Hạng D
22/2/06
1.297
8.026
113
46
Sài Gòn
RE: Dân Việt Nam chơi sang thiệt

Trích đoạn: fernandoz

Tiếp vụ mobi : bà con tui, ở bên Cù lao, nửa thuộc Vĩnh Long, nửa là Chợ Lách - Bến tre. (từ KS Cửu Long bên bờ Vĩnh Long, đi đò vượt sông Tiền qua đó). Bên đó, toàn là nhà vườn, cầu khỉ, hoặc cầu bê-tông nhỏ cho 2 bánh, không đường xe hơi. Cũng xài mobi. Khi mất sóng, phải leo nóc nhà, hoặc đu toòng teng trên nhánh...chùm ruột, he he...Nhưng xứ này hiền hòa, ai cũng lo mần ăn, hổng có cao-bồi làng quậy phá, bác Hamzui ạ. Miệt vườn, nhưng cũng thấy có bảng viết nguệch ngoạc, bên hàng rào nhà nọ : nhận kèm Anh-Pháp, làm đơn tiếng Anh-Pháp...he he, thú vị ! Việt kiều nước ngoài gọi về, khi có sóng, khi không.
Bật mí : xứ này, là quê nhà của đ/c Mai Quốc Bình đây ạ :D
@ bác Lancer2005 : Đỏ như bông Hồng nhung, bác ơi :D

Ái chà, ái chà, cha Mai Quốc Bình này họ vấn cao lém à nghen, hình như là tiến sĩ KT xịn đó, chả làm ở chỗ nhạy cảm mà chưa hề bị điều tiếng gì ráo, đáng tự hào là đồng hương của cha này lắm thay :D:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.477
2.237
113
48
TP.HCM

Cái này AE mình giống nhau, cứ bình tĩnh mà sống, hehe...
Trích đoạn: vivu

cái alô, em hay chờ nó qua thời kỳ đỉnh cao, chờ giá rẻ re, lâu lâu lâu đổi một lần. Đi chậm một bước nhưng mà chắc..."túi". he he

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Cù Lao đó là Đồng Phú, có 1 xã tên Hòa Ninh, thuộc huyện Long Hồ, tỉnh Vĩnh Long. Một nửa Cù lao còn lại, là huyện Chợ Lách, tỉnh Bến Tre.Từ đây, có đường xe hơi qua Chợ Lách => Trung tâm Bến tre => SG ; hoặc từ đây, cũng có đường ra Cái Bè, nhập vô QL 1A về SG, khỏi mắc công trở lại Vĩnh Long.
Cù lao Đồng Phú này, có thể nói, là Trái Tim của các Tour Du lịch Miệt vườn ở Mekong Delta : đi xuồng, ngủ võng,v.v...Nhà gia đình đ/c MQB rất có máu mặt ở đó - tất nhiên - cũng tham gia làm Du lịch, khách rất đông (vì sao đông, các bác dư biết,he he) ; đa số là khách Pháp (thường đi Hyundai 45 chỗ lớn, khởi hành từ Café SINH - Đề Thám Q1). Tới Vĩnh Long, xe đậu bên bờ KS Cửu Long VL như đã nói, có xuồng Du Lịch của chính các nhà vườn chờ sẵn, đón đi. Các bố móc khách Pháp về đông lắm, tới nỗi Cty Du Lịch Vĩnh Long phải làm nhiều tờ bướm hướng dẫn, chỉ ghi bằng 2 ngôn ngữ Việt - Pháp, in bằng tiền của Tổng Lãnh Sự Pháp ở TpHCM :D
Đ/c MQB : cách đây mấy năm, gia đình đ/c có đám tang (hổng nhớ ai từ trần). Xe hơi lớn, nhỏ, bảng Xanh - Trắng - Đỏ đủ loại, từ khắp mọi miền đất nước ùn ùn đổ về, đậu đen đặc bên bờ Vĩnh Long... Chưa kể xe 2 bánh của người phúng viếng ở các nơi gần hơn đổ về, cũng đen đặc.Các xuồng máy địa phương, được dịp kiếm thêm, sau khi các xuồng mà Tang gia thuê mướn đưa đón khách đến viếng, đã quá tải :D
Đ/c MQB còn có cậu em, rất xinh giai, bộ vó như công tử,nhà ở Phú Lâm Q6, mần Kế Toán Trưởng ở chỗ....bí mật (he he), nghiệp vụ giỏi, tấm lòng luôn rộng mở, giúp đỡ mọi người, đúng điệu Anh hùng Hảo hán Giang hồ miền Tây, lão Phuni56 ạ :D
- Hình như bác CHAIN (Xích) cũng dân Vĩnh Long ? Nhưng chắc không biết mấy vụ hậu trường này...
@ bác Hamzui : bộ bác hút thuốc bạo lắm hà ?! Lần trước, thấy bác kể vanh vách, xổ ào ào tên các hiệu thuốc hút khác nhau, đủ loại Đông Tây Kim Cổ :D
Cha nào nói hay, lưu loát, thường về TW, lo mấy việc Hàn lâm , vĩ mô, bự sự, tuốt trên trển :D Còn cha nào kinh nghiệm chinh chiến đầy mình, lăn lóc cát bụi sương gió, quen đối đầu với những trắc trở, khó khăn từ thực tế, luôn luôn được cắm lại TpHCM, coi như....tuyến đầu gian khó, xương xẩu của cả nước mà lị...:D

Hạng D
22/2/06
1.297
8.026
113
46
Sài Gòn

Iem sơ sơ ngày gần 2 gói, do đua đòi nên hút từ năm ...14 tuổi :D. Lý do hút nhiều là công việc hay ngồi đêm trên...máy tính :D:D. Mặt khác, 6 tháng iem đi khám sức khỏe tổng quát 1 lần, lần nào bác sỹ cũng nhìn phim và nói .... phổi rất ok :D:D:D. zậy thì hổng có cái gì để sợ mà bỏ thuốc :D. Nói zậy chứ cắn rứt lương tâm lém.;) Ở cty thì hút thuốc trong phòng mình ko sao, ra ngoài phòng hút đồng nghiệp cằn nhằn phát sợ:mad::mad:. Về nhà thì hút chui nhủi, chỉ được cấp quota hút trong phòng làm việc và .... ban công :D:D, hình như vợ sợ sức khỏe xuống ko thi hành "nhiệm vụ" được :D:D

Hôm nào uống cafe phải đấu thuốc với bác Fẹt thử coi :D:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác Hamzui : tui "tóm" được bác từ hồi bác post hình cái volant hổng giống ai của DS 21 lận...
Hổng dám đấu thuốc với bác đâu. Tại tui sắp bỏ hút, tiến lên...chích :D
Thì bác PM tui đê, dễ ợt.
Vụ mobi : tui vưỡn chung tình với em Nokia 3310, mua hơn 2 triệu, hồi mới ra 2003. Chưa rớt lần nào. Đang xài cục pin thứ 3, Koracell.

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.250
113
53
SG

Cách đây mấy tháng báo TT cười có 1 bài về đại gia MỖ mất tiền.Em nghe đồn là viết về đồng hương đồng khói gì với lão @fer đó :D .Không chừng lão @fer này viết bài cho TT cười quá:D ,cái gì lão cũng rành. Em té đây không lão chửi em chết :D.Em phục kiến thức về xe cũ của bác @fer lắm

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43

Trích đoạn: herrypotte

nói vụ điện thoại thì em khuyên các bác là, nếu mà chơi điện thoại thì đừng nên mua hàng mới vì nó rớt giá dữ lắm chỉ nên chơi hàng xài rồi, thôi thích cái nào đổi cái đó ko sợ lỗ. vì em là con buôn điện thoại mà hihi [8D]

Lúc nào có điều kiện đổi điện thoại thì nhờ bác cái nhỉ :D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: herrypotte

nói vụ điện thoại thì em khuyên các bác là, nếu mà chơi điện thoại thì đừng nên mua hàng mới vì nó rớt giá dữ lắm chỉ nên chơi hàng xài rồi, thôi thích cái nào đổi cái đó ko sợ lỗ. vì em là con buôn điện thoại mà hihi [8D]
bác cho cái địa chỉ của bác đi ! bữa nào em sẽ đem đầu đến cho bác chặt !:D:D:D
chặt nhẹ thôi nhé bác !:D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: fernandoz

Thường, bất cứ cái giề, mới mua, cũng hơi dơ tí, nên phải RỬA :D
bác fẹc nói đến vụ Rửa mới chợt nhớ tới cái chủ đề "dân Việt Nam chơi sang thiệt":D