Hạng C
13/11/11
528
817
93
Sài Gòn
Chào các bác,
Em đang đi xe uỷ quyền, nghe nói sắp tới thuế giảm nên muốn ra tên mình luôn thì thủ tục giấy tờ như thế nào ạ? cũng gần tới ngày thuế giảm rồi nên em chuẩn bị trước.
Cảm ơn các bác giúp ạ.

Hạng D
5/5/07
1.358
15.158
113
Bán cho người nhà, không thì phải hủy ủy quyền làm giấy mua bán bác ạ

Hạng C
13/11/11
528
817
93
Sài Gòn
hiep luc nói:
Bán cho người nhà, không thì phải hủy ủy quyền làm giấy mua bán bác ạ
Là sao bác em ko hiểu í bác bác ạ. Em đang đi xe uỷ quyền từ chủ trước, bây giờ muốn ra tên xe này là tên mình ạ.

Hạng D
9/11/08
1.334
11
38
127.0.0.1
www.nhatkhoa.net
Bác nên thương lượng với chủ xe cũ, "phuọt boa" 1 chai đi để người ta xoá cái hợp đồng uỷ quyền để làm hợp đồng mua bán. Chỉ có cách này thì Cà Vẹt xe mang tên bác thôi.

Hạng C
13/11/11
528
817
93
Sài Gòn
Chà chà phải đi gặp lại chủ cũ hả bác. Em xem trong họp đồng uỷ quyền thì thấy em có toàn quyền với chiếc xe này mà bác.
Em có thể đứng ra làm giấy tờ ra tên mình mà ko cần chủ cũ có được ko ạ?

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
loiht nói:
Chà chà phải đi gặp lại chủ cũ hả bác. Em xem trong họp đồng uỷ quyền thì thấy em có toàn quyền với chiếc xe này mà bác.
Em có thể đứng ra làm giấy tờ ra tên mình mà ko cần chủ cũ có được ko ạ?
bác đã được ủy quyền, thì bác ra làm HĐ mua bán cho vợ bác. Đungả để thuận tiện cho vợ bác thì làm ủy quyền bác nên để vợ bác nhận ủy quyền thì tốt hơn, sau này vợ bác chỉ làm HĐ bán xe này cho bác, phần còn lại bác đi đóng thuế, đăng ký, chính chủ luôn

Hạng C
13/11/11
528
817
93
Sài Gòn
Theo bác @Nhat Ha thì:
Họp đồng uỷ quyền đang mang tên em nên em phải làm HĐ mua bán cho vợ, sau đó đóng thuế làm thủ tục thì Cà Vẹt mang tên vợ em? (Họp đồng uỷ quyền này từ chủ xe tới em là người thứ 3 rồi đó ạ)
Em cũng ko rành lắm vụ này nên bác nói cụ thể dùm em nhé, em đoán đoán vậy thôi chứ cũng chưa rõ bác ạ.

Hạng B2
30/1/12
110
5
18
A uỷ quyền cho B, B uỷ quyền cho C (người nhà bác), rồi C viết giấy bán ngược lại cho B. còn ko alo A huỷ uỷ quyền viết lại giấy bán.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
loiht nói:
Theo bác @Nhat Ha thì:
Họp đồng uỷ quyền đang mang tên em nên em phải làm HĐ mua bán cho vợ, sau đó đóng thuế làm thủ tục thì Cà Vẹt mang tên vợ em? (Họp đồng uỷ quyền này từ chủ xe tới em là người thứ 3 rồi đó ạ)
Em cũng ko rành lắm vụ này nên bác nói cụ thể dùm em nhé, em đoán đoán vậy thôi chứ cũng chưa rõ bác ạ.
Nếu bác là người đc ủy quyền thứ 2 thì bác nên gặp lại người ủy quyền thứ 1! Xóa cái ủy quyền cho bác rồi ký lại giây mua bán! Còn bác kỳ giấy mua bán cho vợ bác sẽ đóng thuế trước bạ 2 lần đó bác!