Hạng B1
25/6/16
73
70
18
HCM
Sau 4-5 lần gì đó ra hãng, thay cảm biến các kiểu vẫn bị, và hôm nay em lại mang ra hãng lần nữa, thì phát hiện ra xe bị tắc ở phần lấy gió trong và gió ngoài, có nghĩa là xe em luôn để chế độ gió trong, nhưng thực ra nó bị nghẽn cái cửa nên mình cứ tưởng là lấy gió trong mà hóa ra toàn là lấy gió ngoài, lọc gió trước đó dính lá cây bụi bặm mà em cứ thắc mắc là mình có lấy gió ngoài đâu mà sao bẩn thế.

Giờ em mang xe ra giữa trưa tạm thời vẫn ok, tuy nhiên ở trong xe nghe thấy tiếng loẹt xoẹt nhỏ không hiểu là cái gì? hay là dàn mát nó hoạt động nên kêu như thế????

Theo như hãng bảo dòng xe chevrolet spark cuối 2015 đầu 2016 bị lỗi lắp ráp, nên nhiều xe bị hóc hộp số, về số rất khó khăn, bạn nào bị tình trạng này ra hãng xe điều chỉnh cho.

• Like
Reactions: trunggia
Hạng B1
28/1/11
79
943
83
Sau 4-5 lần gì đó ra hãng, thay cảm biến các kiểu vẫn bị, và hôm nay em lại mang ra hãng lần nữa, thì phát hiện ra xe bị tắc ở phần lấy gió trong và gió ngoài, có nghĩa là xe em luôn để chế độ gió trong, nhưng thực ra nó bị nghẽn cái cửa nên mình cứ tưởng là lấy gió trong mà hóa ra toàn là lấy gió ngoài, lọc gió trước đó dính lá cây bụi bặm mà em cứ thắc mắc là mình có lấy gió ngoài đâu mà sao bẩn thế.

Giờ em mang xe ra giữa trưa tạm thời vẫn ok, tuy nhiên ở trong xe nghe thấy tiếng loẹt xoẹt nhỏ không hiểu là cái gì? hay là dàn mát nó hoạt động nên kêu như thế????

Theo như hãng bảo dòng xe chevrolet spark cuối 2015 đầu 2016 bị lỗi lắp ráp, nên nhiều xe bị hóc hộp số, về số rất khó khăn, bạn nào bị tình trạng này ra hãng xe điều chỉnh cho.
hóc hộp số là sao bác ??? vào số 1 đôi khi khó trả về , phải đệm miếng ga vào mới trả về số 2 được phải k ???

Hạng B2
30/8/13
450
175
43
Cái vụ hộp số đi bảo dưỡng có ghe, khách phaen ánh, xe mới 2k km

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Hóng , ngoài ra em nghe xe ôm đồn lý do máy lạnh yếu là do cái lọc máy lạnh nó kg có nên dẫn đến nguyên nhân này ? có phải vậy kg các bác

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
vậy xuất hiện trong dòng xe sản xuất từ năm nào vậy bác , đối với spark 1.2 mới ra liệu có bị hay kg và hướng khác phục thì sao vậy bác
Cos đầy đủ nhé bác

Tập Lái
29/4/16
5
1
3
42
Xe mình cũng vậy, từ số 1 chuyển sang số 2 nhiều lúc cứng ngắc ko vào được. nhưng ra hãng chỉnh lại giờ đỡ rùi. Nhưng cảm giác vào các số nặng lắm. xe mới 6000km

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
He...Xe mình Spark LS, lăn bánh tháng 9/2018. Đang...hồi hộp. Nhưng giờ không còn...hãng nữa rồi. Chắc là sẽ khó khăn hơn các bác đã mua 2-3 năm trước ?!
Mình đã mở cửa hộp lọc gió Spark LS-2018 ra kiểm tra. May. Có cái lọc gió trong đó :
Dàn lạnh xe Chevrolet Spark Ls có vấn đề

Mới chạy 4000km, nên chỉ có ít bụi rác . Thỉnh thoảng lôi ra xịt hơi thổi bụi cũng tốt nhể ! :
Dàn lạnh xe Chevrolet Spark Ls có vấn đề

Thiếu cái lọc gió vào này, bụi quyện với nước như...đổ bê tông giàn lạnh thì tèo chứ chả phải teo đâu . He...he...

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Vụ hộp số thì Spark LS 2018 của mình phải đạp côn...sát ván. Hơi khó chịu và dễ chết máy. Đang nghĩ hay tại xe mới nó thế ?. Mấy chục năm chỉ toàn chạy xế cũ cà tàng quen rồi...