Theo các bác em nên mua xe nào?

• Hyundai Santa Fe

Bình chọn: 10 9,8%
  • Mazda CX-8

Bình chọn: 40 39,2%
  • Ford Everest

Bình chọn: 52 51,0%

• Total voters
    102
Tập Lái
16/2/23
5
7
3
36
Mình đang chạy San 2021 full dầu nè bạn, 1 năm chạy hơn 21k km, ngoài cái lỗi cố hữu là lòng vè 2 bánh sau xệ ( vô hãng gia cố hết 1tr, chạy tốc độ 100-120 dưới mưa ngon lành), còn lại thì cứ đổ dầu 0,01S mà lướt thôi.
Máy dầu San thì khỏi chê: lướt êm mượt ở dải tốc độ đầu như xăng, hộp số 8 cấp DCT sang số với đk không thốc ga phải để ý thật kĩ mới biết nó đang sang số.
Cảm giác lái tốc độ thấp hơi chán, nhưng lên tầm 100km nó siết lại rất phê, chạy cao tốc 120km lên 140 không phát hiện luôn
Hàng ghế 2 nếu ngồi 2 người thì độ ngã lưng quá ưng, rộng rãi, ước có điều kiện thuê tài xế ngồi hàng 2 cực thoải mái.
Chạy đường trường bao tiết kiệm: full tải Huế Đồng Nai 1000km báo 5,6L
Dàn loa với đầu vào âm thanh tốt thì Bay cùng Thu Minh luôn.
Có chế độ mát ghế: quá hợp với khí hậu miền Nam, ăn trưa xong nếu người đổ mồ hôi mới thấy giá trị của chức năng này.
Ưu điểm theo mình nhận thấy: chạy tốt cả phố và đường trường ( đường đẹp nhé, xấu xót lắm)
Ford E 2022 đã thử bản 1 và 2 cầu: chạy đường trường thì San chắc chắn thua, nhưng phố thì không có cửa so với San dầu vì xác nó nặng, bơm ga máy gầm rú mới chịu chạy , San thì nhấp nhẹ chân ga nó vọt, êm ru ( ngồi trong cabin nhé, bên ngoài mình chưa thử), nhưng độ ồn San 21 được tinh chỉnh giảm đi rất rất nhiều so với San 19, hôm kia xuống xe mua gói thuốc, ông anh chủ quán hỏi xe em máy xăng hả e?
Bác cho em hỏi San FE và Ford Everest 2023 bác chạy khi ở tốc độ thấp <40 buông ga thả trôi, khi xe hạ số có bị "khục" + giật 1 cái ko ạ?
Em mới lấy Everest 2023 trước tết, mỗi khi chạy chậm buông ga xe hay hạ số "khục" + giật 1 cái, em mới lấy bằng + chiếc xe đầu tiên nên cũng ko biết là nó vậy hay lỗi ạ?

CQV confirmed
Tập Lái
19/12/19
6
5
3
Bác cho em hỏi San FE và Ford Everest 2023 bác chạy khi ở tốc độ thấp <40 buông ga thả trôi, khi xe hạ số có bị "khục" + giật 1 cái ko ạ?
Em mới lấy Everest 2023 trước tết, mỗi khi chạy chậm buông ga xe hay hạ số "khục" + giật 1 cái, em mới lấy bằng + chiếc xe đầu tiên nên cũng ko biết là nó vậy hay lỗi ạ?
Em mới chạy thử tầm 7km à nên không biết vụ này bác, chỉ so được với San 21 là ga đầu nó bị ì và máy gào hơn San do xác nó nặng hơn San nhiều.

• Like
Reactions: dksilent4r
CQV confirmed
Tập Lái
19/12/19
6
5
3
Để em mượn chạy thử lại xem có bị tình trạng giống xe bác không nhé.

• Like
Reactions: dksilent4r
Hạng F
29/10/16
11.573
22.143
113
Pháp
Để em mượn chạy thử lại xem có bị tình trạng giống xe bác không nhé.
Neéu bác thử cùng xe dầu nhưng ... Euro norm là Euro6 trở đi thì dầu không thua gì xăng, và thậm chí hơn

Hạng B2
10/4/15
120
7.045
103
Em đang nghiên cứu con Everest bản 2023.
Không biết dòng này còn hay gặp lỗi gì nữa không mấy anh?

Hạng F
22/7/13
8.974
40.232
113
Thấy giá đang km + ko kèm lạc thơm quá hội trưởng.
Ngộ cái nhà e xài 4 đời, có 2 đời đầu 05Mt - 09At cày hơn 200k km, xe trâu bò lắm chiếc 2016 thì lại chạy 1/2 à, mà cũng chả có lỗi quái ji cả a ưi.

• Like
Reactions: manu4ever
Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Cùng băn khoăn như chủ thớt (hiện tại em chạy Mazda 3) Em mới chạy thử San máy dầu (showroom) và CX-8 AWD (xe này chạy của anh bạn, đời trước chứ ko phải 2023).

- San:
+ Ưng: chạy nhẹ nhàng, chạy ở dải tốc độ thấp khá ok, tốc độ cao bốc, công nghệ nhiều, em khoái nhất vụ làm mát ghế + màn hình hiển thị sau khi bật xi-nhan trái/phải, cửa sổ trời lớn (cái này thì e ko quan trọng lắm, nhỏ hơn cho đỡ nóng càng tốt)
+ Chưa ưng: taplo hơi rối mắt và các nút bấm nhìn ko ưng mắt (theo cảm nhận cá nhân); em ko thích vụ số P/R/N/D là nút bấm, dễ bấm lộn; da hơi cứng (so vs CX8), ko có đá cốp (cái này em thấy cần theo nhu cầu sử dụng của gia đình), máy lạnh không thấy mát sâu lắm

- CX-8:
+ Ưng: nội thất đẹp, ghế da ngon (phải nói là nội thất nhìn rất sang trong tầm giá), rộng rãi, máy lạnh nhanh, mát; máy chạy nhẹ nhàng trong phố ở tốc độ thấp, ra Mai Chí Thọ chạy cũng rất ổn (bữa đó tải 3 người), công nghệ an toàn đầy đủ. Nghe nói bản mới có đá cốp (đúng cái em cần)
+ Chưa ưng: khi quay đầu xe, hết vòng quay, ga lên ở tốc độ thấp thấy máy hơi ì (ko biết do xe đời cũng hay gì nữa), ko có lẫy chuyển số, ko có làm mát ghế như San.

Cả 2 xe chạy em đều cảm thấy tiếng ồn dội từ gầm lên thì không quá lớn nhưng hơi bồng bềnh, bác nào có kinh nghiệm chia sẻ thêm vụ này giúp em được không. Mấy thứ về màn hình hay loa đài với em là phụ vì em chỉ cần để xem map, bật Spotify nghe nhạc bình thường, vì em tập trung lái hơn. E xin đa tạ :D

• Like
Reactions: DZUNGARC and Mexi