Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Mỹ là nơi xài tiền như nước mà nay nó còn biết sợ cho giá xăng, lượng xe SUV cỡ lớn tiêu thụ giảm rõ rệt, Còn VN mình nhập về toàn xe phân khối lớn. Thế mới ghê chứ.
Xếp hạng tín nhiệm của Ford bị sụt giảm

Tổ chức xếp hạng tín nhiệm quốc tế Moody hôm qua cho biết, định mức tín nhiệm của Ford đã bị giảm từ mức Ba3 xuống B2. Xu hướng chuyển từ những chiếc xe thể thao đa dụng SUV cỡ lớn sang đi lại bằng xe hơi đã ảnh hưởng tới triển vọng phục hồi của tập đoàn này.
Chủ tịch tập đoàn Ford Bill Ford. Ảnh: Reuters

Theo Moody, xếp hạng về năng lực tài chính của Ford cũng giảm từ mức Ba2 xuống Ba3.

Doanh thu bán xe thể thao SUV cỡ trung của Ford trong 6 tháng đầu năm giảm 24,7%, doanh thu của loại xe SUV cỡ lớn cũng giảm tới 32,1%.

Ngày 13/7, Ford cho biết tập đoàn này đang lên kế hoạch cắt giảm một nửa tiền lãi cổ phần nhằm tiết kiệm khoảng 92 triệu USD mỗi quý. Đồng thời, Ford cũng giảm một nửa tiền lương trả cho các nhân viên. Sở dĩ Ford phải làm như vậy là do tác động của giá xăng lên quá cao cũng như xu hướng ít ưa chuộng xe SUV trên thị trường thời gian qua.

Theo đánh giá của Moody, việc cắt giảm này chỉ mang lại tác động rất nhỏ cho quá trình phục hồi của Ford. Moody cho rằng, những việc quan trọng mà Ford nên làm là cắt giảm mạnh mẽ chi phí dành cho y tế cũng như các chi phí liên quan cho việc ký kết các hợp đồng lao động mới.

Thông tin này khiến cổ phiếu của Ford trên thị trường Chứng khoán New York chiều qua giảm 18 cent xuống còn 6,38 USD/cổ phiếu.

K.G. (theo AP
.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
RE: Dân Việt Nam chơi sang thiệt

Mà nè các bác ,cổ phiếu của công ty Ford tính ra rẻ hơn nhiều mấy loại cổ phiếu của các công ty VN các bác nhể.:)

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Hồi tháng rồi, tui đưa đón 1 con Đan Mạch, thấy nó vưỡn còn xài Nokia 8210. Nó còn móc ra khoe cái đồ đập đá 5110 nữa chứ lị :D

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Trích đoạn: fernandoz

Hồi tháng rồi, tui đưa đón 1 con Đan Mạch, thấy nó vưỡn còn xài Nokia 8210. Nó còn móc ra khoe cái đồ đập đá 5110 nữa chứ lị :D
Em thấy Tây nó coi trọng những thứ rất khác mình . Có thể 3 cái trò đấy chúng nó đẻ ra nên chúng coi bình thường .
Ta thì chỉ sợ dùng mấy cái điện thọai cũ , cái xe cà tàng . Dân ta chi cho vụ này kinh hồn luôn .
Trong khí đó chi phí cho mở mang kiến thức xã hội , du lịch , văn hóa .......thì lại ... tíêc . Có lẽ các bác trong Nam vụ này còn khá chứ ngòai Bắc tụi em bệnh này rất nặng .:mad:

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: fiatsiena1.6hlx

Em thấy Tây nó coi trọng những thứ rất khác mình . Có thể 3 cái trò đấy chúng nó đẻ ra nên chúng coi bình thường .
Ta thì chỉ sợ dùng mấy cái điện thọai cũ , cái xe cà tàng . Dân ta chi cho vụ này kinh hồn luôn .
Trong khí đó chi phí cho mở mang kiến thức xã hội , du lịch , văn hóa .......thì lại ... tíêc . Có lẽ các bác trong Nam vụ này còn khá chứ ngòai Bắc tụi em bệnh này rất nặng .:mad:
He he, bệnh này hỏng chửa được đâu bác ui, nan y mờ, khi nào hết xiền thì mới hết bệnh .:D:D

Hạng B2
24/3/06
198
5
0
TPHCM

Híc, vậy là em cũng giống... Tây:D
Hồi trước thiên hạ sắp bỏ máy nhắn tin em mới bắt đầu xài, sau mua con Star-TAC bỏ túi suốt 3 năm mới đổi qua N8210 (cũng khi thiên hạ sắp ... bỏ), mới đây em đổi qua N6100 nhưng mà cũng là "vặt" của thằng bạn bỏ ra:D
Xe 2B thì trung thành với em Dream 7 số từ hồi 1995 tới giờ. 4B thì hiện vẫn chung thủy với em vợ già accord 1991 từ hồi 5/2003. Cỡ đó thì làm con cháu Trùm Sò được chưa các bác? Nói dzậy thui chứ tại em hổng có ... xiền, Diệt Lam mừ, cũng "máu" lém chới:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Xời, June năm ngoái, tui moi em 650 ra sơn sửa lại. Bi giờ, sáng nào cũng đạp lòng vòng mua báo. Gắn giỏ xe phía trước, y như hồi Cấp 3. Nhưng thời buổi này, chỗ nào cũng bin-đinh mấy chục lầu, kiếm đâu ra hoa Phượng đỏ bỏ vô giỏ xe tặng em ?!
Mà đang đạp, chuông reo, ngừng lại, móc mobi ra nghe, ai cũng quay lại trố mắt nhìn, vui lém :D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Chà bác fẹc lãng mạn dữ hen :D. Còn chuyện chơi sang thì em thấy ngay cả osin nhà em cũng có Mobi nhét túi, sắm chủ yếu là nghe nhạc :D

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Xếp hạng là theo thang AAA,AA,A,BBB,BB,B,CCC,CC,C hả bác? "giảm từ mức Ba3 xuống B2" tức là giảm BBB xuống BB, hiểu như vậy có đúng không?

Nếu không phải bác giải thích hộ thang điểm và Ba3,B2,Ba2,Ba3... nghĩa là sao? Tương ứng các hãng khác như Toy,GM ... ra sao?

Tập Lái
21/1/06
42
0
6
Hà nội

Trích đoạn: songnguyen

Chà bác fẹc lãng mạn dữ hen :D. Còn chuyện chơi sang thì em thấy ngay cả osin nhà em cũng có Mobi nhét túi, sắm chủ yếu là nghe nhạc :D
Thật không bác?
Chuyện này em nghe lần đầu. Bác trả em osin nha bác bao nhiêu 1 tháng?