Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
chuyện cán vạch là do chủ quan, thi mà chủ quan thì thi toán lớp 1 cũng trượt cần gì thi bằng lái, tới giao lộ không dừng mà đi chậm chờ đèn đỏ là do không hiểu đề bài, không hiểu đề bài thì văn lớp 1 cũng fail nói gì thi lái... chuyện em nói là chuyện kỹ năng, không phải thái độ khi đi thi, bác không nên đánh đồng...

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Học luôn số tự động cũng được, quan trọng là lái nhiều sẽ quen, bác có xe nhà thì sau 6 tháng bác có thể xuyên việt được rồi, he he.

• Like
Reactions: dongsongnghi
Tập Lái
25/8/16
25
3
3
34
Đạp nhầm chân bác chủ lại đổ tại xe. Trường hợp của bác đi côn càng an toàn, vì đạp nhầm ga vẫn còn côn "bảo hiểm" cho bác. Mà học lái xe số sàn trg hợp gặp xe số sàn còn lái đc chứ học riêng số tự động chẳng may gặp xe số sàn mà có việc lại ngồi ngắm nhau ạ? (Đương nhiên giả thiết riêng bác chủ có = lái).

Hạng B1
3/10/16
67
73
18
44
việc bác nhầm lẫn cũng hơi lạ, vì theo bác nói thì do bác quen với việc thầy bác dạy bác là côn trước thắng sau thì nếu bác có làm theo quán tính thì chân trái bác sẽ đạp trước chân phải. Và trong tình huống nếu bác đang lái AT bằng cả 2 chân thì chân trái bác sẽ đạp trước....và khi đó là bác đã đạp thắng của AT rồi mà, làm sao bác đạp chân ga được ? Mà nếu bác càng sợ nhầm chân ga thì bác nên đi MT, chứ lái AT mà 2 chân như bác thì dễ tai nạn lắm.

Hạng C
24/10/10
857
116
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
https://www.otosaigon.com/threads/nen-hoc-lai-xe-bang-b1-hay-b2.8744545/
Đang học B2 muốn chuyển hệ lại học B1 số tự động

Cái sai cơ bản của bác này là đang học lái xe số sàn chưa có bằng, chưa biết lái thuần thục, chưa được tập dượt lái xe số tự động thì đã ôm xe std tự lái ko có thầy kèm. Sai nghiêm trọng! Rất may cho bác ấy.
(Lời khuyên chân thành cho các bác đang học lái xe ss là tuyệt đối không nên tự lái xe std khi đang học ss cho dù các bác có biết lái tốt đi nữa thì các bác cũng sẽ luống cuống quên và nhầm thao tác khi đi thi xe số sàn. Khi đã có bằng lái xe số sàn rồi, muốn chạy xe số tự động nên đi dượt vài buổi cho quen)