Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Dàn lạnh của cruze ltz 2012

Tập Lái
8/10/15
43
25
18
53
Xe em LTZ 2016 cứ mùi khói bên ngoài xộc vào ngay cả khi để gió trong hoàn toàn. Vào hãng chỉnh vài lần vẫn khôg được. Có bác nào đã gặp chia sẻ cách khắc phục dùm. Thanks các bác.

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Xe em LTZ 2016 cứ mùi khói bên ngoài xộc vào ngay cả khi để gió trong hoàn toàn. Vào hãng chỉnh vài lần vẫn khôg được. Có bác nào đã gặp chia sẻ cách khắc phục dùm. Thanks các bác.

Em mua tấm than hoạt tính về, cuộn che bên ngoài hốc hút gió quấn xung quanh một cái lọc gió máy lạnh cũ đã cắt làm đôi làm giảm hẳn bụi và mùi bay vào xe. Bình thường cứ lấy gió ngoài, khi đi qua chỗ nào có mùi bấm một nhát lấy gió trong là ngon luôn ! Hãng chả xử lý nổi đâu

• Like
Reactions: Tri_BK and meocon07
Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào bác. hiện tượng nay dòng cruze thì 10 chiếc bị mất mấy chiếc do bộ phận relay điều khiển đóng cửa gió ngoài không kín, lúc trước bọn em làm trong hãng đã gặp và phải thay, nếu không muốn thao bung táp lô ra thì có một cách đó là bít luôn cửa lấy gió ngoài là hết bác ah.

Tập Lái
8/10/15
43
25
18
53
Bác cho hỏi có khi nào cửa gió bị tự mở do phần mềm không trong điều kiện nào đó? Vì em có cảm giác như là nó không hở thường xuyên!

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Theo em được biết (bác kiểm tra lại xem) là Cruze có cái chế độ tự động mở cửa gió khi khoang lái hết ô xy. Kiểu để đóng lâu nó lại tự mở ra để cho ô xy vào (kể cả mình để chế độ lấy gió trong thường trực) nên mùi ngoài bay vào thôi.
Trong HDSD xe có nói hay sao í, trong settings cũng có mục high/low quality air sensor gì đó thì phải. Nếu bác để low thì nó ít mở ra mở vào hơn nhưng vẫn bị. Mục này để tránh đi đường xa bị buồn ngủ và lỡ ngủ quên trong xe không bị ngạt thở thì phải :D Em nghĩ thế

• Like
Reactions: Tri_BK and meocon07
Tập Lái
8/10/15
43
25
18
53
Theo em được biết (bác kiểm tra lại xem) là Cruze có cái chế độ tự động mở cửa gió khi khoang lái hết ô xy. Kiểu để đóng lâu nó lại tự mở ra để cho ô xy vào (kể cả mình để chế độ lấy gió trong thường trực) nên mùi ngoài bay vào thôi.
Trong HDSD xe có nói hay sao í, trong settings cũng có mục high/low quality air sensor gì đó thì phải. Nếu bác để low thì nó ít mở ra mở vào hơn nhưng vẫn bị. Mục này để tránh đi đường xa bị buồn ngủ và lỡ ngủ quên trong xe không bị ngạt thở thì phải :D Em nghĩ thế
E thề là nếu tìm được, e sẽ vặn ngoéo cái sensor oxy ngay, tiếc là không thấy ;-). Trên menu setting của Mylink cũng không có mục nào liên quan. Hay là chạy phần mềm trên PC của mấy chú bên gara?

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào bác dòng cruze thì ko có chế động tự động mở cửa gió đâu bác, mà chỉ có chế độ mở cửa gió thông qua điều khiển bằng tay nhấn nút nó sẽ thông qua relay điều khiển đóng mở cửa gió. nếu bác không muốn lấy gió ngoài thì bác có thể bít cửa lấy gió ngoài vào.