Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Dàn lạnh của cruze ltz 2012

Tập Lái
22/4/12
20
111
28
Nếu bác có FB thì tham gia hội Cru SG với anh em, có những khó khăn hoặc thông tin lặt vặt post lên sẽ thường nhận được trả lời nhanh hơn ! FB hội Cu Sài gòn
Tiếc là em lại không tham gia facebook. Thôi thì cần gì thì mày mò diễn đàn vậy. thanks bác

Hạng B2
8/11/10
126
20
18
Đọc một lát em không biết bác viết gì luôn, lần sau bác viết có dấu cho anh em dễ thở.
Ông đó lơ mơ bị nó chăn rồi. tóm lại mất thời gian, xe bị tháo ra lắp vào nhiều nhanh hỏng, tốn rất nhiều tiền cho cái ko đáng (nếu hàn lỗ chắc cũng vài trăm, còn nó hay bị xì cái van cao áp, xoáy ra thay vài chục). chắc nó ăn đủ rồi nên phục hồi nhân phẩm.

Hạng B2
24/9/12
411
31
28
E sử dụng cru hơn 5 năm. Đến giờ e vẫn thấy ngán dàn lạnh của GM.nó mát ko đều. Để xe ngoài nắng thì thôi rồi. Đáng sợ.. E chuyển qua Kia thấy cực sướng với dàn lạnh :3dcuoi:

Tập Lái
29/6/14
3
0
1
35
Các bác ơi cho em hỏi, em co con Cruze. Tình trạng như sau :
Khi đi trời nóng và mưa râm thì máy lạnh rất ổn, nhưng khi rửa xe (k rửa khoan máy và k cho nước vào lốc lạnh của xe) thì tình trạng bị tắt AC lạnh luôn. khi đi trời mưa to mà tăng giảm lạnh 1 tý là cũng bị tắt AC tiếp. Đến khi đậu xe tầm 2h đồng hồ thì nó có lại. Vậy hiện tượng trên có phải là cảm biến nhiệt của xe k ah

Tập Lái
16/9/16
2
0
1
47
Chào diễn đàn, con Cruze mình năm nay lại bịnh y như của bác tonyhuyh89, xin mọi người chỉ giáo. Thanks.

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Hóng GM DĐT và Việt Long vào giải thích chất lượng dv của mình.
Kết chiếc Cap Rev, đang gom lúa, nhg lăn tăn dv của GM quá!
Dịch vụ bọn GM chán lắm. Chúng chung lò mà. Kỹ thuật thay nhớt còn tào lao. Chuyên gia đổ dư nhớt, xe chạy nặng, lâu ngày còn hại máy . Vậy mà tụi nó cũng làm dc. Thay nhớt khá cơ bản mà nó làm còn ko xong. Mới đây mình thấy Toyota cũng vậy. Để check thêm nhiều xe Toyota nữa để khẳng định chắc hơn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Dịch vụ bọn GM chán lắm. Chúng chung lò mà. Kỹ thuật thay nhớt còn lao. Chuyên giá đổ dư nhớt, xe chạy nặng, lâu ngày còn hại máy . Vậy mà tụi nó cũng làm dc. Thay nhớt khá cơ bản mà nó làm còn ko xong. Mới đây mình Toyota cũng vậy. Để check thêm nhiều xe Toyota nữa để khẳng định chắc hơn
Híc, bác nói em nhớ ra, để em sáng CN em check lại mức nhớt. Đợt trước thay dầu thường thay luôn lọc, nhớt mua là 1 bình 3,8 lit, 1 bình 1 lít mà đổ vừa hết luôn. Xe em Cruze theo hướng dẫn SD là dùng 4,5 lit thôi, không rõ thay luôn lọc nhớt nó có hao hơn không hoặc lượng nhớt đóng chai cũng chưa được chuẩn, thấy thợ check rồi đổ cả vào.