Hạng C
Chào các bác,

Em đang tính mua một em Santa Fe SLX - Model 2010 - Nhập nội địa Hàn Quốc (full options, đăng ký 2009), nhưng hiềm một nỗi là xe này không có dàn lạnh thứ hai (rear A/C) và hàng ghế thứ ba không có 2 cửa gió như SLX 2011 và các đời trước.
Nhà em thường đi 6-7 người hoặc có trẻ con thì cũng thích nằm/ chơi ở hàng ghế 3 (sau khi gập phẳng lại), nên những buổi trưa hè nóng bức ở SG, em cần xe có dàn lạnh thứ hai và cửa gió hàng ghế thứ ba.

Em hỏi các bác xem liệu có độ/ lắp thêm được dàn lạnh thứ hai và cửa gió hàng ghế thứ ba cho SLX 2010 không nhỉ (em thấy xe đã có để sẵn 2 hộc cửa gió hàng ghế thứ 3 rồi, nhưng không hiểu sao đời 2010 lại bị cắt mất)?

Cảm ơn các bác!

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
E chỉ cho bác cách này, e thấy cũng khá ok. Trước khi đi nổ máy trước 5 phút, bật tối đa quạt gió và nhiệt độ thấp nhất, sau đó khi khởi hành, ở đằng trước, bịt bớt 2 cửa gió ở hai bên (tài và phụ), chỉ mở một nửa hay 1/3 là ok, hai cửa gió chính giữa hướng lên trời, cho dòng khí lạnh chạy về phía sau xe, đảm bảo để quạt gió số 2, đằng sau cũng đủ mát dù là mùa hè. Bác cứ thử xem sao. Lưu ý là nhiệt độ để thấp thì đằng sau mới mát được.

Hạng B2
16/7/12
417
6
18
Con neu Bac tinh den chuyen do them dan lanh nua thi Em thay kg kha thi lam. Thay vi do them Bac lay tien day kiem em 2011 hoac xe TC doi 2011- 12 thi ok hon. Chu do them dan lanh cung ton kem day Bac ah!

Hạng C
Cảm ơn bác dtl1987, em đã tìm đọc hết topic "Santa Fe SLX 2010 đầu tiên tại Đồng Nai" của bác khi bác vừa rước em màu đen về dinh, phải nói là bác quá rành về em này.

Em hiện chạy Carens, cũng chỉ có 1 dàn điều hòa và cửa gió ở hộp tì tay cho hàng ghế sau, em cũng thường làm như cách bác nêu, nhưng có 2 dàn lạnh và thêm cửa gió vẫn thoải mái hơn.

Bác vẫn happy với em nó chứ ạ?

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
E nghĩ là lắp thêm dàn lạnh thứ 2 được mà, vì hình như slx 2010 1 dàn lạnh nhưng có sẵn chỗ để lắp họng gió thứ 3 luôn đó.