: mylovedl07
Tập Lái
21/5/16
3
2
3
55
Xin chia xe cung lo lang, thoi gian va tien bac cua bac, em xin chia xe vu xe em loai orlando nhe, em sua tai Chevrolet Vietlong...
Tong cong khoang 4 lan mat lanh trong vong 3 nam, moi lan vo Vietlong, may anh cu phan la thieu ga va bom khoang 300 ngan /lan, va truoc Tet am lich roi 2015 em cung bi phan vay ( thuc ra chay mot luc no cung lanh nhung yeu va hay mat lanh) tuy nhien lan nay thay them cai van gi do khoang 1 trieu va moi ra khoi tram bao hanh la nong suot luon, buc minh em dem xe va yeu cau phai lam cho duong hoang va cac chi phi phat sinh khac la khong duoc tinh nua vi anh lam chua Ok, may anh noi cac phat sinh phaitinh em thi khong chiu vi nhu vay cac anh chi duoc tai thao va thay het do cua xe nguoi ta ( du co hong hay khong va chang can biet) cuoi cung thi noi rang duong ong lanh ro ri mot phai thay moi khoang muoi may chai do.. Em khong chiu va noi dem di han lai di va chi phi khoang 2-3 chai gi do va em dua ra yeu cau tu nay ma no khong lanh vac anh phai chiu cac khoan phi do...
Hoi dong dai nhung de cac bac hieu van de cua xe em va cach thuc bao hanh sua chua la khong co nghia la thu va sai de tim ra cai can sua, ben con minh thi ton ca may lan cho cong suc, chi phi va thoi gian..
Gan 5 thang no van ok va lanh nhu y de xem sau nay no the nao em cap nhat cho may bac biet
Em cung ton hai chai ruoi de boc nhua tran, dan cach nhiet tran va dan cach nhiet kinh( lop thu 2 mau den, lop dau tien 3M ma van thay nong moi khi xe dung lai lau) va hieu qua tang len ro ret do may bac
Vua doc xong vu bao on ong gio lanh cua dien dan minh , hom nao ranh em se lam thu xem sao
Cam on may bac

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Xin chia xe cung lo lang, thoi gian va tien bac cua bac, em xin chia xe vu xe em loai orlando nhe, em sua tai Chevrolet Vietlong...
Tong cong khoang 4 lan mat lanh trong vong 3 nam, moi lan vo Vietlong, may anh cu phan la thieu ga va bom khoang 300 ngan /lan, va truoc Tet am lich roi 2015 em cung bi phan vay ( thuc ra chay mot luc no cung lanh nhung yeu va hay mat lanh) tuy nhien lan nay thay them cai van gi do khoang 1 trieu va moi ra khoi tram bao hanh la nong suot luon, buc minh em dem xe va yeu cau phai lam cho duong hoang va cac chi phi phat sinh khac la khong duoc tinh nua vi anh lam chua Ok, may anh noi cac phat sinh phaitinh em thi khong chiu vi nhu vay cac anh chi duoc tai thao va thay het do cua xe nguoi ta ( du co hong hay khong va chang can biet) cuoi cung thi noi rang duong ong lanh ro ri mot phai thay moi khoang muoi may chai do.. Em khong chiu va noi dem di han lai di va chi phi khoang 2-3 chai gi do va em dua ra yeu cau tu nay ma no khong lanh vac anh phai chiu cac khoan phi do...
Hoi dong dai nhung de cac bac hieu van de cua xe em va cach thuc bao hanh sua chua la khong co nghia la thu va sai de tim ra cai can sua, ben con minh thi ton ca may lan cho cong suc, chi phi va thoi gian..
Gan 5 thang no van ok va lanh nhu y de xem sau nay no the nao em cap nhat cho may bac biet
Em cung ton hai chai ruoi de boc nhua tran, dan cach nhiet tran va dan cach nhiet kinh( lop thu 2 mau den, lop dau tien 3M ma van thay nong moi khi xe dung lai lau) va hieu qua tang len ro ret do may bac
Vua doc xong vu bao on ong gio lanh cua dien dan minh , hom nao ranh em se lam thu xem sao
Cam on may bac
Đọc một lát em không biết bác viết gì luôn, lần sau bác viết có dấu cho anh em dễ thở.

Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Hóng GM DĐT và Việt Long vào giải thích chất lượng dv của mình.
Kết chiếc Cap Rev, đang gom lúa, nhg lăn tăn dv của GM quá!

Tập Lái
22/4/12
20
111
28
Dạo một vòng diễn đàn thấy rất nhiều lời phàn nàn về dàn lạnh cũng như dịch vụ của GM tại các điểm ủy quyền từ Spark, Cruze đến Cap. Và hầu như thấy GM đều im lặng.
Tin chắc với cách làm thế này thì niềm tin của khách hàng sẽ mất hết.
Sản phẩm có lỗi là chuyện rất bình thường, quan trọng là cách anh xử lý thế nào để khách không hoang mang khi quyết định mua và dùng sản phẩm của anh mới là điều quan trọng.

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Riêng kỹ thuật thì em chỉ tin GM Sài gòn. Mà giờ qua đó cũng chán vì đông quá, quá tải thợ cũng ko nhiệt tình như xưa. Nhà thì xa, vứt xe ở đó mấy hôm chỉ để bảo dưỡng thay nhớt thì dở nên thôi. Ra gara ngoài các bác có thể qua gara quen để làm, khi họ làm tốt nhất nên quan tâm xem họ làm thế nào chứ đừng vứt đấy đi về

Tập Lái
22/4/12
20
111
28
GM Sài gòn phải ý bác là bên Phú Mỹ Hưng không ạ? Nếu mà em chạy qua đó thì cũng đúng là xa thật.

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
GM Sài Gòn bên Dạ Nam Quận 8 bác ạ. Lặt vặt em tự sửa kiểu đứt dây xi nhan hay thay bóng đèn...Quan trọng như thay dầu hộp số thì phải ra Dạ Nam. Không biết nhà bác ở đâu nhưng một số chỗ bác có thể tham khảo (anh em hội Cu Sg hay làm)

1. Đảo bánh xe, cân mâm và chỉnh chụm thước lái cân bằng đông - Lốp xe Thanh Long ở Phạm Văn đồng
2. Gara Thiên Long Q2 khu Thảo điền ( Gần GM Đông Đô Thành )

Còn tuỳ khu nào thì bác lượn gara quanh khu đó thử từ mấy cái lặt vặt trước, nhà em ở Cộng Hoà nên em có thể vứt xe ở Gara Toàn Cầu làm mấy cái bảo hiểm lặt vặt cho khoẻ. Bác mua cái OBD ktra lỗi có 200k lúc nào hiện cá vàng thì tự check được

• Like
Reactions: thusinh83