Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Thật sự thì nhà e có ý định đổi lên Explorer luôn ạ, nên đầu năm e đã test drive bên Ford Phổ Quang ạ! Em nhận xét một chiếc xe, trên cảm nhận thực tế và nhu cầu sử dụng thôi ạ! Em kok nói Santafe ngang Explorer nhưng có một số điểm đối với em Explorer bị mất điểm: ghé ngồi rộng, nhưng quá lỏng lẻo, kok ôm hông lưng như santafe, vô cua bị lắc ng nhiều, hàng ghế 2 cũng lỏng lẽo tương tự, không có bệ tì tay, kok có rèm che nắng, kok có kính sau tối màu với em tầm tiền đó là phải có, tiếp theo là phanh tay điện tử kèm auto hold không có luôn, làm e rất hụt hẫng ! Santafe thua ở những điểm sau: nhỏ hơn nhiều ( e thường đi 1-2 người, lâu lâu mới đi gđ 4 ng, với em nhỏ mà đẹp e thích hơn), khả năng cách âm 8/10 với Explorer, cảm nhận volant với em thật sự em kok tháy lái hay hơn Santafe, máy khỏe hơn nhiều do có turbo nhưng độ trễ chân ga lớn ( máy hút khí tự nhiên như Santafe kok có độ trễ), không bốc dải tốc độ từ 0-40 km, sau đó thì bốc hơn Santafe, cái vấn đề lớn là khi đạp ga mạnh để tăng tốc từ dải tốc độ 0-10km/ lên thì tiếng máy dội vào cabin rất lớn, tiêu thụ nhiên liệu e đi test drive ngắn nên em kok dám nói! Ex có thêm những option ăn tiền như: massage ghé trước, cảnh báo điểm mù, loa sony 10 loa ( cái này e độ cho Santafe có khi nghe hay hon, em không đanh giá cao dàn loa này, no hơn đc âm thanh nguyên bản của Santafe thui) camera trước, hỗ trợ đổ xe tự động, offroad nhiều chế độ! Em nhận xét theo cảm nhận chủ quan cho mng tham khảo thôi, hihi! Kết luận của em là về cảm giác chạy xe, thì Santafe rất oke, option của một chiếc xe tầm 1,5ti có đủ, thua Explorer cơ bản nằm ở chổ Explorer phân khúc xe lớn (lớn không phải sang nhé) nên không gian đương nhiên thua! Thiếu vài option như cảnh báo điểm mù, cảnh báo chệch làn, camera 360 cái đó bên Mỹ có về VN hông có, buồn một xíu! Kaka

Có bác này bán Stf đổi Exp nè bác.
Hông biết tại sao?
Gia dinh co nhu cau doi sang ford ex nen can sang nhuong lai Huyndai santafe 2015, xe nha su dung chinh chu, còn bảo hành chính hảng 01 nam, bao test. Cò lái làm ơn dung goi e
View attachment 661602 View attachment 661601 View attachment 661600 View attachment 661596 View attachment 661594

Hạng B2
28/7/14
176
70
28
Cám ơn Bác! Thật sự thì Explorer e thấy nó trễ khá nhiều đó ạ, e từng đi qua BMW 320 hay Civic 2017 thì e thấy trễ ít hơn nhiều so với Ẽplorer, còn nhược điểm nữa là Bác đạp gas lúc depart, tiếng máy khá là lớn còn lại vận hành không có gì để chê ạ! Hbua e Test drive dầu, chắc qua lễ e test luôn con xăng r quyết thôi ạ! Nghiên cứu mãi chưa tìm đc tầm 1,5 tỉ có con nào hơn Santafe! Kaka! Hồi tr lấy Sorento cũng vì cảm giác mạnh mẽ mà e đánh đổi sự yên tĩnh! Giờ test con Stf dầu cũng khá êm, lại suy nghĩ tiếp! Kaka! Subaru thật sự đc cảm giác lái, còn ngoại nội thất em thấy xấu quá, option ít hơn nữa!
1.5 tỉ em nghỉ con Everest 2.2 Titanium ok mà bác

• Like
Reactions: ntt61
Hạng B2
26/12/13
138
171
43
1.5 tỉ em nghỉ con Everest 2.2 Titanium ok mà bác
Em thấy ngoài kích thước lớn, đi full 7 chổ chắc rộng rãi hơn! Thì Everest thua nhiều lắm ạ, hai thứ quan trọng nhát là máy 2.2 của Everest chỉ khoảng 160hp còn Santafe là 202hp, thứ hai là bản 2.2 chỉ có 2WD còn Santafe là 4WD ngoài ra những option phụ e chưa thấy Everest hơn stf ở điểm nào !

Hạng B2
26/12/13
138
171
43
Có bác này bán Stf đổi Exp nè bác.
Hông biết tại sao?
Em nghĩ có rất nhiều lý do để đổi xe ạ! Nếu như gđ đông đi thường xuyên 5-7 người thì Explorer hơn hẳn ạ( em có nói trong những trả lời của mình) hay là đi một chiếc xe dù hay mấy thì lâu ngày nó cũng chán ( 3 năm em đổi một lần, dù e đi xe thì ít, bảo dưỡng thì siêu kỹ, nhưng đi hoài nó nhàm) ........ Explorer với em là một chiếc xe tốt, nhưng trong tầm giá đó nó kok đáp ứng đc những yêu cầu của riêng em nên em kok chọn ạ!

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Em nghĩ có rất nhiều lý do để đổi xe ạ! Nếu như gđ đông đi thường xuyên 5-7 người thì Explorer hơn hẳn ạ( em có nói trong những trả lời của mình) hay là đi một chiếc xe dù hay mấy thì lâu ngày nó cũng chán ( 3 năm em đổi một lần, dù e đi xe thì ít, bảo dưỡng thì siêu kỹ, nhưng đi hoài nó nhàm) ........ Explorer với em là một chiếc xe tốt, nhưng trong tầm giá đó nó kok đáp ứng đc những yêu cầu của riêng em nên em kok chọn ạ!
E cũng tính đổi xe. Đã test drive con Exp rồi, lái đã, nhưng, đi trong tp thì hơi to, ra vào nhà thì hơi vất vã, đang lưỡng lự.
Sẽ test con STF full xăng xem thế nào.
Giá thấy đang giảm 1220.

• Like
Reactions: sontung
Hạng C
5/7/13
844
599
113
E cũng tính đổi xe. Đã test drive con Exp rồi, lái đã, nhưng, đi trong tp thì hơi to, ra vào nhà thì hơi vất vã, đang lưỡng lự.
Sẽ test con STF full xăng xem thế nào.
Giá thấy đang giảm 1220.
1220? Vậy lăn bánh cũng 1350 rồi! Hay giá 1220 đã là giá lăn bánh?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Showroom chào giá lăn bánh là 1345, + thêm 50 chai phụ kiện (bệ bước, dán kính, lót sàn, cách âm, wifi, ...).
Thanks bác!
Vậy cũng đâu giảm gì đâu! Bác chủ topic này lấy San full xăng 1.330 lăn bánh :)

• Like
Reactions: minhtuong2507
Hạng B2
26/12/13
138
171
43
Thanks bác!
Vậy cũng đâu giảm gì đâu! Bác chủ topic này lấy San full xăng 1.330 lăn bánh :)
Giá giờ khá tốt! Giá em tốt hơn tí, vì đầu năm em mới lấy 2 chiếc tải Hyundai H100 nên đại lý ưu đãi kh cũ ạ ☺️

• Like
Reactions: vthanh6