Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Tôi nói thật với bác: bác có vấn đề về đọc hiểu, vấn đề về tư duy, và cả vấn đề với tiếng Việt nữa. Câu chữ thì lan man, nội dung thì lạc đề, đề cập tới những thứ vớ vẩn ko đi vào trọng tâm của topic. Toàn thấy văn phong chủ yếu khoe khoang và thể hiện ta đây hiểu biết, nhưng thực tế thì càng nói càng thấy lố bịch và vô nghĩa. Bác làm ơn bay về hành tinh của bác đi nha. Không tiễn ! Hì…
Đúng vậy. Bạn là người VN thích thể hiện thìch dùng tiếng anh ... tiếng Pháp. sau đó là chỉ chưởi nhưng thật tế chứng minh hay lý luận thì không có. Bạn dùng tiếng anh để kết thúc, tôi dùng tiếng việt thì sao ?

Topic là tiếng anh . vào chủ đề thì quá là VN. phải là anh mỹ pháp . và cuối cùng thì "the end". cũng lụi mỹ thôi. tôi hiểu tiếng việt không cần bạn dùng tiếng anh.để nói với tôi

Vậy bạn bàn luận hay chửi lộn , tôi thì chắc chắn trình độ không chửi bằng bạn, nhưng chứng minh tiếng việt/Pháp/Anh tôi nghĩ là trang VN chính thống hơn bạn nhiều ...nhưng bạn không muốn và né tránh. Vả trình độ anh pháp tôi không nghĩ là hơn bạn nhưng có thể tụ được, nếu bạn muốn

Bạn định nghĩa hành tinh là gì ? nếu tôi đã đến một hành tinh thì không ở đây chia sẽ với anh em. bác biết khi ra khỏi trái đất biết tốn bao nhiêu tiền không ? có đó. Và tôi không đủ tiền để bay khỏi hành tinh nầy

không nên đem chính trị vào cuộc nhé bác.

Còn khoe khoang thì chính bác đang dùng tiếng anh mỹ mà nói chuyện không phải với tôi mà là cả anh em trong OS ..*

Tiển hay không là có các vị trong diển đàn có quyền. . Bạn có quyền thì cứ làm thôi .

Vậy chủ đề là chửi lộn hay VF làm sao để chân ở các xứ tây phương ? Bạn đang kéo chuyện kỹ thuật, kinh tế qua chính trị

Rất vui khi bàn luận với bạn ...

Tiển hay không là tôi với diển đàn OS, trừ khi bạn đưa công văn ra để loại tôi ra khỏi diển đàn. Nhưng tôi có thể tiển bạn ... qua câu ..... Chào bạn ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Ngán gì, VF Úc đó. Khai trương rầm rộ, quảng cáo ầm ỹ chỉ để bán cp, rồi rút. Nó gặm hết cái Tân Cảng, Ba Son rồi hứa bỏ tiền mở rộng đường từ đài Liệt Sỹ đến cầu Sài Gòn, lên báo quảng cáo hình ảnh, gặm xong giờ đường Nguyễn Hữu Cảnh cũng phải lấy ngân sách ra nâng cấp.
Thế là Vin chả có mãnh liệt Việt gì ráo, mà vẫn là trò xưa nay mồm mép để bán sản phẩm chính của Vin là cổ phiếu à :-D
Thế thì nó dẹp tiệm cũng ko ngại rồi, cầm mớ cổ làm tỷ phú USD quá đẹp.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Thế là Vin chả có mãnh liệt Việt gì ráo, mà vẫn là trò xưa nay mồm mép để bán sản phẩm chính của Vin là cổ phiếu à :-D
Thế thì nó dẹp tiệm cũng ko ngại rồi, cầm mớ cổ làm tỷ phú USD quá đẹp.
Mỉnh cứ nghĩ bình thường, sản phẩm mới không có bảo trì, cũng không biết đồ mua, mà cũng chẵng biết giá .... mà dù có miển phí chẵng ai dám đụng
Một chiếc xe VF như Opel Karl 2019 dù bán đúng giá giàm giá cũng thua vì Opel Karl ngưng rồi từ 2019

Còn các đời lấy từ BMW, thử hỏi rẽ hơn cỏ nào, hay là lấy từ BMW nhưng giá và chẵng có hệ thống phía sau thì tính thế nào .... em lúc đầu định, nhưng sau thì tè với vinfast ... mai em có giấy công an mời làm việc vì chê xe vf .. chán quá

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
20/11/17
85
63
18
Search lại vụ máy thở, kit test Covid này nọ của Vin xem tiến độ đến đâu là biết mà....
Search ra vầy nè, ko biết đang nói cái gì nữa:

• Like
Reactions: Osin and tranduclh
Hạng B1
20/11/17
85
63
18
Mỉnh cứ nghĩ bình thường, sản phẩm mới không có bảo trì, cũng không biết đồ mua, mà cũng chẵng biết giá .... mà dù có miển phí chẵng ai dám đụng
Một chiếc xe VF như Opel Karl 2019 dù bán đúng giá giàm giá cũng thua vì Opel Karl ngưng rồi từ 2019

Còn các đời lấy từ BMW, thử hỏi rẽ hơn cỏ nào, hay là lấy từ BMW nhưng giá và chẵng có hệ thống phía sau thì thính thế nào .... em lúc đầu định, nhưng sau thì tè với vinfast ... mai em có giấy công an mời làm việc vì chê xe vf .. chán quá
Nói lủng cà lủng củng mà ráng chi khổ vậy.

Tập Lái
15/3/21
11
5
3
34
Nói lủng cà lủng củng mà ráng chi khổ vậy.
Cha nội này Việt kiều ở đâu chả biết cái quái gì về tình hình Việt Nam, chả biết gì về xe Vinfast, chỉ nghe thông tin qua báo chí chụp mũ phản động ở nước ngoài cứ cái điệp khúc báo công an bắt nói hoài, hết topic này qua topic nọ. Câu chữ nội dung thì chả ra sao, cứ tỏ vẻ hiểu biết. Nói năng như người cõi trên. Nghĩ nó chán.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Đọc hết tất cả mấy comment thì thấy toàn các ông chê bai xỉ vả dù chả đưa ra dẫn chứng cụ thể nhỉ. Làm thuê như Tim Cook, Pitchai của Google, Nadella của Mic thì có ổn ko bác. Cả đời mấy bác có mơ cũng ko có cơ hội đc gặp những thằng làm mướn đó đâu. Vin có thành công hay ko ko nói, cái quan trọng là họ tư duy lớn và dám làm lớn. Thấy thật bùn vì tư duy của đại đa số người Việt mình giống mấy bà bán cá bán rau ngoài chợ: suy nghĩ căn ke kiếm từng cắc bạc, thấy người giàu có thành công thì ghen tị xỉ vả bàn tán nói xấu người ta ko ra gì. Trong đợt dịch này Vin họ là doanh nghiệp đóng góp số 1 cho đất nước. Các bác nên cảm thấy xấu hổ nếu các bác và người thân có dùng tới trang thiết bị thuốc thang máy móc mà Vin tài trợ nha.
Ý chí thì tốt nhưng Vin ăn xổi ở thì chỉ thích hợp làm bds không thích hợp làm sx, cứ muốn 1 bữa thành thánh gióng công nghệ là điều không khả thi. Có cái động cơ bảo tự lắp ráp 2 năm rồi mà vẫn chưa thấy đâu

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Hoành tráng và đẳng cấp đấy! Những vẫn thận trọng chờ xem... Chẵng nhẽ những tên tuổi phải bị thôn tính, sát nhập như Chrysler, Volvo, Opel..., nhân sự họ kém hay sao? Nhưng Vinfast phải có những tiềm năng mới thu hút được những nhân vật máu mặt như vậy...
Tiền tấn thôi, thuê những ông hết thời