Hạng F
2/3/14
12.226
128.018
113
Mình đang thấy sự khác biệt khi tiếp cận thị trường Mỹ mà ở đó trạm sạc đã trở nên phổ biến thì liệu cho thuê pin có ổn không ? Tôi không dám nói cái nào có lợi nhất cho người dùng nhưng đảm bảo người dùng chỉ chọn 1. Một người dùng chạy xe xăng tại Việt Nam nói. Ah hihi
Không ổn. Những hãng xe điện ở Mỹ họ không làm không phải họ dốt hơn Vin mà là vì không hiệu quả

Tập Lái
8/6/19
7
9
3
35
VN có hãng xe, đã sản xuất và bán ra thị trường thì mừng và ủng hộ hàng Việt. Khi công ty Việt vươn mình ra thê giởi mình càng ủng hộ. Chỉ cần tinh thần ủng hộ thôi cũng ấm lòng rồi. Dè biểu, trong mong người khác thất bại rồi minh được cái gì. Đọc nhiều bình luận trong này thấy buồn thực sự.

Hạng F
29/10/16
11.589
22.252
113
Pháp
Cha nội này Việt kiều ở đâu chả biết cái quái gì về tình hình Việt Nam, chả biết gì về xe Vinfast, chỉ nghe thông tin qua báo chí chụp mũ phản động ở nước ngoài cứ cái điệp khúc báo công an bắt nói hoài, hết topic này qua topic nọ. Câu chữ nội dung thì chả ra sao, cứ tỏ vẻ hiểu biết. Nói năng như người cõi trên. Nghĩ nó chán.
Một là nhét vào người đối diện ...... Việt kiều, hay là 3 que, là phản động .... Mà chuyện nầy phải là phản động không vậy ?

Sau đó là kết luận bằng tiếng anh hay pháp. Bộ không biết công an là gì hay sao hả bạn ? Ngay cả thế giới đều biết, cần tôi đưa ra bằng tiếng nước ngoài hay không .

Nói ra thì thích Anh Pháp, có phải không bạn ?

Bạn còn cái gì nửa không ? hay cần chứng minh bằng 3 thứ tiếng ? Nói có chứng nha ... tôi tạm không post mà thôi ... Mà việc chẵng có gì, cứ theo bài viết bài đăng thôi .. cần chứng minh bằng tiếng gì bạn ... đừng bẻ qua chuyện khác, cứ lấy chủ đề nhé

Xe vinfast từ đâu, gốc từ đâu, lấy máy từ đâu ? đưa ra chứng minh chứ chửi thì tôi không chửi bằng bạn, nhưng chứng minh thì tôi dám chứng minh hơn bạn.

Thôi thì bạn nói về hạng bét của VF thí du nhu Fadil nhé .... nói có chứng minh đàng hoàng, có dẩn chứng, ngay cả tiếng việt.

Trừ khi bạn là cháu ông ngoại cháu ông nội thì thì điều nầy bạn đúng ở VN ....

Lúc đầu tôi cũng hứng thú với VF, nhưng từ khi VF kiện khách hàng qua công an thì từ tây qua đông mới thấy lần đầu, do đó, gốc đã hư thì ngọn chẵng lành, và đến giờ thì chìm xuồng ... còn trên mạng nhiều nguồn lắm nhé, anh pháp đức, mã, thái ....nổi tiếng thế giới rồi

Ủa sao bạn lần nầy không trả lời bằng anh hay pháp , hay "the end/la fin/Ende" đi nè , hết nói tiếng anh pháp rồi à ...

Tranh luận thì không dám, nói thì moi đời tư , không phản động thì việt kiều bất quá ba que, nhét chữ vào mồm ngừoi ta, nổ tiếng tây tiếng anh, sao đó thì sao ? cũng vậy thôi.

Nhớ là khi phãn biện thì đừng bao giờ nhét chữ vào mồm người ta là phản động nhé bác ....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
Ông có ngon nói xấu Vinamilk xem thử thấy cảnh, có cổ phần nhà nước ở trong đó đó. Đụng vô xem nhà nước có xử đẹp ông ko. Gạo ST25 là thành tựu của một tiến sĩ nông nghiệp và nhóm nghiên cứu của ông, ko phải là một doanh nghiệp. Thép Hoà Phát ông đừng mở miệng ko có, nhưng /// tụi ông ko nhảy vô nên ko có ầm ĩ thôi. Vin thì khác, /// mấy ông nhảy vô ào ạt nên dân Việt tát nước theo mưa thôi. Các ông toàn nói xàm hùa nhau chứ có biết quái gì về tình hình đất nước hiện tại đâu. Mấy ông nên cẩn thận ở nước ngoài mấy thằng tây do Covid nên nó đang kì thị gốc Á, nên lo lắng cho bản thân mình thì hơn.
Tôi cũng là người rất ủng hộ doanh nghiệp trong nước, đặc biệt là: Vinfast. Nhưng từ khi V tuyên bố kiện người tiêu dùng có ý kiến về chất lượng xe thì sự ủng hộ đó giảm đi khá nhiều. Chúng ta nên ủng hộ doanh nghiệp làm việc đàng hoàng, tôn trọng khách hàng. Tôi chưa thấy Vinamilk, ST25, thép Hòa Phát, ... kiện người tiêu dùng như vậy. Mà nếu có tôi cũng giảm sự ủng hộ.
À, ... cho tới giờ tôi vẫn chưa thấy người tiêu đung kia sai chỗ nào?

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
9/5/16
1.182
3.638
113
124
Thế là Vin chả có mãnh liệt Việt gì ráo, mà vẫn là trò xưa nay mồm mép để bán sản phẩm chính của Vin là cổ phiếu à :-D
Thế thì nó dẹp tiệm cũng ko ngại rồi, cầm mớ cổ làm tỷ phú USD quá đẹp.
Nền tảng của Vin là đất công, vị trí đắc địa bán kiếm lời nuôi cả hệ thống. Còn lý do có được đất đắc địa thì mình không rõ, chỉ lờ mờ thôi :D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.848
12.122
113
Nền tảng của Vin là đất công, vị trí đắc địa bán kiếm lời nuôi cả hệ thống. Còn lý do có được đất đắc địa thì mình không rõ, chỉ lờ mờ thôi :D
Lờ mờ gì nữa bác ngại ngùng quá, không có bằng chứng thì cứ nói đại thôi, đây VN mà, có đất đắc địa nhờ mua lại từ người đại diện pháp luật! Quá chuẩn!
Thôi thì nhờ bán đất nuôi cả nhà Vin, còn bán cổ để ông Vinboss vào danh sách Forbes âu cũng là phúc phần của ổng!
Bố Tesla cũng bán vài xe nuôi nhà máy, rồi bán cổ nuôi thân béo mập còn gì.

• Like
Tập Lái
15/3/21
11
5
3
34
Một là nhét vào người đối diện ...... Việt kiều, hay là 3 que, là phản động .... Mà chuyện nầy phải là phản động không vậy ?

Sau đó là kết luận bằng tiếng anh hay pháp. Bộ không biết công an là gì hay sao hả bạn ? Ngay cả thế giới đều biết, cần tôi đưa ra bằng tiếng nước ngoài hay không .

Nói ra thì thích Anh Pháp, có phải không bạn ?

Bạn còn cái gì nửa không ? hay cần chứng minh bằng 3 thứ tiếng ? Nói có chứng nha ... tôi tạm không post mà thôi ... Mà việc chẵng có gì, cứ theo bài viết bài đăng thôi .. cần chứng minh bằng tiếng gì bạn ... đừng bẻ qua chuyện khác, cứ lấy chủ đề nhé

Xe vinfast từ đâu, gốc từ đâu, lấy máy từ đâu ? đưa ra chứng minh chứ chửi thì tôi không chửi bằng bạn, nhưng chứng minh thì tôi dám chứng minh hơn bạn.

Thôi thì bạn nói về hạng bét của VF thí du nhu Fadil nhé .... nói có chứng minh đàng hoàng, có dẩn chứng, ngay cả tiếng việt.

Trừ khi bạn là cháu ông ngoại cháu ông nội thì thì điều nầy bạn đúng ở VN ....

Lúc đầu tôi cũng hứng thú với VF, nhưng từ khi VF kiện khách hàng qua công an thì từ tây qua đông mới thấy lần đầu, do đó, gốc đã hư thì ngọn chẵng lành, và đến giờ thì chìm xuồng ... còn trên mạng nhiều nguồn lắm nhé, anh pháp đức, mã, thái ....nổi tiếng thế giới rồi

Ủa sao bạn lần nầy không trả lời bằng anh hay pháp , hay "the end/la fin/Ende" đi nè , hết nói tiếng anh pháp rồi à ...

Tranh luận thì không dám, nói thì moi đời tư , không phản động thì việt kiều bất quá ba que, nhét chữ vào mồm ngừoi ta, nổ tiếng tây tiếng anh, sao đó thì sao ? cũng vậy thôi.

Nhớ là khi phãn biện thì đừng bao giờ nhét chữ vào mồm người ta là phản động nhé bác ....
Tôi cũng là người rất ủng hộ doanh nghiệp trong nước, đặc biệt là: Vinfast. Nhưng từ khi V tuyên bố kiện người tiêu dùng có ý kiến về chất lượng xe thì sự ủng hộ đó giảm đi khá nhiều. Chúng ta nên ủng hộ doanh nghiệp làm việc đàng hoàng, tôn trọng khách hàng. Tôi chưa thấy Vinamilk, ST25, thép Hòa Phát, ... kiện người tiêu dùng như vậy. Mà nếu có tôi cũng giảm sự ủng hộ.
À, ... cho tới giờ tôi vẫn chưa thấy người tiêu đung kia sai chỗ nào?
Chủ kênh Gogo TV là 1 thằng nhóc làm youtuber để kiếm tiền. Kênh của nó rất xàm xí, nội dung thì gợi dục, mục đích là để kiếm tiền. Xe VF của nó mua bị lỗi, cái đó là sự thật, nhưng nó phóng đại lên nhiều lần, cắt ghép ở nhiều thời điểm khác nhau gom lại để làm thành 1 video. Bên hãng bảo hành người ta đã rất cố gắng giải quyết xong xe cho nó ổn thoả cả rồi. Xe nó đã ổn nhưng nó vẫn đăng video lên với nội dung kích động giật gân. Vin họ ko dàn xếp với nó đc nên mới đưa đơn kiện nó. Sau đó mới lòi ra là có bộ sậu phản động đứng phía sau nó, nó còn làm trò dựng chuyện ăn vạ bị bắt dối trá rất khốn nạn. Xe vin hay bị lỗi phần mềm ở các phiên bản đời đầu, điều này ai cũng biết. Hiện nay họ đã cập nhật phiên bản phần mềm mới giải quyết hầu hết lỗi cũ. Thằng nhóc này mua xe trả góp, nhà Vinhomes thì đi thuê nhưng nói dối là nhà của mình. Đang nợ ngập đầu nhưng thể hiện giống như công tử nhà giàu chạy xe ôm vì đam mê. Nói chung thằng này bất chấp mọi thủ đoạn để kiếm tiền, câu view, ko có tư cách đạo đức và sự trung thực để người ta tin vào nó. Bác hiểu chứ.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.589
22.252
113
Pháp
Chủ kênh Gogo TV là 1 thằng nhóc làm youtuber để kiếm tiền. Kênh của nó rất xàm xí, nội dung thì gợi dục, mục đích là để kiếm tiền. Xe VF của nó mua bị lỗi, cái đó là sự thật, nhưng nó phóng đại lên nhiều lần, cắt ghép ở nhiều thời điểm khác nhau gom lại để làm thành 1 video. Bên hãng bảo hành người ta đã rất cố gắng giải quyết xong xe cho nó ổn thoả cả rồi. Xe nó đã ổn nhưng nó vẫn đăng video lên với nội dung kích động giật gân. Vin họ ko dàn xếp với nó đc nên mới đưa đơn kiện nó. Sau đó mới lòi ra là có bộ sậu phản động đứng phía sau nó, nó còn làm trò dựng chuyện ăn vạ bị bắt dối trá rất khốn nạn. Xe vin hay bị lỗi phần mềm ở các phiên bản đời đầu, điều này ai cũng biết. Hiện nay họ đã cập nhật phiên bản phần mềm mới giải quyết hầu hết lỗi cũ. Thằng nhóc này mua xe trả góp, nhà Vinhomes thì đi thuê nhưng nói dối là nhà của mình. Đang nợ ngập đầu nhưng thể hiện giống như công tử nhà giàu chạy xe ôm vì đam mê. Nói chung thằng này bất chấp mọi thủ đoạn để kiếm tiền, câu view, ko có tư cách đạo đức và sự trung thực để người ta tin vào nó. Bác hiểu chứ.
Rất đồng ý với lời giải thích của bạn, có điều là vụ nầy không phải đã ngưng rồi ở VN, nhưng ở thế giới thì vẩn còn, nếu bạn check ra thì vẩn còn, Có thể đối với VN là hết, nhưng ở các xứ tây phương thì thấy lạ mà thôi . ... nếu có dịp sẽ tìm hiểu sau.....

Nhờ bạn cho link thêm nói về VF đã giải quyết, tôi thử tìm mà không có, có thể từ kiếm sai.
Rồi bọn phản động sau lưng ... nhờ bạn . Từ đó tôi thừ làm so sánh và tìm các link khác thử xem.
Vụ nầy tôi cũng mất tin tức lâu lắm rồi ... Cám ơn

Hạng D
9/1/15
2.583
3.878
113
40
Các cụ yên tâm Bác Vượng giàu lắm. Bán ế thì laii vài ba chiêu Quê hương thiết kế, quê hương khai sinh bla bla các kiểu thể nào không hốt mớ xe.
Nhưng bên Âu méo có chuyện ban đầu cho xuất nối công chứng hoá đơn sau thấy ngộp quá bảo nhầm rồi trả cọc lại như vừa rồi nha quý dị.

• Like